PDA

View Full Version : Thay mainboard ?hay sửa mainboard?

kupopo
16-01-2012, 20:40
cho mình hỏi main bảo hành bao lâu vậy ? (thường là bao nhiêu năm ? )
máy mình bị chập chờn lúc khởi động được lúc không,
mình vừa đem máy đi sửa họ kêu là bị hư main phải " mua main mới hơn 1 triệu " =.=
mình muốn hỏi là :
1 - hư main thì có sửa được không? có nhất thiết phải mua mới không, và nếu sửa thì hết khoảng bao nhiêu ? ( mình không biết main hư kiểu gì nhưng máy khởi động lúc được lúc không,)
2- nếu phải mua mới thì main asus trung bình giá bao nhiêu ?

snowroad
16-01-2012, 21:30
Hư main thì cũng tùy loại. Nếu chỉ hư nhẹ, ví dụ như khi tụ điện (capacitor) bị cháy, xì thì sửa được. Còn hư nặng như cháy chipset thì rất khó sửa và có sửa được thì chi phí cũng cao.
Xin hỏi main bạn đang sài là mới hay cũ và model là gì? Phải biết main gì mới cho giá được.

emiuthoitrang
17-01-2012, 16:36
Thông thường khi mua máy là trọn gói cả bộ gồm main, BH tuỳ chỗ, 1 năm hoặc 2 năm, đa số 1 năm. Main nếu mua riêng cũng có thời gian như thế, xem giấy tờ BH kèm theo khi mua có ghi đấy.
Còn hư main đa số là....mua mới, trừ việc hỏng vài cổng nối bèo bèo như USB, cổng cắm bàn phím, loa,...

chienxadem1205
24-01-2012, 01:35
Bạn hỏi chung chung như thế thì ai mà trả lời bạn đc.Main bảo hành 3 năm. nếu bạn đi sửa thì bảo hành 1 tháng.Main của bạn đời thế nào. Bạn có thể mua main lắp vào bt nhưng quan trọng là bạn fai ghi những thiết bị còn lại để người khác còn tư vấn cho bạn mua loại nào chứ.cái bệnh của bạn nêu thì kể cả bạn có mua main mới cũng vẫn bị thế nhé.

h.Gua
26-01-2012, 09:30
cụ thể tý đi bạn .