PDA

View Full Version : Parked Domain vào Hosting

cucumber
15-12-2006, 01:27
em reg 1 domain ở 1 registrar A & 1 hosting (included 1 domain khác) ở HP B. Nay em muốn point domain ở registrar A vào hosting (đã có sẵn website) của HP B thì làm thế nào. Em đã vào CP của hosting để parked domain (những thứ còn lại để default), vào CP của domain change DNS, forward nó rồi nhưng sao vẫn không đến đúng website của em mà chỉ đến site của HP B.

Vào CP của host lần nữa, click vào domain cần parked thêm cái IP cho nó chính xác, thì nó ra ... the page cannot be displayed

Mong bác nào biết giúp em giải quyết, trong CP của domain em chẳng tìm thấy chỗ nào để change IP cả, chẳng lẽ lại không cần, hay là em sai chỗ nào. Chờ 2 ngày rồi mà nó vẫn báo incomplete

Thanks !!!

cucumber
15-12-2006, 15:06
không bác nào giúp em cái àh? Hay tại câu hỏi khó hiểu?

thế bác nào biết vui lòng chỉ cho em các bước cần thiết để parked domain vào hosting để em làm lại từ đầu

dungiis
15-12-2006, 17:58
Chỉ cần dns cái domain đến địa chỉ host sau đó vào cpanel oánh tên cái domain cần parked sau đó add là xong

cucumber
15-12-2006, 18:09
thank bác

em làm rồi đó chứ, nhưng nó lại ra 1 trang chờ của thằng HP, chờ sau 2 ngày vẫn thế

trong khi trước đó em thử point nó về site của em ở Google App thì lại có ngay

em cũng vừa nhận được mail báo entries complete cách đây 1h rồi. Nhưng hosting lại down nên chưa kiểm chứng được