PDA

View Full Version : Máy tính không thấy mạng wifi cần vào mà thấy mỗi wifi khác

tiencruise
09-01-2012, 14:51
Chào cả nhà!

May em hien tai bi vấn đề không biết nó bị làm sao.
Dò wifi thì thấy các mạng wifi xugn quanh, nhưng không thể tìm ra wifi của nhà mình. Nhưng những máy khác thì lại dò được hết.
Em bị tời 2 máy như vậy. Không biết là vấn đề gì.

banhbeolamseo
10-01-2012, 10:29
Mình nghĩ là máy bạn có lẽ đang chơi kiểu lưu cache nên nó ko check lại coi có wifi nào mới hay không, hãy thử disable card wifi trên máy bạn, đợi chừng 1 phút sau enable lên xem coi có thấy không nhé ^^!

tiencruise
11-01-2012, 09:29
Vấn đề là mình có thể thấy được các Wifi khác. Nhưng không dò ra được cái mình cần. Các máy khác thì dò được hết các wifi xugn quanh. KHông biết có dính dáng gì tời vỉut hay không. Đã làm mọi cách. Disable rùi cài driver lung tung hết rùi.

luuhuuhau123
11-01-2012, 10:26
cài lại win đi bạn,chắc do lỗi win

thanhtamntp
11-01-2012, 10:29
đổi ssid thử

tiencruise
11-01-2012, 21:52
Mình đã cài lại win, ko co gi thay đồi. Vây mới đau đầu

snowroad
12-01-2012, 05:14
Vậy xin hỏi là trước đây máy này có nối được mạng trong nhà không? Nếu có thì trước khi vấn đề này xảy ra bạn có làm gì với mạng wifi trong nhà của bạn không? Mình không dám chắc chắn vì chưa thử, nhưng có thể là ai đó đã set trong mạng wifi để không cho máy bạn nối mạng.
...
Mình sẽ thử với mạng ở nhà rồi sẽ cho bạn biết kết quả.

snowroad
12-01-2012, 15:54
Đã thử với mạng wifi nhà mình và thấy là không có chức năng nào để không cho máy khác trong nhà thấy SSID cả. Search google cũng chẳng thấy ai gặp trường hợp giống bạn. Giờ chỉ có cách là mượn/mua một USB wireless adapter gắn vào xem thế nào. Nếu bắt được signal thì có thể kết luận là wireless adapter cũ trong máy của bạn đã ngủm :)

phonghan
23-10-2012, 23:34
"Dò wifi thì thấy các mạng wifi xugn quanh"
Card mạng hỏng mà thấy được wifi khác à ???

hungyentamhiep
24-10-2012, 09:53
"Dò wifi thì thấy các mạng wifi xugn quanh"
Card mạng hỏng mà thấy được wifi khác à ???
Có thấy chứ bạn, có thể đó chỉ là báo ảo thui

hungyentamhiep
24-10-2012, 09:55
Chào cả nhà!

May em hien tai bi vấn đề không biết nó bị làm sao.
Dò wifi thì thấy các mạng wifi xugn quanh, nhưng không thể tìm ra wifi của nhà mình. Nhưng những máy khác thì lại dò được hết.
Em bị tời 2 máy như vậy. Không biết là vấn đề gì.

Bạn lấy máy khác bắt wifi nhà bạn. Nếu được thì do máy bạn rùi. Mặc dù máy bạn dò thấy các wifi khác thì có thể đó cũng chỉ là ảo? Quan trọng bạn đi ra các wifi khác có bắt được ko?Và các máy khác bắt wifi nhà ko được ko?Là ra vấn đề ấy mà :)

LiteVN
24-10-2012, 10:06
Manage Wireless Networks bạn delete hết wifi trong đây đi rồi chờ 1 lúc cho nó load lại :)
còn nếu ko được nữa, bạn đã thử thiết bị nào đó, kết nối được wifi nhà bạn chưa ??

mình nghĩ wifi nhà bạn có vấn đề rồi