PDA

View Full Version : Yahoo! Messenger ko cho gửi link trong khi chat ???

digitalknight
28-11-2006, 22:48
Dạo gần đây, ko hiểu sao mỗi lần tui gửi link cho bạn khi đang chat thì bên kia ko nhận được link, cũng có một vài người lại nhận được. Bạn chat có gửi link lại cho tui, tui cũng ko nhận được. Có phải dạo này virus lan truyền qua đường yahoo! mess nên nó chặn lại ko?

p/s: đang dùng Yahoo! mess ver 8.1.0.195

nobitavietnam
29-11-2006, 00:25
Tôi lâu lâu cũng bị, nhưng cứ send lại tiếp, hoặc người nhận reply thì nó send cho phép send link qua :D

digitalknight
30-11-2006, 22:05
ý mình muốn hỏi là tại sao lại có hiện tượng này. Vì xưa giờ có bị như thế này đâu.

p/s: ít người trả lời quá. Vậy ai cũng ko dính chuyện này hết àh???

~guest
30-11-2006, 22:24
ừa, cái này tôi cũng bị nè, post link rõ ràng trên cửa sổ chat mình thấy rồi, bên kia cứ hỏi link đâu, thế nên toàn phải bỏ http đi, chỉ gõ abc.com thôi.
Không biết tại sao, có phải do tình trạng link virut ko, nhưng cứ nghĩ đến chuyện link virut là tôi thấy mấy cái bọn (xin đc gọi như thế) phát tán đáng ghét . Tôi rất ít khi ngồi máy ngoài dịch vụ nên ko bị, nhưng 1 lần login YM ngoài dịch vụ 1 lát thấy cái cửa sổ tự nhiên mở ra, lần lượt quét chọn hết các nick trong list, tôi bấm nút restart luôn,(bữa rồi thấy có cuộc thăm dò ở đâu cho kết quả 80% dân chát đòi bỏ tù những kẻ này thấy cũng rất đồng tình)

digitalknight
01-12-2006, 16:35
nhân tiện hỏi luôn, cái bộ đếm trong blog của mình sao ko chạy gì hết vậy? Vào liên tục mà chẳng thấy nó nhảy số gì hết