PDA

View Full Version : Một dự án lớn ở Việt Nam

hoang_ceo
16-12-2006, 10:06
Mình đang định xây dựng một dự án lớn ở Việt Nam, máy chủ server hay kinh phí không thành vấn đề. Mong các bạn có thể điền vào bản survey cho mình để mình làm được không? thanks
http://www.surveymonkey.com/s.asp?u=767693024161

terafunny
16-12-2006, 15:03
Bạn có thể nói thêm về dự án của mình, phương châm phát triển và các vấn đề khác liên qua để mọi người góp ý tốt hơn.

eladcud
23-12-2006, 10:12
Mình vừa làm survey xong. Ý tưởng hay nhưng thực sự là khó đấy ;).
Cố gắng nhé.
Chúc bạn thành công.

security_plus
23-12-2006, 11:46
Mình vừa làm survey xong. Ý tưởng hay nhưng thực sự là khó đấy ;).
Cố gắng nhé.
Chúc bạn thành công.

Khó về tài chính và marketing thôi ;)

BachDuongTM
05-01-2007, 20:08
nếu như đúng theo nick của bạn : một CEO

thì ý kiến của mình là đừng sáng tạo lại bánh xe nữa .
hiện tại vn mình sử dụng Yahoo quá nhiều và chủ yếu là mảng YM ,do đó chủ yếu blog sử dụng là 360.yahoo.com thôi.sẽ rất khó để thay đổi những thói quen này.nếu như sever và kinh phí kô thành vấn đề thì theo mình host free ở vn đang là một nhu cầu lớn đó.bọn mình sẵn sàng đặt banner quảng cáo cho bạn nếu sever đặt tại vn có tốc độ cao <banner tự đặt nhé ,tức là đưa code để bọn mình tự đặt đúng chỗ>

hhungbk
21-01-2007, 10:06
Không hiểu bạn định làm gì

doan.chinh.phong
22-01-2007, 19:02
Hoàng CEO mún xây dựng một hệ thống viết blog cho phép các blogger ngoài viết blog có thể chia sẻ ảnh và video cho nhau nữa. Có thể mỗi blogger có thể có 1 space nào đó, đưa nhạc, ảnh hay video lên rùi các blogger khác có thể vào xem rồi down về để nghe. Ngoài Yahoo, MySpace thì ý tưởng này là nhằm tạo ra site hoàn toàn là bằng tiếng việt với 1 số tính năng được nâng cấp.

Ti nhiên cái khó khăn của dự án này là bi giờ dân Vn dùng Yahoo 360 quá nhiều đi, friends trên đó cũng quá chời. Việc chia sẻ image, video thì trên đó cũng có, chỉ có tiếng Việt là ko có. Nhưng cái quan trọng là do Yahoo 360 nó tích hợp sẵn với mail và messenger nên rất khó cho mọi người chuyển qua cái khác.

Cái thuận lợi là Vn chưa có cái nào tương tự hết nên nếu có là cái đầu tiên.

ussteam
22-01-2007, 20:31
Hoàng CEO mún xây dựng một hệ thống viết blog cho phép các blogger ngoài viết blog có thể chia sẻ ảnh và video cho nhau nữa. Có thể mỗi blogger có thể có 1 space nào đó, đưa nhạc, ảnh hay video lên rùi các blogger khác có thể vào xem rồi down về để nghe. Ngoài Yahoo, MySpace thì ý tưởng này là nhằm tạo ra site hoàn toàn là bằng tiếng việt với 1 số tính năng được nâng cấp.

Ti nhiên cái khó khăn của dự án này là bi giờ dân Vn dùng Yahoo 360 quá nhiều đi, friends trên đó cũng quá chời. Việc chia sẻ image, video thì trên đó cũng có, chỉ có tiếng Việt là ko có. Nhưng cái quan trọng là do Yahoo 360 nó tích hợp sẵn với mail và messenger nên rất khó cho mọi người chuyển qua cái khác.

Cái thuận lợi là Vn chưa có cái nào tương tự hết nên nếu có là cái đầu tiên.

Tất cả những thứ bạn liệt kê trên này chỉ chiếm khoảng 10% so với dự án CIINS của chúng tôi đang xây dựng và phát triển. Hy vọng, thời gian tới sẽ giới thiệu tiếp đến các Bạn các APP của hệ thống CIINS. Bạn nào có ý định hợp tác với bọn mình thì PM nhé.
Theo tính toán sơ bộ của mình, nếu kinh phí không thành vấn đề thì bọn mình cần đầu tư 10M$ (Tiền mặt) cho hệ thống CIINS.

AnhTuanKB
22-01-2007, 22:05
Nói trước bước khó qua lắm bro ơi. Chúc bro sẽ thành công, những công trình như thế này luôn là niềm mơ ước cua dân IT dành cho nền IT nước nhà.

mykenty
22-01-2007, 23:39
mình thật tình ko thấy project này khả thi vì những ông lớn như Yahoo MSN hay Google sau này nhảy vào VN thì việt hóa rất khả thi, như bạn thấy đăng kí domain ***.vn là 1 bước đầu tiên rồi.