PDA

View Full Version : Làm SEO có nên tin vào adword ko? Các bác SEOer góp ý em nhé!

noithat1
17-01-2012, 12:01
Em là người mới bước vào nghề cũng có chút ít kiết thức về SEO, và cũng đang làm, em muốn hỏi các bác khi dùng adword thống kê thì các bác có tin hoàn toàn ko, em đang rất băn khoăn vì em thấy "bat dong san" lại là cạnh tranh thấp trong khi "tủ sắt" của em lại là cạnh tranh cao, rồi "nha dat" cạnh tranh thấp với "ghế văn phòng" cạnh tranh cao, em mạo muội xin các bác giải thích giúp em, trong khi hai từ em đưa vd là cạnh tranh thấp kia nhu cầu tìm kiếm lại lớn vô cùng, SEO được lên trang 2 đã là khá pro :-ss xin các bác góp ý và chém nhẹ tay

ngocfotech
17-01-2012, 12:03
thời loạn đến rồi . em cũng không hiểu lắm

seodangkhoa
17-01-2012, 12:04
^^ đi spam nhiều lúc các bác viết dài quá không đọc hết chỉ đọc mỗi cái title :D.
Cái gì cũng chỉ tương đối thôi đồng chí ạ - Trong seo không có gì là tuyệt đối - Từ có cpc cao chưa chắc đã cạnh tranh cao. Ví dụ động vài từ về bảo hiểm, cạnh tranh ít, không ai làm nhưng khi mua adword phải trả giá cao.
(h đóng của không chém gió nữa bị chưởi nhiều quá :( )

kenzor
17-01-2012, 12:05
Adword tốn tiền khủng khiếp

nearwow.com
17-01-2012, 12:08
từ khóa có 2 từ mà lại là lĩnh vực chính thì cạnh tranh cao là đúng rồi. Cái gì cũng là tương đối cả nhưng với adword theo mình khá chuẩn.

tangduongtrieu
17-01-2012, 12:10
bác này nói chắc là keyword tool google rồi

đây là chương trình phân tích từ khóa của google, kết qua mang tính chất tương đối thôi bạn ơi.

không có gì là tuyệt đối ngoài trừ câu nói:

"mọi thứ đều là tương đối!"

noithat1
17-01-2012, 13:55
bác này nói chắc là keyword tool google rồi

đây là chương trình phân tích từ khóa của google, kết qua mang tính chất tương đối thôi bạn ơi.

không có gì là tuyệt đối ngoài trừ câu nói:

"mọi thứ đều là tương đối!"
chính xác là tool ừ thì tương đối nhưng thằng sếp của em nó cứ cạy vào cái nó check được nó bảo em làm toàn từ cạnh tranh thấp lên được:-ss vãi đạn

noithat1
17-01-2012, 13:57
Hãy sử dụng khi bị sanbox hoặc panda. Liều thuốc số 1 cho các bênh trong Seo :)
cái bác nói là cái gì em không hiểu lắm :-ss

bacala-normal
17-01-2012, 14:27
SEO và Adwords là 2 cái khác nhau. Bạn đang xem đánh giá của bên Adwords mức độ cạnh tranh ở đây là số người tham gia bit từ khóa bạn đang xem do từ "nha dat" chẳng hạn ít người quảng cáo --> mức độ cạnh tranh thấp. Điều này không có nghĩa là khi làm SEo từ nay có mức độ cạnh tranh thấp..
Theo mình hiểu là vậy không biết có đúng không.

noithat1
17-01-2012, 14:30
SEO và Adwords là 2 cái khác nhau. Bạn đang xem đánh giá của bên Adwords mức độ cạnh tranh ở đây là số người tham gia bit từ khóa bạn đang xem do từ "nha dat" chẳng hạn ít người quảng cáo --> mức độ cạnh tranh thấp. Điều này không có nghĩa là khi làm SEo từ nay có mức độ cạnh tranh thấp..
Theo mình hiểu là vậy không biết có đúng không.
bạn nói cũng có lý, nhưng chính vì mình lơ mơ nên mới lập top hỏi các bạn mà chưa thấy lời giải thích nào xác đáng cho lắm :)

tangduongtrieu
17-01-2012, 14:38
cái bác nói là cái gì em không hiểu lắm :-ss

Khi bị panda thì google sẽ không hiển thị kết quả tìm kiếm của Website bạn nên nhiều người dùng dùng adsword để kick lên lại ấy mà :D

