PDA

View Full Version : Lỗi folder option

ngthanh van
14-12-2006, 08:16
không biết khi đi sửa lại máy về thì khi vào folder option , tui không thể chỉnh lại để xem những file hiden trong máy được.Lỗi gì đây?

SilverStar
14-12-2006, 08:31
Chúc mừng bạn, máy bạn đã bị Virus! ^_^

Hiện tại có một số đĩa software diệt virus nhưng lại đã nhiễm virus. Nên cài vào là dính. Mình bị 1 đĩa: TLA 68

hikhik
14-12-2006, 11:05
Lại dính cái con SXS.exe đây mà. Tớ cá trong tất cả các ổ của bạn có một file sxs.exe và autorun.inf ở ngay ngoài mỗi ổ, dĩ nhiên, bạn chả thấy nó đc

Teehee
16-12-2006, 18:44
virus đã tùy chỉnh security policy của bạn. dùng bkav diệt trước rồi chỉnh policy.

Run >gpedit.msc > user configuration > Adminissrative templates >Windows components > Windows explorer: Cửa sổ bên phải double click "remove the folder options...", chọn disabled

Nếu bị khóa regedit thì:
Run >gpedit.msc > user configuration > Adminissrative templates > system: bên phải double click "prevent access to registry edit...", chọn disabled.

duy007vn
17-12-2006, 04:13
virus đã tùy chỉnh security policy của bạn. dùng bkav diệt trước rồi chỉnh policy.

Run >gpedit.msc > user configuration > Adminissrative templates >Windows components > Windows explorer: Cửa sổ bên phải double click "remove the folder options...", chọn disabled

Nếu bị khóa regedit thì:
Run >gpedit.msc > user configuration > Adminissrative templates > system: bên phải double click "prevent access to registry edit...", chọn disabled.

He...he....Chắc bro này cũng học MCSA đây

hikhik
17-12-2006, 11:17
Sặc vãi, học MCSA liên quan gì đến đây

duy007vn
18-12-2006, 21:48
Hix, em có nói gì đâu mà bác nói nặng với em thế ^_^. Em chỉ thấy các thao tác của bro Teehee giống với người đã học qua MCSA thôi mà...