PDA

View Full Version : GA thực trạng & giải pháp ?

vnst.info
05-12-2006, 07:50
Thực trạng GA trên site tôi

1. /forum thì ko chịu hiện adsm toàn hiện public
2. rename /forum -> /diendan thì hiện ra quảng cáo rất đẹp
3. rename /diendan -> /forum thì ko chịu hiện ra

-> Xác định nguyên nhân do google làm gì đó trên /forum nên ko chịu hiện ra, thực tế là /forum ko phải ko hiện nhưng mà hiện rất ít, 10.000 duyệt hiện ra khoảng vài chục cái là cùng.

-> Chuyển sang duyệt /diendan thì hiện ra rầm rầm, trang nào cũng hiện

Vậy GA đã làm gì ? Tôi nghe 1 số thuật ngữ về Crawl ... / index... gì đó ko hiểu điều này có ai giúp được ko ???

Làm sao để GA cho fép hiện trên /forum như là /diendan ????

Những điều tôi nói là đúng, xin vui lòng giúp đỡ ạ, hix sao mấy bác ai cũng kiếm duoc nhiều thế mình 1 ngày chưa được 1$, hầu như 1 click là 3->5cent mà thôi huuuuuuuuuuuuuuuuuu

Het-tien
05-12-2006, 09:21
Vì trang web của bạn không tối ưu ----> kiếm ko dễ đâu.

tham_tu_conan
05-12-2006, 09:50
Cho tui hỏi nữa là tại sao cái web của tui cứ hiện lên mấy chử trung Quốc ko vậy?
Làm chẳng kiếm được đồng nào!?
Mấy bác xem nguyên nhân hộ tui cái nha!

mike1986
05-12-2006, 18:39
Bạn làm site tiếng Việt nó không hiển thị Google @#@#@ thì hiện gì giờ T.T Vì Google thực chất vẫn chưa support Vietnamese mà.

nobita_mk
05-12-2006, 20:15

-> Xác định nguyên nhân do google làm gì đó trên /forum nên ko chịu hiện ra, thực tế là /forum ko phải ko hiện nhưng mà hiện rất ít, 10.000 duyệt hiện ra khoảng vài chục cái là cùng.

Vậy GA đã làm gì ? Tôi nghe 1 số thuật ngữ về Crawl ... / index... gì đó ko hiểu điều này có ai giúp được ko ???

Những điều tôi nói là đúng, xin vui lòng giúp đỡ ạ, hix sao mấy bác ai cũng kiếm duoc nhiều thế mình 1 ngày chưa được 1$, hầu như 1 click là 3->5cent mà thôi huuuuuuuuuuuuuuuuuu
Ừ, công nhận là cái /diendan nó hiện nhiều thật đấy! :)

sao vậy nhỉ?

Mà cái diễn đàn bạn, có 4 trăm mấy member, lấy đâu ra 10.000 người duyệt 1 ngày mà nói nghe ghê thế?

nobita_mk
05-12-2006, 21:17
Ơ hay, còn cái luật đó nữa sao?

Có ông nào tìm hiểu kỹ rồi confirm cho phát nào!

vnst.info
05-12-2006, 22:49
Cậu yên tâm mà làm đi, sắp bị ban rồi, cái site chính thì không chịu đặt ads lên, chắc nó gửi email cảnh báo rồi hả :D :D :D

Ông Đặng Thái Thịnh thân mến, đề nghị ông đặt ngay ads lên site lúc đăng ký làm GA nếu không nó ban ông rất nhanh. Site toàn tiếng Việt được 3-5 cent một click là tốt rồi, đừng có kêu

đúng là 1 lũ dốt ơi là dốt TO VPPC đọc kĩ bài viết trước khi trả lời nhé
GA ko quan tọng site đặt ở đâu, vì đặt ở đâu mà nó chẳng biết
cái quan trọng bây giờ là nó ko chịu hiện ra ads thế mới đau chứ lị

có ai cheat đâu mà cảnh báo, làm ăn đàng hoàng, quantrimang.com đó site tiếng việt có sao đâu nó đặt mấy năm nay rùi đấy.

vikhoa
05-12-2006, 23:12
anhve123: http://ddth.com/showthread.php?t=106352 minh da khuyen bao no, no con chui minh dot, cho chet con me no di cho no gioi va no suong

Hôm nay nhận được cái này trên YIM. No comments.

anhve123: http://ddth.com/showthread.php?t=106352 anh em vao xem thang nay no chui toi ne
VK ddth.com: ong la nick VPPC a
anhve123: uh
anhve123: sao
...
anhve123: chui la toi send mess cho ban be trong list
anhve123: co chui no cho no nghe dau

===

Post bài lên được 2 phút thì nhận được 1 tin nhắn nữa từ "khổ chủ", cho rằng tôi dở hơi.

uh thì tôi dở hơi, nhưng ít ra tôi cũng không chửi sau lưng người khác mà lại "public" qua YIM như vậy. Dù bạn là ai, học vấn như thế nào tôi không cần biết, đọc xong câu trên tôi vẫn "nuốt không trôi". Bạn gửi cho tôi link để vào xem, xem xong thì tôi có ý kiến, thế thôi.

anhve123: Thang Vikhoa dung la thang do hoi quen boi, minh co long tot share kinh nghiem chung no da deo cam on con dinh choi hoi dong minh, bo chim
anhve123: hom nay chac thang Vikhoa no bi vo no cho nam dat nen dien khung con me no roi anh em a
anhve123: no deo biet choi GA nen ganh ghet voi anh em minh choi GA kiem tien ngon lanh
anhve123: long con nguoi ma anh em, thang nao cha ganh ghet voi nhung nguoi hon minh

Với loại người này chắc mình không nên nói nhiều nữa...

vnst.info
06-12-2006, 07:11
Sao Vikhoa không post lên nốt đoạn mocxi và ảnh 300K nhỉ, hay để tui post giúp nha
Loại người như vikhoa thì........

thì sao ?
mà vô lý thật đáng lẽ bố phải chửi tui chứ sao chẻ mũi sang vikhoa, làm tội admin quá ^^
LKN nói có lẽ đúng

love12
06-12-2006, 21:31
sao tự nhiên cãi nhau thế nhỉ, chán quá

tham_tu_conan
07-12-2006, 15:01
Tập trunh vào vấn đề chính đi trời!
Nói linh tinh ko à!

nobita_mk
07-12-2006, 17:51
Đề nghị Vikhoa xóa từ bài của đồng chí để mọi người tập trung vào vấn đề chính đi!

vnst.info
09-12-2006, 14:34
tự nhiên đi quá xa tất cười quá hohohô

VNBook
18-12-2006, 10:37

Chắc tương lai không xa, nó sẽ hạn chế luôn path = /diendan. Có thể vì GA chưa có nhân viên VN :D :D