PDA

View Full Version : may khong khoi dong duoc

langvanlong
20-11-2006, 20:24
Giúp của em đang bình thường tự nhiên không báo lỗi ji hết.MÀ tự nhiên không khởi động được, máy khi khởi động vẫn bình thường, nhưng không vô được màn hình windows, sắp vào là lại bị khởi động lại,máy không có tiếng kêu lạ ji, em đã thử tháo RAM ra. lau chùi thử va xem thử có bi lỏng RAM hay không rồi,
Mấy anh giúp em với huhuu em bó tay.Có cách nào trị nó không em ko biết cách boot, ghost,(vả lại em cũng không có disk)nếu không còn cách nào để trị có phải chỉ có thể ghost lai, phải không nếu như vậy sẵn tiện chỉ em luôn cách ghost
Cám ơn trước

dly
20-11-2006, 21:50
Hẫy kiếm bộ nguồn khác chạy thử xem còn bị không

jollibee
20-11-2006, 22:01
Giúp của em đang bình thường tự nhiên không báo lỗi ji hết.MÀ tự nhiên không khởi động được, máy khi khởi động vẫn bình thường, nhưng không vô được màn hình windows, sắp vào là lại bị khởi động lại,máy không có tiếng kêu lạ ji, em đã thử tháo RAM ra. lau chùi thử va xem thử có bi lỏng RAM hay không rồi,
Mấy anh giúp em với huhuu em bó tay.Có cách nào trị nó không em ko biết cách boot, ghost,(vả lại em cũng không có disk)nếu không còn cách nào để trị có phải chỉ có thể ghost lai, phải không nếu như vậy sẵn tiện chỉ em luôn cách ghost
Cám ơn trước
Bạn thử kiểm tra xem nút Reset/Power có bị mát không?

ExtremeEdition
20-11-2006, 22:22
1 Do CPU của bạn quá nóng
2 Do Ram đến tuổi về hưu
3 Do một linh kiện nào đó trong máy bạn có dấu hiệu cháy đen
4 Do ổ cứng bị bad ..............
5 Còn nhiều nữa ko kể siết

skyline_serip
20-11-2006, 23:38
Ở đây có hướng dẫn cách caì Win và ghost máy, ráng tìm hiểu hen!
http://diendan.vietnamnet.vn/message_view.asp?forumid=8&msgid=20061116215315437517

phthai
21-11-2006, 00:24
Bạn thử kiểm tra xem nút Power có bị kẹt không?

đúng đấy, mình cũng một lần bị thế, sửa gần chết cuối cùng phát hiện ra nút power bị kẹt, hic :fear:

dly
21-11-2006, 07:10
To phthai & Jollibee: nút power kẹt thì máy bị tắt chứ không khởi động lại đâu bạn :lick:

langvanlong
25-11-2006, 09:49
hix hix, mình đã làm thử các nguyên nhân của các bạn chỉ thử rồi nhưng vẫn ko được.RAm>>> hư <<< đổi 2 cây khác rồi vẫn "u như kỹ".Lỏng nguồn >>đổi rồi vẫn ko đc lun. quạt làm mát vẫn tốt.mà mới khởi động lên thì làm sao mà nóng cho được. mình xem các linh kiện kĩ lắm rồi ko có vết cháy xém nào hít trơn
Làm sao giơ`

skyline_serip
26-11-2006, 01:05
Cài lại Win đi thôi! Chắc Win bị lỗi rùi!

tran_phong
26-11-2006, 21:50
cái này bị HDD gòi. Hy vọng là bạn không xui như vậy

nguyenvanthu
27-11-2006, 10:32
cài win lại cũng được nhưng thử dùng hiren'sboot kiểm tra ổ xem có bị bad ko_thế nhé chúc thành công

zinki1986
27-11-2006, 20:16
Theo tui thì nguyên nhân nhiều nhất là nguồn điện, lúc trước tui gặp một cái máy ở gần nhà tui vẫn chạy bình thường, nhưng họ chuyển nhà đến chỗ khác thì cũng có hiện tượng như vậy. Tui đã cài lại win nhiều lần và kiểm tra cả ram lẫn ổ cứng thì không thấy có lỗi gì cả.