PDA

View Full Version : Cần Phần Mềm Gấp !!!

trunghuuvn
13-12-2006, 16:07
Em đang coi Truyền hình bằng TV BOX.Em muốn ghi lại các chương trình truyền hình mà em thích vào máy tính em phải dùng phần mềm gì vậy? pác nào có cho em vói nha.

penD820nongqua
13-12-2006, 16:21
Em đang coi Truyền hình bằng TV BOX.Em muốn ghi lại các chương trình truyền hình mà em thích vào máy tính em phải dùng phần mềm gì vậy? pác nào có cho em vói nha.

Camtasia Studio 4 (phần mềm quay phim màn hình) . Nên để màn hình ở độ phân giải từ 1024x768 vì các cửa sổ của soft này rất to, độ phân giải nhỏ hơn sẽ không thấy một số label như ok, cancel..

hứong dãn dùng
http://www.ddth.com/showthread.php?t=105676&highlight=QUAY+PHIM+MAN+H%C3%8CNH+Camtasia+Studio+ 4.0
http://www.ddth.com/showthread.php?t=105675&highlight=QUAY+PHIM+MAN+H%C3%8CNH+Camtasia+Studio+ 4.0
down soft

abcslayer
13-12-2006, 16:52
Damm. Không capture vào máy thì camta với cam tiếc cài gì???!??!!??!

trunghuuvn
16-12-2006, 09:05
Hiz Hiz 2 pác 2 ý kiến khác nhau, em phải nghe ai bây giờ? có pác nào có ý kiến nào khác không cho em với. em dang rất cần gấp.

fop1985
16-12-2006, 09:07
TV-Box của bạn thuộc loại nào zậy?

trunghuuvn
16-12-2006, 15:14
TV-Box của bạn thuộc loại nào zậy?

Em Đang Dúng TV Box Game

~guest
16-12-2006, 16:21
cái này thì có trời mới capture đc, vì cái này chỉ "dan díu" với mỗi cái monitor, xem tivi bằng cái này đâu cần mở PC đâu :D, muốn capture đc bạn mua mấy cái card gắn trong của Aver hay USB của Humax đó

nino
16-12-2006, 17:38
Damm. Không capture vào máy thì camta với cam tiếc cài gì???!??!!??!

không capture được thì mới dùng chương trình quay phim màn hình chứ bạn, nếu capture được thì... quay phim màn hình làm gì. Làm như bạn penD820nongqua là đúng đó.

~guest
17-12-2006, 00:45
không capture được thì mới dùng chương trình quay phim màn hình chứ bạn, nếu capture được thì... quay phim màn hình làm gì. Làm như bạn penD820nongqua là đúng đó.
Cái này hoàn toàn độc lập với PC mà, sao mà cái soft cam-chanh kia thấy đc mà capture, nghĩa là nếu chuyển qua PC để cái cam-chanh kia hoạt động thì nghỉ coi Tivi.

penD820nongqua
17-12-2006, 23:59
Cái này hoàn toàn độc lập với PC mà, sao mà cái soft cam-chanh kia thấy đc mà capture, nghĩa là nếu chuyển qua PC để cái cam-chanh kia hoạt động thì nghỉ coi Tivi.

ừ nhỉ
có thể như thế đấy

VTABC
18-12-2006, 05:23
Tôi cũng dùng TV BOX .TV Box là phần xem truyền hình độc lập không phụ thuộc vào PC .Coi PC và TV Bõ là hai nguồn chung cấp hình ảnh độc lập cho màn hình .Giữa chúng được thiết đặt công tắc chuyển nguồn lằm ở TV box .TV BOX có đầy đủ các yếu tố của 1 ti vi và có cả đầu av vào và ra .Muốn ghi lại trương trình thì cần lấy tín hiệu VHS (audio + video uot) Cắm ngược vào PC qua cạc capture loại hỗ trợ cổng AV(DV/AV)

penD820nongqua
18-12-2006, 10:14
Tôi cũng dùng TV BOX .TV Box là phần xem truyền hình độc lập không phụ thuộc vào PC .Coi PC và TV Bõ là hai nguồn chung cấp hình ảnh độc lập cho màn hình .Giữa chúng được thiết đặt công tắc chuyển nguồn lằm ở TV box .TV BOX có đầy đủ các yếu tố của 1 ti vi và có cả đầu av vào và ra .Muốn ghi lại trương trình thì cần lấy tín hiệu VHS (audio + video uot) Cắm ngược vào PC qua cạc capture loại hỗ trợ cổng AV(DV/AV)

thế thì chạy Camtasio trước, cho nó record cả màn hình rùi sau đó chuyển công tắc gì gì đó để xem phim. học mấy phím tắt của phần mềm này đi, F9 là ghi, F10 là stop...
nhưng ghi lại một bộ phim dài 1 tiếng sẽ mất có khi tới 10Gb ổ cứng đấy. phải resize lại ổ C cho to lên và ...