PDA

View Full Version : Giắc RCA trên card đồ họa

the_piano
14-12-2006, 10:39
Các bác cho em hỏi giắc RCA trên card đồ họa để làm gì vậy. Nó có thể nối với TV thường được không? Nếu muốn nối thì phải làm như thế nào, em nối trực tiếp thấy không được. Cám ơn các bác!

xpvuol
15-12-2006, 11:52
...có ai biết chỉ dùm luôn cái nút Scroll Lock để làm gì không ??? Còn cả cái khe AMR trên main nữa... Còn cái nút ở giữa của những con chuột có 3 nút...

lqkhoi
15-12-2006, 11:54
Các bác cho em hỏi giắc RCA trên card đồ họa để làm gì vậy. Nó có thể nối với TV thường được không? Nếu muốn nối thì phải làm như thế nào, em nối trực tiếp thấy không được. Cám ơn các bác!

Đúng là để ra TV Out. Bạn chỉ cần xài dây composite ( sợi có cái jack màu vàng đó) gắm vô TV là xong.

Để hiện lên TV bạn phải cần setting trong display để hiện ra TV cùng lúc với monitor ở mode CLONE hoặc EXTENDED.

Nếu không biết làm hoặc lười chỉ muốn check TV có chạy được hay không, bạn có thể làm như sau: Tháo cái dây nối vô Monitor ra, nối cái dây TV vô. Restart lại máy, nếu OK nó sẽ hiện lên trên TV cho bạn, lúc đó cái TV của bạn thành cái monitor.

khanova
16-12-2006, 15:14
cho em hỏi về một số cách cài windows cho máy tính em rất muốn học nhưng ko ai chỉ bảo cho em lên ko biét làm cánh nào monh các cnh các chi chỉ giúp em để em học hỏi ở cách anh các chị em sẽ mong cách anh các chị giúp đỡ em,em sẽ cảm ơn anh chị nhiều!!!