PDA

View Full Version : Mang laptop đi qua cửa khẩu VN ở sân bay TSN làm sao đây ta ???

cold_blood_boy
29-11-2006, 00:57
Không biết hiện tại nếu người thân mình về cằm theo laptop và LCD qua cửa khẩu mà còn nguyên trong thùng có bị đánh thuế không ta? Hay phải bỏ vào trong ba lô bảo là hàng mình xài ?

addme
29-11-2006, 01:21
hình như là không nếu chỉ đem mỗi thứ 1 cái !

haitramruoi
30-11-2006, 10:45
Không biết hiện tại nếu người thân mình về cằm theo laptop và LCD qua cửa khẩu mà còn nguyên trong thùng có bị đánh thuế không ta? Hay phải bỏ vào trong ba lô bảo là hàng mình xài ?

chỉ chọn 1 trong 2 thôi, nếu như bạn mang cả 2 thì..... cần phải quen 1 ai đó trong sân bay để nhờ vả 1 chút. Nếu chẳng may thì sẽ bị hỏi thăm đấy.

penD820nongqua
30-11-2006, 19:52
chỉ chọn 1 trong 2 thôi, nếu như bạn mang cả 2 thì..... cần phải quen 1 ai đó trong sân bay để nhờ vả 1 chút. Nếu chẳng may thì sẽ bị hỏi thăm đấy.

tui tưởng mang từ nứoc ngoài về để dùng thì o thuế chứ ?

WaZzA
30-11-2006, 23:29
Tùy thui, nó nhìn cái mặt thấy không ưa nó kêu lại hỏi thăm ^^

cold_blood_boy
01-12-2006, 09:55
hiii, delete rồi. :D
thay bằng câu mới

=> hải quan VN chơi kì quá

lee_huynh306
01-12-2006, 12:50
ặc ặc, mất dạy vậy đó hả. Mấy thằng hải quán khốn thật.

Chửi nặng thế. Bạn đã bị đâu!

tran_phong
01-12-2006, 14:19
như vầy theo mình biết: bạn đem theo bên mình khai là hàng hóa cá nhân sử dụng thì khai báo gì đó. Khi bận xuất cảnh trở về thì phải có món hàng đó, nếu như không có là kẹt. Bạn muốn đem 2 cái vê cũng được nhưng khii quay lại thì bạn phải có 2 cái.
Còn nếu bỏ hộp thì phải đóng thuế đó

cold_blood_boy
01-12-2006, 15:28
như vầy theo mình biết: bạn đem theo bên mình khai là hàng hóa cá nhân sử dụng thì khai báo gì đó. Khi bận xuất cảnh trở về thì phải có món hàng đó, nếu như không có là kẹt. Bạn muốn đem 2 cái vê cũng được nhưng khii quay lại thì bạn phải có 2 cái.
Còn nếu bỏ hộp thì phải đóng thuế đó

ặc ặc khổ thế, bó tay. Bó chân, bó bột luôn

tFX
01-12-2006, 15:52
thì lúc đi, nói là bị ăn trộm mất rồi =)) =))

security_plus
01-12-2006, 16:22
thì lúc đi, nói là bị ăn trộm mất rồi =)) =))

Khi vào VN thì phải khai đó là hàng "tạm nhập-tái xuất", khi ra thì phải có, nếu không sẽ bị đánh thuế :) còn trường hợp mất thì phải có giấy tờ chứng minh là mình bị mất (do công an xác nhận). Đây là mình hỏi thằng bạn mình làm ở "trỏng" nó nói thế, chứ thực tế như thế nào thì ... $$$ (chịu).

cold_blood_boy
01-12-2006, 18:06
Khi vào VN thì phải khai đó là hàng "tạm nhập-tái xuất", khi ra thì phải có, nếu không sẽ bị đánh thuế :) còn trường hợp mất thì phải có giấy tờ chứng minh là mình bị mất (do công an xác nhận). Đây là mình hỏi thằng bạn mình làm ở "trỏng" nó nói thế, chứ thực tế như thế nào thì ... $$$ (chịu).

Tròi vậy mang về cũng đâu cóa rẻ lắm đâu ta ?

nguyenduylong
02-12-2006, 09:27
Tròi vậy mang về cũng đâu cóa rẻ lắm đâu ta ?

tính buôn lậu hả ku??? muốn xách gì về cũng phải có 1 ít gọi là "thuế" cho hải quan thì mới wa đc chứ :D