PDA

View Full Version : Xin hỏi về USB.

Banned
17-12-2006, 11:09
Trước tiên em xin giới thiệu em là newbie chính hiệu, nên nếu có hỏi hơi gà tí thì các bác đừng chửi em!

Chuyện là, em vừa "tậu" được 1 con USB sau 1 thời gian khá dài "cày cấy" và tích lũy, nay giờ lần đầu tiên sử dụng thì thấy có 1 số thắc mắc mong các bác giải đáp cho:

+ Khi em install tool trực tiếp từ USB thì không sao chứ nếu mà save (or download) files trực tiếp vào USB luôn thì không "safe remove" được :-??

+ Không safe remove được thì nguy cơ hỏng USB có cao không?

+ Có cách nào để có thể save hoặc download trực tiếp vào mà vẫn safe remove được?

+ Nếu USB cháy hoặc hỏng hóc do không safe remove được thì khi mang đi bảo hành người ta có biết không và người ta có chịu bảo hành cho mình hay không?

Có chừng đó thôi. Mong các bác giúp đỡ. Em xin chân thành cảm ơn.
Bác nào giúp em tận tình và ở SG thì hôm nào em khao luôn... mấy chầu trà đá :D

babylearnit
17-12-2006, 11:24
cách dễ nhất là bạn save các thứ bạn download xuống các phân vùng C,D...trước sau đó cut,paste vào USB
không safe remove được thì cũng không rõ có nguy hại gì ko(nhiều lần chắc cũg ảnh hưởng), cái usb&mp3 tôi nhiều khi cũng bị vậy, nhưng vẫn xài được 2,3 năm nay.

susuhienvn
17-12-2006, 11:39
1. Nếu bạn safe remove không được thì log off or reboot vậy ==> mình hay làm thế... ok
2. Nếu thiết bị cháy nỗ trong quá trình sử dụng thì chắc hông được bảo hành đâu á....

Teehee
17-12-2006, 11:49
Thực tế, ko safe remove ma rut dia ra thi van ko sao, NEU dia ko dang bi read / write.

Boi vay khi dung usb ban nen mang het data ra dia cung, lam viec xong roi thi lai copy het vo usb>>> giam thoi gian read/ write tren usb.

nguoimoi
17-12-2006, 13:24
Từ ngày dùng USB đến nay chưa khi nào tôi " Safe Remove" cả :), xong là rút ra liền ấy vậy mà chưa hỏng bao giờ.