PDA

View Full Version : Mong các bạn giúp đở mình nha !

thanhnam852005
09-12-2006, 22:11
Các bác ơi cho mình hỏi cái này tí nha,cái máy của mình tu nhiên nó bị làm sao đó mà khi mình vào My computer ròi minh nhấp chuộc phải vào Tools nhưng không có file Folder option,mình muốn mở file ẩn mà bây giờ không biết phải làm sao ca,bác nào biết cách khác phục chỉ hộ mình với,mình rất cần lám các bác a

vantruongdia
09-12-2006, 23:19
Bị virus rùi. Vào RUN gõ gpedit.msc rùi vào User Confi... rùi vào Administrative rùi vào Windows Component rùi vào Windows Explorer, Click đúp vào Remove the Folder Option...chọn Not Configured => Apply => OK. Phù !....

thanhnam852005
10-12-2006, 09:28
Không được bác à,mình làm y như vậy nhưng không được bác có cách nào khác không chỉ mình đi,máy mình dùng chương trình Symantec Antivirus nhưng mình diệt chẳng thấy phát hiện con virus nào cả bác a

vudung0608
10-12-2006, 10:49
Máy bạn có thể là đã nhiễm virus thật đấy. Chương trình S.A là chương trình diệt virus bạn đã cài vào máy từ trước khi máy bị nhiễm virus, nên rất có thể chính bản thân chương trình này cũng bị virus. Cách tốt nhất là bạn thử cài 1 trình diệt virus khác (như BK chẳng hạn), sau đó quét lại, hoặc mua đĩa CD khởi động có sẵn các chương trình diệt virus, rồi khởi động từ CD, quét virus trực tiếp từ CD, hy vọng sự cố sẽ hết.

khoabeo108
10-12-2006, 19:15
Sau khi giệt xong thì phải khôi phục nó lại:
Start\Run\gpedit.msc Enter, Từ cửa sổ Group Policy chọn User Config \ Admin.. Template \ Windows Components \Windows Explorer \ chọn mục Remove the Folder Options menu item from the Tool menu và chuyển nó sang Disable