PDA

View Full Version : Du hoc KOREA the nao

sosuncu
28-01-2003, 11:21
xin chào các anh các chi!
Em moi lên mạng lần đầu lên chua biết mấy mong anh chị chỉ bảo giúp em.
Em muốn du hoc o KOREA học về CNTT nhưng em không biết phải đi bằng cách nào và điều kiện ăn ở ra sao Ai đi rồi chỉ bảo giúp em với em trân thành cảm ơn.:D

zero-cool
27-02-2003, 19:57
Sao không ai trả lời cho sosuncu hết vầy nè?:eek:

jacklieu
01-03-2003, 10:59
Chào em !! Em học lớp mấy rùi và quan trọng là em đã biết tiếng Hàn chưa ? Nếu có thì anh sẽ nói tiếp !! Và quan trọng nữa là em có khoảng bao nhui tiền ?

fvt_00
18-02-2004, 09:15
đúng rồi đấy quan trọng là phải biết tiếng hàn ,và thứ nữa là tiền .....du học hàn quôc rất đắt đỏ ........học cntt thì khỏi nói rồi ......đỉnh đấy .....nhà ở thì thiếu gì ......quan trọng là bạn có bao nhiêu tiền thôi ,tiền thuê nhà k0 rẻ đâu nhé!ăn uống thì .......ở chợ đồ có vẻ rẻ hơn nhưng thường là không ăn nổi vì k0 hợp khẩu vị ,trông thức ăn k0 cả muốn nuốt.....có những thứ còn đắt hơn ở trong siêu thị nhieu5......nên tốt nhất là cứ mua đồ trong siêu thị ăn cho an toàn,rau ở đây đắt hơn ăn thịt .....tiền ăn một tháng khoảng 150$ là thoải mai5..nếu tiết kiệm thì chỉ hết 100$ thôi .....học ở đây thì k0 co gì phải chê cả ......mình thấy rất hài lòng

heavyrain2408
19-02-2004, 14:58
Ủa, thế muh từ trước mình vẫn nghĩ là sang HQ học thì khá là rẻ chứ ?
Chất lượng GD thì thế nào vậy các bác , HQ luôn là hàng đầu trong GD PTTH, còn ĐH và SĐH thì sao ?
Và việc trợ giúp tài chính cho sv thế nào ? Hình như họ có những khóa học bằng tiếng Anh thì phải ấy nhỉ ?

fvt_00
21-02-2004, 15:37
đấy là bạn nghĩ thế thôi .......thực tế không phải the5....bạn du học ở ấn độ sẽ nhẹ kinh phí hơn đấy!!!ở hàn quốc mình chẳng thấy cái gì rẻ ca5....uh,nếu như xin được học bổng ở bên này thì khỏi nói rồi ,bạn đã đỡ được khoản học phí đắt lè rồi .......nhưng để xin được học bổng ở bên này không dễ đâu ........mình cũng đang xin học bổng đây ......a`ma nếu như bạn học tiếng hàn rồi thì xin học bổng cũng dễ

heavyrain2408
24-02-2004, 11:59
hic tất nhiên là mình nói đến cái vụ học bổng rùi, chứ còn cái vụ tự túc thì đâu dám với tới.

fvt_00
23-05-2004, 23:01
xin dc hoc bong kho' lam ban oi!minh dang k0 biet co tiep tuc o lai hoc tiep hay k0 day ,o day cai gi cung dat do ,hoc phi qua cao neu ma vua di hoc cung rat vat va ,tat nhien la o ben nay co khoa hoc bang tieng anh roi,neu nhu ban hoc sau Dh o ben nay thi dk se tot hon

volamcaothu
21-07-2004, 09:31
ban vao www.vnkronline.net
.day la dia chi cua svvn o korea .ban co the tim hieu them thong tin o trang nay