PDA

View Full Version : Nên SEO từ khóa hay SEO tổng thể cho website

emgai1992
17-01-2012, 08:55
Nên SEO từ khóa hay SEO tổng thể cho website của bạn? SEO là một định nghĩa quảng bá nhằm tăng lượng traffic đến từ việc tìm kiếm các từ khóa trên các Search Engine khổng lồ như Google, Yahoo, Msn...và những thủ thuật SEO về tối ưu hóa và xây dựng liên kết được áp dụng khá nhiều để nhằm làm tăng pagerank của trang chủ.
Nhưng hình như các bạn đang quá xa lầy vào việc phát triển marketing trang chủ mà quên mất rằng chỉ với 2 đến 3 từ khóa không thể đủ để đảm bảo 1 lượng traffic ổn định. Sự thật là nguồn traffic đến từ trang chủ chỉ chiếm khoảng 10% tổng lượng traffic của website. Mọi người thường có xu hướng tìm kiếm những vấn đề nhỏ, cụ thể và đã được phân loại thay vì tìm kiếm nhưng từ khóa lớn, từ khóa chính và dành thời gian phân loại chúng.
Ví dụ: bạn đang muốn mua 1 chiếc sim so dep, vậy bạn sẽ lên google và tìm từ khóa: sim so dep thay vì tìm từ khóa: sim điện thoại
- Nếu là tôi, tôi sẽ chọn tìm kiếm theo từ khóa: sim so dep gia re _ so dep gia re _ sim số đẹp. Vậy liệu trang chủ của website bạn có đảm bảo rằng khi tìm kiếm từ khóa này web của bạn sẽ lên Top. Xin thưa rằng không thể, mỗi 1 trang trong website chỉ có thể được tối ưu hóa cho khoảng từ 2 đến 3 từ khóa nhất định, và không có lý do gì bạn lại chọn 1 từ khóa quá nhỏ cho trang chủ của website bạn cả.
- Và việc các bạn ra sức làm SEO, cố gắng nhồi nhét càng nhiều từ khóa càng tốt vào trang chủ của website bạn đang là một thực tế thường thấy ở Việt Nam. Một số Webmaster chỉ chú trọng làm SEO cho một trang duy nhất mà quên rằng, chính những phần nội dung, những trang nhỏ (trang con) trong website mới chính là nguồn thu về traffic chủ yếu cho webite của bạn. Nhưng việc làm này chỉ có tác dụng đẩy bạn vào một cuộc chiếc không cân sức với những ông lớn trong lĩnh vực của bạn, một cuộc cạnh tranh mà bạn khó có khả năng chiến thắng.
- Hãy cố gắng chia đều sức mạng quảng bá của website đó, để những trang con trong website gánh bớt 1 phần trách nhiệm về traffic cho website của bạn. Sức mạng phải được kết hợp từ tổng thể website chứ không phải tập trung hết cả vào duy nhất trang chủ đó. Đó là những lời khuyên hay trải nghiệm thực tế của quá trình làm SEO, bạn hãy thử nghĩ rằng bạn làm SEO nhằm mục đích cuối cùng là gì? Có phải tăng lượng khách truy cập vào website của bạn không? Và bạn sẽ tìm được câu trả lời từ chính câu hỏi đó. là seo từ khóa: như web sim số đẹp ,thỉ có rất nhiều từ khóa đẻ seo như sim gia re _ sim phong thuy _ sim viettel _ sim vinaphone _ sim mobifone,....và nhiều từ khóa khác ,,..
sưu tầm.

leviethai
17-01-2012, 08:59
Đổi thànhõ SPAM tổng thể hay SPAM đơn lẻ cho 1 website thì đúng hơn em

nguyetanh2011
17-01-2012, 09:07
Đổi thànhõ SPAM tổng thể hay SPAM đơn lẻ cho 1 website thì đúng hơn em

Bác này dùng từ như búa bổ nhưng nghe cũng có lý à nha.

truongdinhnam
17-01-2012, 09:08
Bài này viết có lý đấy các webmaster ạ.

fast_connects
17-01-2012, 09:17
Ghớm quá, bài viết trình bày nhặng xị không biết đằng nào mà đọc. Spam tổng thể đi bác. :D

noithat1
17-01-2012, 09:19
Bài này viết có lý đấy các webmaster ạ.

bác này nhận từ nissan grand...giá bao nhiêu vậy đúng site hôm trc có ng thuê làm dự án kaka

TheKingOfSeo
17-01-2012, 09:26
Đích thực đây mới là SEO Pro .

tangduongtrieu
17-01-2012, 09:29
Mình thì đa số SEO cho trang con, trang chủ thì mình không SEO.

vì nó còn gánh trách nhiệm khác :D

Rao.Vặt.Của Tui
17-01-2012, 10:50
Theo mình thì seo tổng thể mới phát triển được

kinggames
17-01-2012, 10:51
nói thì dể làm mới khó bác seo 10 từ sẻ tốn tai ngyuyen hơn là seo 1 từ đúng không cái gì củng có cái lợi cái hại của nó hết

wpviet
17-01-2012, 11:01
Tùy từng suy nghĩ, hay tùy từng chiến lược của mỗi website mà chọn SEO từ khóa hoặc SEO tổng thể.

