PDA

View Full Version : Zoom X5 chớp sáng hai đèn ADSL & USB

vinhmath
27-11-2006, 19:49
Ở nhà mình truy cập Internet (ADSL) qua cái Modem Zoom X5 mà vừa hết bảo hành thì nó trở chứng không biết tự nhiên sao mà hai cái đèn USB & ADSL cứ chớp nháy hoài => Không hiểu card mạng modem và ko thể sử dụng được! Các bạn có ai có kinh nghiệm chỉ cho mình biết sửa nó với... thanks!!!
(Mình post lộn wa bên máy tính & sức khỏe nên post lại):helpsmili :bawling:

honhoang7
28-11-2006, 19:20
Ở nhà mình truy cập Internet (ADSL) qua cái Modem Zoom X5 mà vừa hết bảo hành thì nó trở chứng không biết tự nhiên sao mà hai cái đèn USB & ADSL cứ chớp nháy hoài => Không hiểu card mạng modem và ko thể sử dụng được! Các bạn có ai có kinh nghiệm chỉ cho mình biết sửa nó với... thanks!!!
(Mình post lộn wa bên máy tính & sức khỏe nên post lại):helpsmili :bawling:

Bạn kết nối vào PC theo đường USB hay là card mạng vậy,mà bạn thử cắm thẳng đường kết nối vào ADSL chỉ khoảng vài phút thôi, xem đèn ADSL có còn bị nháy ko vậy (tức là từ điện thoại vào thẳng ZOOM), bạn dung lệnh ping vào địa chỉ 10.0.0.2 hoặc 10.0.0.3 xem có gửi tín hiệu đến được tổng đài ko vậy!!

vinhmath
30-11-2006, 07:55
Không được bạn à, cái này chắc hư về mắt điện tử luôn nên mình hỏi thử ai đã từng bị & sửa thì hướng dẫn mình với! Đã thử mọi cách kể cả thay các tụ trên bo mạch luôn... nếu mà chip conecxant nóng hổi của nó mà điên thì potay! Huhuhuhu...

vantruongdia
30-11-2006, 08:58
Nếu hư. đến nhà tui cho 1 cục modum ADSL USB lâu ngày không dùng :D của Prolink :D Nghiêm túc đó :D

vinhmath
30-11-2006, 19:22
Trời đất, mình chỉ hỏi vì muốn tự mình tò mò sửa chữa thử xem có được không thôi! Mình cảm thấy tức vì nó quảng cáo modem Zoom quá dữ mà xài như hạch...
Dù sao cũng cảm ơn ý tốt của bạn nhé! Thanks...

daibacvn

vantruongdia
01-12-2006, 14:18
Tui cũng đang xài thằng Zooom X5 nè, chập chờn quá trời, nhưng ko hỉu sao mấy ngày này chạy ngon ghê, vào mạng vèo vèo...

tran_phong
01-12-2006, 14:27
Trời đất, mình chỉ hỏi vì muốn tự mình tò mò sửa chữa thử xem có được không thôi! Mình cảm thấy tức vì nó quảng cáo modem Zoom quá dữ mà xài như hạch...
Dù sao cũng cảm ơn ý tốt của bạn nhé! Thanks...

daibacvn

tại bạn không để ý, zoom x5 bị chê lâu rồi. zoom x4 thì khen nhiều hơn

honhoang7
06-12-2006, 23:21
lâu ko đọc hóa ra ông này thợ sửa phần cwsng, toi lai cw tuong em gai nao moi hoi thi toi moi noi vay

anhdethuong1111
07-12-2006, 19:53
zoom x5 co 4port và 1 cổng usb,nếu cổng nay` vào kô được thì chuyển sang cổng khác,còn nếu ko thi` chuyển sang cổng usb,con đèn link nháy liên tục cũng có thể hư,nhưng bạn có thể coi lại cục ADAPTER cũa minh` ra sao đã ,coi nó có bị tụt nguồn ko ,cũng có thể bị tụt nguồn,còn trường hợp cuối cung` thi` tự bạn hiểu,đem ngay đến trung tâm sữa chữa

honhoang7
08-12-2006, 23:25
Cái của tôi cũng hỏng 1 cổng,nhưng nếu bạn cắm thẳng vào thử mojt lúc mà thấy đèn ADSL vẫn nháy thì line của bạn có vấn đề hoặc là ZOOM của bạn có vấn đề,ko tính đến adapter.Nếu mà nó hỏng rồi thì tháo ra sửa xem sao, Chắc là chẳng kiếm đâu ra sơ đồ mạch điện thì minh cứ đo đại một số chân IC xem có cảm thấy hợp lý ko,xem bạn nào cũng dung loại này mượn thử chơi, cơ bản là họ cũng lính tráng cho thao ra cơ

royal1
09-12-2006, 20:20
nếu chớp nháy đèn ADSL thì bạn thử gọi nhà cung cấp dịch vụ thử coi, có thể đó là lỗi của nhà cung cấp dịch vụ, nhà mình cũng xài moderm zoom 5x va xài ADSL cua viettel bị hoài à, bạn thử DT hỏi nhà cung cấp dịch vụ coi, người ta sẽ giải thích rõ cho bạn hơn

vantruongdia
09-12-2006, 21:02
Tui dùng X5 cũng bị chập chờn vậy nhưng từ khi chuyển qua dùng ADSL của Netnam thì tự nhiên hết, kể cũng lạ, không hiểu sao nữa ??? Trước dùng của FPT. Có liên quan ji đến đường truyền không ta ???