PDA

View Full Version : Error writing to disk during file transfer.you maybe out of disk space.exit the game

che linh
04-12-2006, 15:07
máy em mới mua,khi chơi 1 game online(age of empire) thì nó hiện ra thông báo:
Error writing to disk during file transfer.you maybe out of disk space.exit the game,test disk space and retart the game.

theo em hiểu thì nó báo là dung lượng đĩa ko đủ.em ko hiểu là máy mới ko cài đặt gì nhiều tại sao lại ko đủ dung lượng???
vậy cho em hỏi là do lổi máy của em hay là do em cài trò chơi ko đúng.các anh nào biết chỉ dùm em vói.em cám ơn nhiều

th_dug
06-12-2006, 17:16
nguyên nhân bạn đã tự trả lời cách khắc phục chắc bạn cũng nghĩ ra phải mày mò mới tiến bộ chứ cài lại game vài lần lại coi nếu đuwowcj mới lên đây hỏi chưa gì đã chán bác quá

Narron
06-12-2006, 17:28
Theo như phần mềm phiên dịch của mình thì ghi là "Lỗi viết tới điã trong thời gian di chuyển hồ sơ,bạn có thể ra khỏi không gian đĩa,ra khỏi không gian đĩa và restart lại trò chơi"

koshimisu
06-12-2006, 21:47
Cái phần mềm phiên dịch của bác dịch nghe mắc cười quá.

vienngtr
09-12-2006, 14:25
1. Câu trên nghĩa là: xảy lỗi trong khi ghi tệp lên đĩa. Có lẽ không gian đĩa còn trống của bạn bị hết. Hãy đóng trò chơi và kiểm tra không gian đĩa trống, sau đó vào chơi lại.
2. Khi chơi game, dù on- hay offline, chúng đều ghi chép vài thứ vào ổ cứng: 1. file tạm chứa dữ liệu đang dùng; 2. file cấu hình hiện tại; 3. file trạng thái giúp cho trở về (Undo) và v.v. Vấn đề là nhiều game tạo ra ngay các file này mặc định khi cài. Sau đó chỉ thay đổi nội dung tệp. Nhất là nếu bạn chạy các game đã ***** (bẻ khóa), chép từ CD. Bạn vào thư mục chứa gam đó, bật chuột phải, chọn properties (thuộc tính) rồi bỏ chọn readonly (chỉ đọc, cấm sửa), nên bỏ chọn tất 3 mục luôn -->bấm OK.
3. Nếu không được, bạn xem ổ C: xem không gian trống còn bao nhiên. Cố gắng đươc >1GB thì tốt.