PDA

View Full Version : giu'p em cai WIN XP voi

minhquan1712
30-11-2006, 10:23
hix. EM ko viet duoc tieng viet, sorry cac bro nha vì em viet bài này torng he dieu hành linux(em ko biet viet tieng viet trong linux). Cai win XP cua em khi khoi dong lại thi nó bao check disk, chek xong nó vao man hinh win XP dang chaỵ Dang le no se vao man hinh log in nhung bay gio no ko hien ra nua, nó hien ra man hinh den thui voi tùm lum chấm nho tren man hinh rùi dung luon. Giúp newbie voi cac bro,( em co mot so chuong trinh quan trong cai tren o C, mong cac bro giup ma ko can format lai máy)

th_dug
30-11-2006, 13:34
bạn thử vào safe most xem sao khởi động bạn nhấn phím f8 xong vào lại coi phương án khác cho bạn bạn chỉ muốn cứa dữ liệu ở ổ C thôi hả vậy thế này bạn mua đĩa ghost của win loại nào cũng được 98/2k hay xp bạn bung ghost lên ổ D sau đó vào win lấy những gì mình cần rùi cài lại win lên ổ C dữ liệu =7k cũng ko mắc lắm đâu hì hì chúc bạn sớm lấy lại được mấy cuốn phim *** he he <đùa thôi > chúc bạn vui

knight_of_heart
30-11-2006, 14:22
để cứu dữ liệu thì có rất nhiều cách.mình nói sơ wa cho bạn chút để bạn làm thử nhé.
C1: bạn dùng đĩa boot winXP cùng đời với winXP mà bạn dùng ví dụ như XPSP1 hoặc XPSP2 hoặc XPSP3.sau khi boot bằng đĩa đến đoạn chọn ổ đĩa c để ghi đè thì bạn nhấn tiếp tục chứ đừng ấn ESC.vì cài đè win tức là vá những chỗ bị lỗi của bản win ma bạn đang dùng nên ko sợ mất giữ liệu.và cứ tiếp tục chờ cho nó chạy xong là ok.
C2: bạn có thể kiếm 1 đĩa boot bình thường ví dụ như của đĩa hirren's boot 8.3 là bản mới nhất.bạn vô NC thông qua đĩa boot và dùng các lệnh copy để chép những j` bạn cần sang ổ khác.sau khi hoàn tất bạn có thể yên tâm cài lại win kể cả format cũng ko vấn đề j`.
bạn thử 1 trong 2 cách của mình xem. Chúc bạn thành công...

minhquan1712
30-11-2006, 18:17
anh knight oi, cho em hoi là cài lại win thì sẽ ko mất du liệu cua WIN hả. Cám on cá c anh dã chi dẫn tận tình. thanks a lot

ExtremeEdition
30-11-2006, 19:44
Cài lại win có thì như sau
1 là bạn cài đè lên phương pháp này dành cho chỉ cần chỉnh sửa những file bị hỏng của Win .......cách này ko làm mất dữ liệu
2 là bạn format ổ lại hoàn toàn khi đó thì dữ liệu thực sự biến mất

minhquan1712
30-11-2006, 22:00
nhung ma` cho em hoi la` gia su cai registry bi thay doi lam cho win bi loi thi` repair lai co duoc nua ko