noithat1
17-01-2012, 14:41
Khi bị panda thì google sẽ không hiển thị kết quả tìm kiếm của Website bạn nên nhiều người dùng dùng adsword để kick lên lại ấy mà :D
em tưởng lão thạc sỹ ấy giải thích thế nào ai ngờ chơi em ah mà sanbox với panda. :)):)), thảo nào bác ấy phải nghỉ việc ở ĐK :)):))

isay
17-01-2012, 14:42
bác bacala-normal nói chí phải nó là đánh giá bên Adwords còn muốn xem tốt thì xem cai thằng đứng tóp nó làm cái gì ấy

seodangkhoa
17-01-2012, 14:58
em tưởng lão thạc sỹ ấy giải thích thế nào ai ngờ :)):)), thảo nào bác ấy phải nghỉ việc ở ĐK :)):))
Các hạ có vào thay không, sẵn sàng giới thiệu bạn vào thay chân mình, sau tết nhé lương 6 củ, đang chuẩn bị bỏ nghề!

noithat1
17-01-2012, 15:01
Các hạ có vào thay không, sẵn sàng giới thiệu bạn vào thay chân mình, sau tết nhé lương 6 củ, đang chuẩn bị bỏ nghề!
thôi bác pro thế con chả làm dc. bọn em đỡ sao dc, em tưởng bác có cao kiến gì tự dưng đi sanbox với panda ở đây :-ss em đang hỏi về cái keyword tool mà .hic

seodangkhoa
17-01-2012, 15:11
thôi bác pro thế con chả làm dc. bọn em đỡ sao dc, em tưởng bác có cao kiến gì tự dưng đi sanbox với panda ở đây :-ss em đang hỏi về cái keyword tool mà .hic
^^ lúc đó đang caffe tranh thủ giật tip cái chưa kịp đọc :)

noithat1
17-01-2012, 15:13
haha:)):)), ko thể đỡ dc bác :-ss

seodangkhoa
17-01-2012, 15:17
haha:)):)), ko thể đỡ dc bác :-ss
Làm seo là thế đó, không biết tỉnh hay mơ, sáng dậy bật chăn rút con iphone tầu check keyword xem lên chưa đã rồi mới đi làm. Sắp bỏ nghề ^^ bèo bọt lắm, tết mang keyword về nhà gói bánh chưng!

noithat1
17-01-2012, 15:28
Làm seo là thế đó, không biết tỉnh hay mơ, sáng dậy bật chăn rút con iphone tầu check keyword xem lên chưa đã rồi mới đi làm. Sắp bỏ nghề ^^ bèo bọt lắm, tết mang keyword về nhà gói bánh chưng!
haha còn có iphone tàu mà check key em đây có 1202 có mà check :)) kệ thôi hai ngày qua nay từ khóa rớt vãi đạn :-ss

seodangkhoa
17-01-2012, 15:32
haha còn có iphone tàu mà check key em đây có 1202 có mà check :)) kệ thôi hai ngày qua nay từ khóa rớt vãi đạn :-ss
Rớt thì lòi tiền đây, là lên hết ^^

noithat1
17-01-2012, 15:44
ồi tội gì phải lòi cho bác trong khi cty ko lòi cho em, làm câu giờ cho hết năm để phắn thôi :)):)):))

emiuthoitrang
17-01-2012, 16:26
Sao mấy bác này làm SEO mà suốt ngày than với thở, bảo sắp bỏ nghề hoài mà chả thấy ai bỏ cả, bài thì vẫn cứ post, link thì vẫn cứ treo, chịu thua luôn ^^!
Adword thì để tham khảo thêm khi làm SEO thôi.

noithat1
17-01-2012, 16:31
Sao mấy bác này làm SEO mà suốt ngày than với thở, bảo sắp bỏ nghề hoài mà chả thấy ai bỏ cả, bài thì vẫn cứ post, link thì vẫn cứ treo, chịu thua luôn ^^!
Adword thì để tham khảo thêm khi làm SEO thôi.
bác đang cố gắng cm để đặt dc chữ ký đây mà :)) rồi sẽ thấy chữ ký của bác có link thôi :))

fast_connects
17-01-2012, 16:56
đúng, ko có gì là tuyệt đối. phải thêm cả kiến thức xã hội, kinh nghiệm nữa.