PDA

View Full Version : Bùn cười, đá kiểu gì thế, Viet Nam!!!

vneye
29-11-2006, 09:07
Tối wa kiên nhẫn lắm mới xem được hết hiệp 1 trận Việt Nam - Bahrain, dù thật sự thế trận của đội nhà ko tệ và quá kém cỏi trước đội bạn.

Nhưng, bùn cười wá, ai đời trước khi đá đã nhận thua, ngay cả HLV trưởng, thay vì xốc tinh thần của toàn đội, lại phát biểu hòa đã là rất may mắn, cho dù Bahrain thật sự mạnh hơn, nhưng đem lại tự tin cho quân mình là cviệc quan trọng của chủ tướng. Ngay cả lúc VN gỡ 1-1, công việc của ông HLV này là ra dấu cho các học trò của mình chơi chậm và lui về phòng thủ ---> bạc nhược wá, đội bạn có mạnh đến mức mình cần làm như vậy ko, chả trách VN khi đá với TL hay các đội mạnh khác cứ như gà mắc tóc.

Bùn cười, ai đời cầu thủ mà như thế. Hàng chục lần phối hợp ở cánh trái, Vũ Phong và Văn Biển mỗi khi chuyền bóng hỏng cho nhau, thay vì tiếp tục tranh đuổi quả bóng chỉ cách mình 2-3mét, lại quay lưng lại chỉ trỏ nhau rồi đủng đỉnh chạy về sân nhà (ai để ý kỹ sẽ thấy hậu vệ đội bạn cũng bất ngờ vì cách đá này của VN). Tíu thật, trong khi coi các giải bóng đá khác, cầu thủ khi mất bóng là đuổi như điên để chuột lại lỗi của mình. Công Vinh banh chưa va chạm đã lo nhảy ra né...Dẫu bít VN sẽ không thể chơi sòng phẳng, tranh chấp với Bahrain, nhưng vẫn hi vọng một tinh thần rực lửa, 1 cái gì đó rất VN, nhưng thất vọng wá...

Chẳng còn buồn cười nổi nữa, khi 2 bàn thua đến với đội nhà thật ngớ ngẩn. Nếu là 1 cầu thủ có trách nhiệm, sẽ chẳng có lỗi lầm như thế. Sao vậy thủ môn, đã bao lần như vậy? Đặt trường hợp tôi là 1 cầu thủ trên sân lúc đó, bao nhiêu công sức tấn công ghi bàn để rồi đồng đội mình "phá vỡ bế tắc" bằng những lỗi như thế, hết muốn đá. Thua cũng có nhiều cách thua, bóng đá là nghề nghiệp, các bạn được trả lương để chơi bóng, để đại diện cho thể thao VN, vậy mà...

Coi đến lúc VN thua bàn thứ 2, ức chế chịu không nổi, tôi tắt máy đi nấu mì gói ăn để tiếp tục làm việc. Thế nào trong ngày cũng sẽ có bài báo phỏng vấn bác HLV, và cũng sẽ là: "Đội bạn quá mạnh, chúng ta ghi bàn được là đã tốt trong tình trạng thiếu hụt lực lượng như thế, đội ta còn rất trẻ, cần tích lũy kinh nghiệm cho tương lai...". Mong ở bóng đá Việt Nam 1 tinh thần và 1 cách thua
cho xứng đáng nhưng xem ra còn lâu lắm...

thongtinlaptop
29-11-2006, 09:18
Trước còn hay xem đội tuyển quốc gia đá nhưng bây giờ thì càng ngày càng chán. Từ lâu lắm rồi chưa hề xem 1 trận nào của giải trong nước...!

redhorse
29-11-2006, 09:27
Tối qua chỉ coi được khúc cuối, thấy tuỷên chơi thiếu quyết tậm chiến thắng (có lẻ tại mệt quá đá hổng nổi, nghe nói nhiệt độ ở đó là 40 lựn, may mà hôm qua trời mưa)

colaido
29-11-2006, 10:29
cái thằng thủ môn sao chụp ẩu wá....chưa chịu rút kinh nghiệm sau BV cúp

jollibee
29-11-2006, 10:31
Tối qua đi trực không coi được, sáng nay mình đọc báo thấy hơi thất vọng dù tỷ số thua 1-2 là tạm được.

mo dung phuc
29-11-2006, 10:38
Tối qua chỉ coi được khúc cuối, thấy tuỷên chơi thiếu quyết tậm chiến thắng (có lẻ tại mệt quá đá hổng nổi, nghe nói nhiệt độ ở đó là 40 lựn, may mà hôm qua trời mưa)

dễ chừng có mỗi VN ta là phải chịu nóng nhỉ? :bored:
Hàn Quốc nó cũng nóng đấy thôi :detective
tất nhiên trình có chênh --> thế thì càng chả có gì phàn nàn :evil:

dotnet
29-11-2006, 11:07
đúng là VN đá bạc nhược thật, chủ yếu là do thể lực yếu và nhất là tinh thần, ko tự tin chút nào hết, mất banh liên tục vì ko dám cầm banh, luống cuống chuyền sai, có banh toàn lo phá lên cho an toàn... thằng thủ môn thì đúng là ko thể tha thứ nổi, tâm lý quá kém, từ cái vụ Agribank Cup làm mất cúp vô địch của VN đến cái trận này làm mất tinh thần của toàn đội, thằng thủ môn này sai lầm có hệ thống, nên đuổi đi là vừa. VN mình cứ giữ cái tâm lý nhược tiểu như vậy thì chẳng thể khá nổi, cứ mãi á quân hoặc có huy chương ở vùng trũng ĐNA mà thôi --> đúng chỉ tiêu của các bác lãnh đạo nhà ta mà,hehe... càng coi càng tức, càng thấy nhục nhã, hic... vậy mà vẫn cứ ráng coi hoài.

