PDA

View Full Version : VB 6.0 + cơ sở dữ liệu

vnlegends
27-11-2006, 11:35
Xin chào các cao thủ, tôi đang học tập vb 6 và làm về csdl nhưng gặp khó khăn trong vấn đề hiển thị dữ liệu lên lưới. Có cao thủ nào có bộ Janus Grid + ***** cho tôi xin với! Hay có bộ control nào hay cho xin để tham khảo!!!!!! Tôi xin cám ơn!

minhpn
28-11-2006, 16:03
Dùng VSFLEX GRID bản 8.0 rất hay.
Tìm trên mạng là có ngay

vnlegends
01-12-2006, 10:24
Cam on bac da chi giao, nhung em tim moi mat khong thay cho nao cho download VSFLEX GRID ca. Bac co the gui cho em xin 1 ban duoc khong, hom thu cua em la vnlegends@gmail.com.

Cam on bac rat nhieu!

cybershot
01-12-2006, 11:30
bạn vào trang wwww.enfull.com hoặc www.fixdown.com, search bộ components như ComponentOne hoặc Infragistics NetAdvantage mới nhất (nhớ down bộ cho activeX thôi để sài được với Vb6), trong đó có nhiều grid tha hồ chọn (kể cả cái vs flex grid 8).
Nếu cần down thêm các documentation và sample code của nó, về ngâm cứu.

Anhcntt
03-12-2006, 08:09
Nam nay em lam de tai chuyen nganh ve VB va CSDL
nhung ma em chang bit cai gi ve VB ca. Mong cac bac chi giao cho emmot ti ve VB(co ban) thi em cam on lam lam lam

Anhcntt
03-12-2006, 08:10
hom thu cua em la Anhcntt1@yahoo.com

vnlegends
03-12-2006, 22:24
Mình đã tìm thấy ActiveX cần rồi, cảm ơn Cybershot rất nhiêu nhé!
To Anhcntt: Cậu phải tự đọc sách tìm hiểu thôi, rồi sau đó trao đổi với mọi người, mọi người sao có thể gặp cậu mà chỉ giáo được!

buoc_tiep
17-10-2009, 14:41
Chào mọi người
Tôi là thành viên mới, phần giao tiếp giữa VB và CSDL tôi không được sành lắm nhưng giờ tôi muốn làm một chương trình để quản lý dữ liệu để phục vụ cho công việc. Nó tương tự như quản lý kho vậy, mà chương trình này có thể xuất ra file excell được. Ai biết rành về cái này chỉ tôi với. Xin cảm ơn nhiều