PDA

View Full Version : Lỗi gì đây trời >.<

BabyOneMoreTime
26-11-2006, 16:12
Em vừa cài lại window xp ,khi cài driver cho loa (soundmax A9000) thì xuất hiện thông báo lỗi "The software you are installing for this hardware :Realtek High Definition Audio has not passed Windows Logo testing to verify its compatibility with Window XP .Continuing your installation of this software may impair or destabilize the correct operation of your system either immediately or in the future .Microsoft strongly recommends that you stop this installation now and contact the hardware vendor for software that has passed Windows Logo testing"
Sau đó có 2 tùy chọn "Continue Anyway" và "Stop installation"
Chọn tiếp tục thì khi cài xong loa cũng ko nghê được >.<
Hix ,mấy anh xem giùm và chỉ em cách khắc phục với >.<
p/s: sao ddth dạo này post bài có kèm link khó khăn thế nhỉ ??

mo dung phuc
27-11-2006, 12:07
sai driver rồi
tìm lại đi

pinochu
27-11-2006, 15:20
không phải, lỗi đó là do nhà sx driver chưa đăng kí với MS là software này xài chung với MS mà không có lỗi gì, bạn cứ continue anyway là cài được, lỗi đó do MS đưa ra là để chắc chắn rằng driver này chưa được MS kiểm tra sẽ chạy an toàn trên Windows, thường thì cái nào có can thiệp tới hardware sẽ quăng thông báo này ra.

ddonline
27-11-2006, 15:26
cái thông báo phần cứng ko tương thích, nếu cài tiếp thì có thể gây lỗi hệ thống

lee_huynh306
27-11-2006, 15:27
Không phải sai driver, mà driver do realTek chưa đăng ký với MS nên windows nó báo thế, cứ nhấn Continue Anyway là được thôi.

milandini
27-11-2006, 17:23
Chắc là bạn cài nhầm Driver roài, nếu ko thì cứ continue anyway kiểu gì cũng đc. Bạn xem kỹ lại tên Mainboard đi.

mo dung phuc
28-11-2006, 11:04
các bác đọc ko kỹ à
Chọn tiếp tục thì khi cài xong loa cũng ko nghê được
<-- tìm driver khác là ổn :D