Dĩ nhiên là vẫn phải công nhận VN đá khôn ngoan hơn 1 chút so với Bahrain, tụi nó to xác, dai sức nhưng lối đá thì cũng chẳng có gì là hay, toàn dùng sức để khủng bố các bác gầy yếu nhà ta. VN mình thì phối hợp đôi lúc rất hay, nhất là bàn gỡ của Công Vinh hay 1 số pha bật tường ở biên nhưng những tình huống ấy ít quá hoặc kết thúc lại chẳng ra làm sao....

VN khi nào mới khá được đây, hic hic....

vneye
29-11-2006, 11:47
Tối qua đi trực không coi được, sáng nay mình đọc báo thấy hơi thất vọng dù tỷ số thua 1-2 là tạm được.

Uh, thì thật sự xem về thế trận và tỷ số thì có thể chấp nhận được. Chỉ tức nhất là cái cách đá của đội tuyển mình thôi. Có những lúc mình thậm chí tấn công đội bạn, đặc biệt là cái thằng hậu vệ cánh phải của Bahrain cực kỳ chuối, thế mà chẳng hiểu do đâu mà mình cứ phòng thủ khu vực để rồi thua những cái vớ vẩn. Phải chi cũng như thế, nhưng cứ tổ chức tấn công, đá cho sòng phẳng, tại sao cứ phải khúm núm như thế. Cách đá phòng thủ phản công (kiểu Ý) và co cụm phòng thủ là hoàn toàn khác nhau cơ mà. Lần cúp Agribank lần trước, mọi người kêu gọi tha thứ cho thủ môn, tạm chấp nhận, nhưng lần này vẫn như thế, thậm chí còn ngớ ngẩn hơn nữa, chán --> bây giờ thì phải có hình phạt thôi, thế mới nghiêm được. 1 thủ môn như thế thì ko nên cho thi đấu trong đội tuyển vào lúc này...

Thấy cái cách TL đá với các đội bóng đến từ Anh, HQ mà thấy thích thật. Chẳng hiểu dựa vào đâu, bác HLV dám khẳng định sau n năm (chẳng nhớ rõ), VN sẽ vượt TL. Mà chắc khi ấy cũng chẳng phải là bác huấn luyện nữa.

ducnam98
29-11-2006, 14:34
Thấy cái cách TL đá với các đội bóng đến từ Anh, HQ mà thấy thích thật. Chẳng hiểu dựa vào đâu, bác HLV dám khẳng định sau n năm (chẳng nhớ rõ), VN sẽ vượt TL. Mà chắc khi ấy cũng chẳng phải là bác huấn luyện nữa.

Bác này chẳng nhớ gì hết cả, n năm nữa VN sẽ vượt trình độ TL bây giờ là cái chắc. Mà n hơi to đấy!

kiwaluf
29-11-2006, 16:49
Em xem được 15' ^_^, đi ngủ luôn, thủ môn dzui quá để thua 1 bàn lãng nhách... (chắc do dàn đèn ở sân làm chói mắt, he)
Thua thì lúc nào cũng có lí do để nói, còn thắng thì... "tinh thần VN, tự hào VN..." ^^
Còn chuyện vượt qua TL ah, nó cũng đâu có đứng đợi mình vượt nó đâu nhỉ? ^^

banhchuoi
29-11-2006, 23:25
Tôi cũng có tâm trạng giống như mọi người,xem xong ức chế không chịu được biết vậy tôi đi ngủ cho xong cho rồi ,biết rằng là đối thủ mạnh nhưng đâu cần thiết phải như vậy ,tôi thấy đội mình thiếu tự tin quá ,một hình ảnh bạc nhược từ ban huấn luyện đến cầu thủ ,tôi cảm tưởng chúng ta bị cóng sau mỗi lần khung thành bị uy hiếp.Đội bạn đâu có hơn gì mình về cơ hội thậm chí còn hơn

THE LAST LEAF
30-11-2006, 00:10
Bóng đá VN càng xem càng chối đá như bán độ vậy

Beckham, Kiatisak và Văn Quyến cùng đi gặp chúa. Beckham hỏi chúa: "Chừng nào thì đội Anh vô địch World Cup?" Chúa trả lời: "10 năm nữa." Beckham nói: "Vậy lúc ấy chắc kon chết rồi." Ðến Kiatisak hỏi: "Vậy chừng nào thì Thái Lan vào được vòng lọai World Cup ?" Chúa trả lời: "Khỏang 15 năm nữa." Kiatisak nghe thế và bùn bã nói: Lúc ấy chắc kon cũng chết rùi." Ðến lượt Văn Quyến, Văn Quyến hỏi:"Còn khi nào Việt Nam vô địch châu Á?" Chúa nói: "Lúc dó chắc tao chết rồi"

mo dung phuc
30-11-2006, 09:06
chỉ cần biết mấy site cá độ bóng đá nó chả thèm đưa Việt Nam lên danh sách để bet (trong khi các trận khác có đủ) là biết trình + uy tín của VFF nhà ta cao đến thế nào :(
nói trộm vía sau mấy vụ cầu thủ thì bán độ, trọng tài thì ăn đút lót, CLB thì mua chức vô địch... bố thằng nào nó tin bóng đá VN, hik