Đơn cử như cũng tùy từng chiến dịch SEO mà chọn giai đoạn nào SEO từ khóa, giai đoạn nào SEO tổng thể.

Hục hục cày 1 từ khóa, đến khi từ khóa đó lên top đó là thành quả rồi, và nhờ đó là có tiền rồi.
Cặm cụi ngày ngày Seo hàng đống từ khóa, rồi mãi ko thấy từ nào lên thế cũng là hỏng rồi.

Seo tổng thể thời gian kéo rất dài, khi lên thì lên rất lâu khó bị tụt vì lẽ rất nhiều từ khóa lên. Nhưng trên khía cạnh đầu tư thì Seo tổng thể sẽ mất vốn lớn, thời gian thu hồi vốn lâu.

Những công ty Seo chuyên nghiệp, cung cấp các dịch vụ seo uy tín, thường khuyên bạn Seo như thế nào ở từng giai đoạn, thời gian seo bao lâu cho từng cách seo. Họ hướng bạn đến hàng chục từ khóa khác nhau, với giá thành hợp lý như khi bạn seo 1 từ khóa cực hot.

Còn riêng bản thân mình, khi nhận 1 website để làm seo thì mình dành hẳn 1-2 tháng để seo tổng thể cho website 2-3 tháng còn lại seo từ khóa, nên mình luôn nói với khách hàng thời gian mình lên từ khóa rất lâu, nhưng lên rồi thì hàng loạt các từ khóa khác sẽ lên. Đảm bảo sau khi google cập nhật rank thì PR luôn là 3-4.

Phim A1
17-01-2012, 11:01
Dài quá, ngại đọc. Bác lại lượm ở đâu về rồi

euromatec
17-01-2012, 11:18
Chơi cả 2 cho nó bền

noithat1
17-01-2012, 11:56
chưa hẳn phát triển nội dung đã tốt :-ss em thấy các bác góp ý rất là hay và sâu sắc nhưng còn việc áp dụng sẽ khác nhau với từng người

nearwow.com
17-01-2012, 12:11
Muốn seo tổng thể thì phải có một vài từ khóa đinh trước đã. Tùy vào site và tùy vào tuổi đời của site nữa.

vitaminom
17-01-2012, 12:11
SEO tổng thể thì không biết đến bao giờ nhỉ các bác. Tại SEO tổng thể rất lâu nên cũng khó đo lường kết quả.

avalue
17-01-2012, 12:43
SEO tổng thể thì không biết đến bao giờ nhỉ các bác. Tại SEO tổng thể rất lâu nên cũng khó đo lường kết quả.Một năm, năm năm hoặc lâu hơn nữa^^

dichvuit
17-01-2012, 13:02
seo tổng thể thì ổn định nhưng tốn nhiều công sức và lâu hơn!

longdinh11
17-01-2012, 13:45
o`, nói là spam cho dễ hiểu

oyasumynasai
17-01-2012, 14:04
mình SEO trang con, 1 page 1 - 2 key. Trang chủ thì làm thương hiệu thôi ;)

seonew
17-01-2012, 14:37
Bài viết cũng có lý mà tại sao chủ thớt không chén lấy mấy từ khóa nhỉ ? :D

noithat1
17-01-2012, 15:46
Bài viết cũng có lý mà tại sao chủ thớt không chén lấy mấy từ khóa nhỉ ? :D
bạn đừng nghĩ ai làm SEO cũng spam vô tội vạ, một cái top đâu bõ bèn gì so với 1k 4rum đặt liên kết :-ss

kutataxoa123
17-01-2012, 16:02
Nhìn cái chữ ký biết là cao thủ :D. bài viết khá, thanks!

emiuthoitrang
17-01-2012, 16:22
Bài viết thì khá, nhưng trình bày thì...cứ như dùng auto post nên ko thấy bố cục mà chỉnh lại cho đẹp mắt vậy ^^!
Còn nguồn thì không thấy ghi, của bác ấy hay lấy từ đâu nhỉ?