PDA

View Full Version : Nên đọc sách Java của Apress hay Wrox?

phoenixk32
10-01-2012, 22:08
Mình mới bắt đầu học Java và có khả năng đọc tài liệu tiếng Anh, vậy các bạn có thể cùng bàn luận với mình xem nên đọc sách của nhà xuất bản nào được không (đặc biệt là Apress và Wrox)? Mình thấy cả 2 nhà xuất bản này đều có sách về Java, Apress thì có nhiều sách, nhiều chủ đề hơn Wrox, còn Wrox cũng được nhiều người đánh giá là nhà xuất bản nổi tiếng, vậy nên chọn ai đây?

TongNghien
11-01-2012, 07:33
Kiếm hai cuốn sau đây, và đọc theo thứ tự :

1. Java trong 21 ngày.

2. Java - How to program (9th Edition 2011, Deitel).

phoenixk32
11-01-2012, 11:08
Hỏi về Wrox và Apress tự nhiên đưa sách của Sam và Deitel vào làm gì?

khoadpla
11-01-2012, 22:52
mới bắt đầu học Java?? vậy thì Core Java mà đập, không thì SCJP 1.5 hoặc 1.6...good luck

ngoc_ann_00
21-01-2012, 23:56
Mình mới bắt đầu học Java và có khả năng đọc tài liệu tiếng Anh, vậy các bạn có thể cùng bàn luận với mình xem nên đọc sách của nhà xuất bản nào được không (đặc biệt là Apress và Wrox)? Mình thấy cả 2 nhà xuất bản này đều có sách về Java, Apress thì có nhiều sách, nhiều chủ đề hơn Wrox, còn Wrox cũng được nhiều người đánh giá là nhà xuất bản nổi tiếng, vậy nên chọn ai đây?
bạn hỏi vớ vẩn quá đấy,cả 2 đều là những nhà xuất bản lớn,chất lượng book tuyệt vời,cái nào cũng được chỉ sợ bạn không đủ sức mà học thôi.Mới bắt đầu thì hay đọc Dummy