PDA

View Full Version : lỗi Lạc Việt !!!! Help!!!

hoanglata
20-11-2006, 18:34
sau khi cài Lạc Việt (đã copy thư mục data trong đĩa vào máy)
nhưng khi khởi động thì xuất hiện dòng chữ thông báo:
"An error occurred while connecting with the server.Please verify your server address !"
hoặc
"có lỗi kết nối với sever. làm ơn chọn địa chỉ của MTD-Server"
nhấp OK thì văng khỏi chương trình
bác nào biết bị gì chỉ thằng em này với

ximpxxx
20-11-2006, 19:49
tui cũng đã bị thế bác nào sửa đc pm tui qua cai nick YH ximp*** ........thanks nhiều nha

hoanglata
21-11-2006, 17:48
bác nào giúp với
2 đệ đang cần giúp đỡ
:D

nbviet
22-11-2006, 00:18
mtd2002: -> do file mtdserver.exe trong thư mục cài đặt MTD2002 bị xóa, di chuyển hoặc bị chặn bởi trình antivirus. Có thể copy lại file mtdserver.exe từ máy khác có cài MTD hoặc... cài lại lol. Chúc các bác may mắn!!!

superthinb
22-11-2006, 00:35
Chắc là mua đĩa CD lậu rồi chứ gì?. Mua bản có bản quyền đi sẽ hết bệnh ngay, rẻ mà. Có vài trăm nghìn thôi, tiếc gì. Phần mềm đó tốt thật đấy, giá đó là nên mua để hỗ trợ người ta phát triển nữa chứ. Còn không thì dùng cái nào mã nguồn mở ấy. Máy tính kết nối mạng thường xuyên thì khỏi cần cài vì phần mềm dạng từ điển hay làm máy chạy lộn xộn do nó húc (hook) vào đủ thứ trong hệ điều hành để có được tính năng bấm chuột là tra. Vậy mà nó cũng không tra được trong FireFox nhé.

Khả năng dùng Lạc Việt kèm English Study hay cái gì đó có tính năng tương tự cũng gây lỗi như trên.

hoanglata
22-11-2006, 18:56
to nbviet: bác gửi cho em file đó được không?
Y!M: Zzboy_lang_tuzZ
to superthinb: đĩa lậu chết liền
đĩa này em cài lần 2 có sao đâu
tại thằng em của em nó phá máy nên lần này cài là lần 3 đóa
nhưng không hiểu tại sao nó zay.
nhưng giờ thì đã biết
bác nbviet gửi cho em nha
cảm ơn bác nhiều

penD820nongqua
22-11-2006, 20:58
có thể do máy chia nhiều accout. các account limit khong chạy lacviet được.cần cho các user full quyền truy cập vào thư mục chứa các file chạy lacviet là ok

penD820nongqua
22-11-2006, 21:09
Chán quá. Mấy hôm nay không tạo Thread được. Đành pót nhờ vào đây. Cho tui xin soft quay phim màn hình với các pro ơi

Tui đang rất cần soft quay phim tất cả những gì diễn ra trên mành hình máy tính rồi lưu lại.

cho tui xin cái link down hoặc tên và key của nó với. Xin luôn soft phát film để người chat với tôi có thể nhìn thấy hình ảnh film tui phát qua cửa sổ webcam. Soft nào vừa quay phim màn hình vừa chiếu trực tiếp cho người chát với tôi xem qua cửa sổ wc càng tốt.
thank nhiều nhé các bro thân iu.
đợi giúp đỡ :helpsmili :helpsmili :helpsmili :helpsmili

nbviet
22-11-2006, 23:55
to hoanglata: bác chỉ cần cài lại LacViệt là có file mtdserver.exe. Mất 30 giây thôi mà... nếu cài lại mà vẫn bị (có file mtdserver.exe nhưng ko chạy dc) thì có thể rơi vào trường hợp như lý giải của penD820nongqua.

t649
23-11-2006, 10:13
Dùng cái MultiDictionary7.0 của Huy Biên cũng hay lắm. Chỉ thua LV về cái Từ điển Tin Học thôi, mà lài Free
Mấy bác thử xem

hoanglata
26-11-2006, 18:01
:D cảm ơn các bác đã giúp em
lau wa' chua mo? được thread nào em bỏ cả tuần nay không vào ddth
to penD820nongqua: nói như bác cũng đúng mà cũng sai
vì khi cài lần 2, em cũng chỉ có một account thui
cài xong nó đã bị zay. rui`
Nản wa'
to t649: bác có thể share cho em link down MultiDiconary7.0 được không
em hậu ta. :D :D

DaveMustaine
27-11-2006, 09:35
@hoanglata: Bạn có sử dụng firewall ko? Firewall cũng chặn file mtdserver.exe.

