PDA

View Full Version : VNDOCR (nhan dang chu viet)

hoabay
09-12-2006, 22:27
Các bac ơi ai có phần mềm VNDOCR3.0 hay VNDOCR4.0 cho em với
em đang cần để quét một đống tài liệu ma đánh lại thì lâu quá mất thời gian qua ai có phẩn mền quết văn bản cho em với em cảm ơn rất nhiều

chercercer
10-12-2006, 18:05
VnDOCR Professional 3.0
http://www.vndocr.com/upload/vndocrdemo30.zip

VnDOCR 4 Demo version
http://www.vndocr.com/upload/vndocr40demo.zip

Down xong nhớ cảm ơn tui nhé. he he !

chercercer
12-12-2006, 18:40
Sao phần mềm này quái quá vậy. Rõ ràng là ảnh trắng đen mà nó cứ bảo là phải ảnh trắng đen mới đọc được. Bác nào chỉ giúp với.

thongtinlaptop
12-12-2006, 20:30
Không có key thì chẳng làm ăn gì đc đâu

dqc
17-12-2006, 22:07
Mình nghe nói bản 4.0 Demo có lỗi. Khi Nhận dạng xong bạn đánh dấu khối cần copy sau đó kéo thả vào chương trình Word đã khởi động dưới thanh taskbar là ok. Mình chưa thử. Còn không được nữa thì bạn dùng chương trình Aqua Deskperience 1.3 để copy nhé.
Chúc thành công nha!

noibuoncodon
29-12-2006, 17:02
1 ly cafe để lấy cái bản ***** nhé. OK?

khucthuydu
07-01-2007, 17:57
HIX... có keey thì cho xin với. Mình cần cái này lắm. pán thì nhiêu nhỉ, anh em nào có giúp với/ chết thật.

nino
07-01-2007, 21:46
Nghe nói đến VP của HP sẽ được hỗ trợ phần mềm này... không biết bác nào có không nhỉ? share cho em với!

zene
11-01-2007, 14:38
Mình nghe nói bản 4.0 Demo có lỗi. Khi Nhận dạng xong bạn đánh dấu khối cần copy sau đó kéo thả vào chương trình Word đã khởi động dưới thanh taskbar là ok.

:whistling

scorpio
11-01-2007, 17:16
tui có key luôn nhưng chỉ hổ trợ HP thui

theanhpa113
11-01-2007, 17:37
Bạn dùng thử chương trình solidconverterpdf xem sao ngày xưa mình dùng thấy khá hay. Vndoc chỉ là bản demo nên tính năng chán lắm

zene
11-01-2007, 17:48
Bạn dùng thử chương trình solidconverterpdf xem sao ngày xưa mình dùng thấy khá hay. Vndoc chỉ là bản demo nên tính năng chán lắm

Quan trọng là nó có nhận diện được tiếng Việt không thôi.

Nhưng mà thằng Solid Converter PDF chỉ là convert từ PDF sang các dạng khác thôi mà, liên quan gì đến chủ đề này :confused:

deca_agear
11-01-2007, 21:46
ko chơi nổi T việt đâu
đừng down cho nó phí.
nếu muốn nó nhận dùng PTS chuyên sang Bw là ok

traitimthu
26-02-2007, 16:27
ko cho copy ctrl+C qua word, nhưng mấy người viết code này ngu quá, tui làm theo hướng dẫn trên, kéo toàn bộ nội dung chương trình nhận dạng được qua MicrosoftWord thì được thôi. ko cần ***** làm gì.

