PDA

View Full Version : Giup DÙm Em VỚi GẤp LẮm!!

saomoc123
19-11-2006, 21:31
Em muốn xóa các lệnh sau khi em sử dụng trong mục RUN(vào start\run)ko cho ai thấy lệnh em gõ vào là cái gì thì phải làm sao mấy anh chị!!!!

c_thinh
19-11-2006, 21:39
Quá dễ. Một là dùng phần mềm "History Kill 2006" còn hai là dùng cái có sẵn của Windows
Right click vào taskbar -> Start Menu -> Customize -> Clear.

phthinh
20-11-2006, 21:06
cứ vao regedit sau đó đến khóa hotkey ->user->software->microsoft->windowns->curentversion->polices->run..
xóa hết các khóa (key) trong đó
nhớ phai xem kỹ giá trị trước khi xóa nghe bỏi vitui cung không nhớ rõ về đường dẫn nên chỉ không chắc lắm .Nếu trong đó không có thì thử tìm trong phần explorer hoặc chuyển qua bên machenic xem (tất cả đều ở trông regeditry cả)

nbviet
21-11-2006, 22:28
to c_thinh:
- bác hướng dẫn clear cái gì dzay... pótay.com

to phthinh:
- hướng dẫn thế thì đố ai tìm ra khóa của bác... Hơn nữa, các lệnh lưu trong Run thay đổi theo user nên ko bao giờ lưu trong HKLM.

to saomoc123:
- Cách duy nhất để xóa các lệnh lưu trong RUN là dùng Regedit:
1. Mở Regedit, tìm đến khóa
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Explorer\RunMRU (nếu cảm thấy quá khó tìm, bấm Ctrl+F, gõ vào ô tìm kiếm từ khóa runmru)
2. Xóa tất cả các giá trị bên trong khóa này, ngoại trừ giá trị Default (xem hình)

Sau này nếu muốn gõ lệnh mà người khác ko biết, bác nên gõ trong CMD!!!

P/S: từ lâu nghĩ cái thread này đơn giản we' V ko post bài, nhưng giờ thấy mấy pác tư... dzấn tào lao --> chịu ko đc đành phải lên tiếng. Hope this useful !!!!

Il_VK
21-11-2006, 22:39
Trong WinXP làm như thế này :
vào Start -> Settings -> Taskbar and Start Menu -> bấm vào tab Start Menu -> vào classic Start Menu -> Customize -> bấm vào Clear thế là xong .

tran_phong
22-11-2006, 13:38
to c_thinh:
- bác hướng dẫn clear cái gì dzay... pótay.com

to phthinh:
- hướng dẫn thế thì đố ai tìm ra khóa của bác... Hơn nữa, các lệnh lưu trong Run thay đổi theo user nên ko bao giờ lưu trong HKLM.

to saomoc123:
- Cách duy nhất để xóa các lệnh lưu trong RUN là dùng Regedit:
1. Mở Regedit, tìm đến khóa
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Explorer\RunMRU (nếu cảm thấy quá khó tìm, bấm Ctrl+F, gõ vào ô tìm kiếm từ khóa runmru)
2. Xóa tất cả các giá trị bên trong khóa này, ngoại trừ giá trị Default (xem hình)

Sau này nếu muốn gõ lệnh mà người khác ko biết, bác nên gõ trong CMD!!!

P/S: từ lâu nghĩ cái thread này đơn giản we' V ko post bài, nhưng giờ thấy mấy pác tư... dzấn tào lao --> chịu ko đc đành phải lên tiếng. Hope this useful !!!!

cách của bạn đúng là hay thiệt nhưng hơi chuyên sâu. Cách đơn giản là clear theo hướng dẫn của 2 bạn ở trên là đúng rồi, cần gì phải nhọc công vào tận trong hang cùng ngõ hẻm mà xóa.

nbviet
22-11-2006, 23:36
cách của bạn đúng là hay thiệt nhưng hơi chuyên sâu. Cách đơn giản là clear theo hướng dẫn của 2 bạn ở trên là đúng rồi, cần gì phải nhọc công vào tận trong hang cùng ngõ hẻm mà xóa.

lol ... chỉ vì saomoc123 hỏi rằng xóa các lệnh trong RUN, ko thấy yêu cầu xóa luôn "typed URL", "recent doc". V chỉ trả lời đúng yêu cầu của người hỏi thôi !!!! lol

U.F.O
23-11-2006, 11:13
lol ... chỉ vì saomoc123 hỏi rằng xóa các lệnh trong RUN, ko thấy yêu cầu xóa luôn "typed URL", "recent doc". V chỉ trả lời đúng yêu cầu của người hỏi thôi !!!! lol

hehee được
Bác này giải thík được
Hì hì

p/S: Làm nhanh mà 0 sợ...xóa history thỳ cứ vào cái properties của menu start zồi clear zì đó. TUi toàn làm thía cho nhanh à .

U.F.O
23-11-2006, 11:13
À à đấy đúng zồi
bài của il_vk đó

saomoc123
27-11-2006, 18:14
ác mấy anh chị ơi sao nó vẫn còn vậy(em hay gõ lệnh msconfig rùi xong làm theo cách của anh chị,làm xong rùi gõ chữ "m" nó cũng hiện ra msconfig,kỳ vậy trời)ai có cách khác hay hơn ko vậy!!với lại cho em hỏi xóa luôn cái "typed URL", "recent doc" như bác U.F.O làm sao mấy bác!!!TRẢ LỜI DÙM EM ĐI

th_dug
27-11-2006, 19:08
nếu bạn thích thì có thể xài phần mềm thứ ba hì hì tiện tay xóa luôn đống rác trong máy luôn cho nó rảnh nợ hì hì bạn có thể xài Anti Tracks cái này hữu hiệu tui hay xài thằng này làm được khối viêc bạn có thể tải tại đây http://www.softpedia.com/get/Security/Secure-cleaning/Anti-Tracks.shtml
chúc bạn vui