PDA

View Full Version : Cách chạy Crystal Report sau khi setup 1 ứng dụng

thVinh
13-12-2006, 11:44
Xin chào !
Cho hỏi: Mình vừa lập trình xong 1 chương trình ứng dụng trên nền Visual Studio 2005 bằng C#, mình tạo nó thành file Setup và cài vào 1 máy khác, nhưng vấn đề xảy ra là khi gọi tới CrystalReport(CR) thì bị báo lổi và không thể chạy được trang CR (còn chương trình thì vẫn chạy tốt. Vì cách tạo file Setup của VS 2005 không giống với VS 2003 nên mình sử dụng ngầm định để tạo Setup), bạn nào biết thì hãy giúp mình cách làm sao cho CR chạy được nha ! Xin cảm ơn.

khitkhot
14-12-2006, 14:58
Xin chào
Luôn tiện cho mình hỏi, trên Crystal Report khi export ra file word thì các text ra dạng Object rất khó edit được file word này(hầu như là không được) Vậy các cách nào, hay design ra sao để khi Export ra word mà vẫn chỉnh sửa tốt.

cheers

thVinh
16-12-2006, 08:14
Có bạn nào biết chỉ mình với !
Mình đang cần gấp để cài chương trình ứng dụng !

alias_vn
19-12-2006, 10:48
Bạn cài Crystal Report 10 sẽ hêt bị, tui nghĩ chắc nó thiếu thư viện nên mới bị vậy. :D

williamvn2002
27-12-2006, 18:08
Ban Phai add may file cua crytal report vao trong bo cai thi moi duoc
a quen ban con phai khai bao cho may file day nua minh khong nho chi tiet lam co gi thi lien he voi minh ID yahoo williamvn2002

ninhpk
01-01-2007, 22:40
@thVinh: Crystal Report có sẵn trong bộ VS.NET, cách làm cũng khá dễ, bạn search trên Google cách setup Crystal Report ra cả đống, tha hồ mà làm... Chịu khó đọc tiếng Anh rất có lợi, sau này không cần phải hỏi những câu như vậy nữa...

@khitkhot: dùng Crystal Export để xuất ra file Word thì hơi phí, nó chỉ export ra dạng report của nó là tốt nhất, và công dụng chính của report chỉ để xem mà thôi. Bạn nên nghiên cứu cách xuất trực tiếp ra file Word (hoặc Excel) bằng automation để có thể làm hoàn toàn theo ý riêng của mình. (có thể dùng mail merge trong Word để insert database field vào...)