Ghost1982
27-02-2007, 00:59
1 ly cafe để lấy cái bản ***** nhé. OK?

hơn chục triệu VND mà đòi đổi bằng 1 ly cafe :eek:
nếu mem nào đưa key cái này lên đây thì chắc 1-2 ngày sau ddth bị buộc phải đóng cửa :punk:

noibuoncodon
27-02-2007, 09:00
hơn chục triệu VND mà đòi đổi bằng 1 ly cafe :eek:
nếu mem nào đưa key cái này lên đây thì chắc 1-2 ngày sau ddth bị buộc phải đóng cửa :punk:

Hì hì, nhưng mình thấy nó chỉ nhận dạng tốt nếu văn bản sử dụng mã VNI và ABC thôi (mình dùng VnDOCR SE), còn Unicode thì bó tay.

number_one5555
01-04-2009, 07:31
có bác nào biết chỉnh ảnh = VnDOCR ko ah.Em nhập file ảnh đã qua sử lý thành đen trắng nhưng nó kông nhận.Nó cứ báo chỉ sử lý ảnh đen trắng ???Mặc dù em đx chuyển rồi.

quanghaihcm
01-04-2009, 08:38
có bác nào biết chỉnh ảnh = VnDOCR ko ah.Em nhập file ảnh đã qua sử lý thành đen trắng nhưng nó kông nhận.Nó cứ báo chỉ sử lý ảnh đen trắng ???Mặc dù em đx chuyển rồi.

ảnh trắng đen nhưng phải là bitmap.

các chuẩn ảnh thường dùng là gồm:
bitmap
Grayscale
RGB
CMYK
Lab
Mutichannel

nếu bạn dùng Photoshop thì mở ảnh lên

chọn tab Image --> mode --> Grayscale để chuyền hình từ GRB hay CMYK qua Grayscale

từ chuẩn Grayscale bạn có thể chuyển qua BItmap. Image --> mode --> Bitmap

cách xài demo của VNDOC thì theo hướng dẫn ở trên

mở word ra rồi cho xuống thanh taskbar. khi da nhận dạng chữ xong thì boi den nội dung, nắm kéo xuống word ở thanh taskbar là dc

khucthuydu
01-04-2009, 09:20
Anh em nao co thi PM cai key va link down di, cam on nhieu lam.

abcd1232
01-04-2009, 23:34
Dùng Paint để mở file ảnh, chọn File\Save as, chọn loại file là Monochrome Bitmap.

superthin
01-04-2009, 23:50
Mấy pa cẩn thận nghen, không phải bitmap trắng đen nào cũng được đâu đó. Tui đã thử phần mềm này rồi, ngay cả bản có bản quyền có tính năng hệ chuyên gia (nghĩa là ta scan và chuyển và dạy nó một thời gian nó sẽ nhận diện tốt hơn) thì cũng thấy nó nhận diện được chủ yếu với tài liệu in rõ ràng, sắc nét và khi scan ta phân vùng rõ ràng nếu có nhiều vùng.

Kinh nghiệm cho thấy, chỉ có thể nhận diện được 98% khi scan các truyện tranh cho nhi đồng chữ to gà mài in trên giấy trắng đẹp, còn lại thì tầm 90-92% là cao tay. Phần trăm cũng không quan trọng mấy mà nó lẫn lộn, ta ngồi mà sửa dấu cũng mất thời gian lắm à nghen, ví dụ như: chữ S và số 5 hay nhầm nhau, chữ ĩ, ì, ỉ lắm lúc thành chữ i mà có dấu của chữ ô, không rõ đây là chữ của tiếng nước nào, đâu phải tiếng Việt. Chữ t và l nhầm cho nhau, cho nên hàng tồn kho nó nhận thành hàng ...ồn kho, cái này mà không soát kỹ sửa lại thì... thôi rồi luôn.

Cuối cùng, khi scan, nhớ đạt trang cho thằng, cho vuông góc và scan ở 300dpi thì cái phần mềm VnDOCR kia mới nhận dạng được, scan độ phân giải khác nó không chịu nhận dạng hoặc nhận kém.

Phần mềm đó ngày nay không còn mắc tiền lắm và người ta nghiên cứu nhiều năm mới làm được, vui lòng không xin số cờ rắc hay xia-ri-ôn / cây gì ở đây. Bỏ tiền ra mua và xài làm kinh doanh thì vài tháng thu hồi vốn kia mà.