nino
27-11-2006, 13:10
Chán quá. Mấy hôm nay không tạo Thread được. Đành pót nhờ vào đây. Cho tui xin soft quay phim màn hình với các pro ơi

Tui đang rất cần soft quay phim tất cả những gì diễn ra trên mành hình máy tính rồi lưu lại.

cho tui xin cái link down hoặc tên và key của nó với. Xin luôn soft phát film để người chat với tôi có thể nhìn thấy hình ảnh film tui phát qua cửa sổ webcam. Soft nào vừa quay phim màn hình vừa chiếu trực tiếp cho người chát với tôi xem qua cửa sổ wc càng tốt.
thank nhiều nhé các bro thân iu.
đợi giúp đỡ :helpsmili :helpsmili :helpsmili :helpsmili
tim trên DD đi bro tên là Camtasita Studio, có nhiều soft nhưng soft này cũng hay
hoặc Fake Webcam thử coi!!

moon hee jun
14-03-2007, 10:55
Khi mình khởi động chương trình LacViet - mtd2002 lên thì lúc nào cũng gặp bảng thông báo:

Path to multimedia source

The program needs either the mtd-EVA disk or the "DATA" folder. Please insert mtd-EVA disk or choose the right path. Clicking Cancel will start MTD-EVA without multimedia.

Path to data source: C:\ PROGRAM FILES\MTD2002\DATA\

Mình click Cancel vào dùng chương trình và vẫn có multimedia, vào kiểm tra trong DATA của mtd2002 cũng có. Như vậy tại sao nó vẫn báo khung đó mỗi lần mình khởi động chương trình?

Cũng không có vấn đề gì. Chỉ là mình thắc mắc nên muốn hỏi thôi. Bạn nào biết có thể giải thích giúp mình được không?

Benjamin
14-03-2007, 11:16
Bạn vào www.lacviet.com.vn họ có hướng dẫn cách làm mất thông báo này đi

Khi mình khởi động chương trình LacViet - mtd2002 lên thì lúc nào cũng gặp bảng thông báo:

Path to multimedia source

The program needs either the mtd-EVA disk or the "DATA" folder. Please insert mtd-EVA disk or choose the right path. Clicking Cancel will start MTD-EVA without multimedia.

Path to data source: C:\ PROGRAM FILES\MTD2002\DATA\

Mình click Cancel vào dùng chương trình và vẫn có multimedia, vào kiểm tra trong DATA của mtd2002 cũng có. Như vậy tại sao nó vẫn báo khung đó mỗi lần mình khởi động chương trình?

Cũng không có vấn đề gì. Chỉ là mình thắc mắc nên muốn hỏi thôi. Bạn nào biết có thể giải thích giúp mình được không?

Maxxx
14-03-2007, 16:47
Sau khi cai xong lac viet, ban hay vao thu muc sau
C:\Program Files\mtd2002\DATA\MEDIA
Trong do co 1 file .MIT ban chi can doi ten no la LVMEDIA.MIT sau do thoat ra chay la ok.

moon hee jun
16-03-2007, 00:57
hay quá nó không hiện bảng thông báo nữa, cảm ơn bạn nhiều nhé :D

quocthang88
04-02-2009, 19:55
bạn Ma*** chỉ hay quá. Nhưng mọi người có thể giải thích tại sao lại sửa như vậy ko ?

nothing191
14-04-2009, 11:54
bạn Ma*** chỉ hay quá. Nhưng mọi người có thể giải thích tại sao lại sửa như vậy ko ?

Bro đúng là nhà khảo cổ học tài pa ;). Dù sao cũng xin trả lời bro. File LVMEDIA.MIT là file thư viện multimedia của Lạc Việt nên khi chạy chương trình nó hỏi bạn đường dẫn để load, nếu bro có file đó (khoảng 200MB) thì cứ chỉ đường dẫn đến file đó để sử dụng multimedia, còn cách đổi tên là gạt chương trình nghĩ đó là file data để nó không đòi nữa nhưng khi vào thì không sử dụng được multimedia. Tra thử từ điển Anh Việt từ "flower" sẽ thấy 2 bông hoa không hiển thị được. Còn giờ thì upgrade lên Lạc Việt 2009 đi ;)

levanmanhtien
15-07-2009, 07:37
Bạn copy thư mục 'data' trong mục cài đặt vào địa chỉ đường dẫn 'c:\program files\mtd2002\data'. Nếu trong ổ 'c' đã có thư mục data rồi thì bạn copy đè lên là được. Chúc bạn thanh công!!!!!!!!!

yen_cdt_k53
15-07-2009, 08:05
mọi người oi chỉ cho mình cách gỡ bỏ AVG mà không dùng phần mềm nào khac có được không?

duphutho
16-05-2010, 23:10
copy file Data vào đường dẫn C: program/lacviet/data và khỡi động lại