PDA

View Full Version : Các cao thủ chương trình ScalaIplay hãy vào đây

3Dman
29-01-2003, 01:55
Xin hỏi có designer nào biết file ***** chương trình Scala iplay hãy chỉ dùm tôi với, tôi vô cùng cảm ơn

breathless
29-01-2003, 11:11
Đó là chương trình dzì dzị ???

3Dman
30-01-2003, 00:38
Chương trình này còn có tên gọi tắt là Iplay hay Iplay studio, dùng để thiết kế đồ hoạ rất mạnh, vừa có thể lồng ghép hình ảnh vừa có thể ghép nhạc, nếu bạn làm một đoạn phim quảng cáo = chương trình này thì khỏi chê luôn, dân thiết kế ở đài truyền hình VTV và một số dân quảng cáo rất thích chương trình này, đảm bảo hay hơn Flash và Imageready của shop nhưng nếu bạn biết kết hợp các chưong trình này thì sẽ thật tuyệt vời. Tôi xin cung cấp địa chỉ web của chương trình này cho bạn www.scala.com. bạn có thể download về dùng thử

AlonX
13-02-2003, 02:46
InfoChannel Designer 3 30-day Trial (26.7 MB)
For Windows 2000 and XP only!

InfoChannel Network Manager 3 Demo (.hta file)
You must select "Open" when Internet Explorer prompts you to Save or Open from current location.

iplay (5.6 MB - SP4 Release)
iplay studio 30-day Trial (~16 MB)
InfoChannel Designer 30-day Trial (~19.8 MB)
Service Pack 4 - InfoChannel Designer (~7.5 MB)
Service Pack 4 - iplay studio (~4.9 MB)
Service Pack 7b - IC200 (****** Number Form)

chọn cái nào vậy ?
Nếu hay tui ***** cho

meocon
13-02-2003, 08:04
Mình đang dùng Scala infochannel nhưng chỉ cho Win98SE,sài vô tư.Dung lượng khoảng 36M(kể cả Service Pack).Bạn có thể cho biết bạn làm nghề gì không?

3Dman
14-02-2003, 10:25
Đến AlonX
Tôi mới download từ mạng về được
iplay (5.6 MB - SP4 Release)
iplay studio 30-day Trial (~16 MB)
và chưong trình thứ hai chỉ được dùng thử 30 ngày. Bác có thể giúp tôi ***** nó. Nếu có huớng dẫn chi tiết thì tuyệt vời để lần sau tôi không phải làm phiền bác nữa. Xin cảm ơn trước
Đến meocon
Thực ra qua một người bạn đã dùng phần mềm này nên tôi mới chỉ thử dùng nó thôi, tôi rất sung sướng khi trong diễn đàn đã có người dùng chương trình này rồi, Nếu meocon có nhiều kinh nghiệm và chiêu thức về sử dụng nó, bạn có thể chỉ giáo cho tôi. Điều đó sẽ giúp tôi rất nhiều.
Hiện tại tôi đang làm cho một Advertising company. Toi mới sắp ra trường
Xin cảm ơn các bạn đã quan tâm đến bài viết của tôi

meocon
14-02-2003, 14:12
Mình chỉ sử dụng infochanel để bắn chữ trong ngành TV(đã *****).còn IPLAY chưa thử:rolleyes:

3Dman
15-02-2003, 00:22
Đêm nay tôi sẽ tải InfoChannel Designer về hê hê.

AlonX
15-02-2003, 01:21
hic...line phone bị hư, rè quá, chắc phải chờ vài bữa sửa xong rồi load về...cờ..rắc.Nếu được thì sẽ báo sau nhé

meocon
15-02-2003, 09:16
Mình đã load IPLAYSTUDIO về và chạy thử rồi. Nó y như InfoChannel Designer mà mình đang dùng.Đây là phần mền để bắn chữ từ PC qua card out gắn trong PC(như overlay,makni) vào bàn dựng hình mà dân đài truyền hình hay dùng.
Bạn 3DMAN coi thử 2 phần mền trên có giống nhau không???