PDA

View Full Version : Problem with Flash drive----------> Help me

tins
18-11-2006, 00:30
Không bít nó dinh virus hay sao ấy,em cắm vào máy thì vẫn nhận là USB bình thường,nhưng khi click vào đó thì nó đưa ra thông báo như là một ổ CD-ROM (pải chèn đĩa vào)
Format hay quet virus cũng không được,nó báo lại như là một CD-ROM
Các pác giúp em với,không bít nó bị bệnh j nữa

tins
18-11-2006, 01:14
cac pác vào giúp em cứu con USB này với.Em đang thi nên cần dùng lém

ongtre63
18-11-2006, 05:42
cắm máy khác coi có tình trạng đó không?

hvphuc
20-11-2006, 15:55
Không bít nó dinh virus hay sao ấy,em cắm vào máy thì vẫn nhận là USB bình thường,nhưng khi click vào đó thì nó đưa ra thông báo như là một ổ CD-ROM (pải chèn đĩa vào)

Mình cũng bị tình trạng như bạn, xin các bạn hướng dẫn khắc phục (Đã cắm vào máy khác, nhưng vẫn vậy)

tins
22-11-2006, 22:49
hic,các pác giúp em với.Khôg bít là dính con virus j nữa
Cắm sang máy khác cũng vẫn báo như thía,hu hu,hic hic

tins
23-11-2006, 12:04
các pác giúp em với đi

abcslayer
23-11-2006, 12:52
Cái này là lỗi controller của flash disk, nếu còn bảo hành thì bạn nên đi bảo hành đi, tìm được tool sửa rất khó mà không đảm bảo 100%.

tins
23-11-2006, 13:29
hic,thank pác nhưng mừ hết baoe hành roài,có cách nào tự khắc phuc được không pác.
Các pác giúp giùm em zo'i

Real Madrid
25-11-2006, 07:55
cái này thì hơi lạ, chưa từng gặp bao giờ. Nếu như bạn có lỡ cài mấy cái CD ảo thì làm ơn remove nó đi.
Kiểm tra USB xem có bị ở chế độ Read Only không, nếu có thì kéo cài cần gạc của USB sang dạng bình thường.
Sau đó cắm vào xem có còn hiện tượng trên không?
Nếu vẫn như vậy thì thử cách 2:
Mở máy ra, tháo cái CD ROM ra, seo đó vào Windows thử lại cái USB. Hy vọng sẽ hết hiện tượng trên.
Còn nếu vẫn như cũ thì chắc chắn cái USb có vấn đề rùi!!!

congle83
25-11-2006, 13:24

Có thể do mainboard của bạn bị lỗi khai báo nên nó nhận biết sai.Bạn thử vào CMOS để kiểm tra lại xem trong phần khai báo phần cứng của phần USB.Chúc bạn thành công.

tran_phong
25-11-2006, 16:55
à bạn mở window explore click vào biểu tượng USB trên thanh cửa sổ bên tay trái. Nếu click bên cửa sổ tay phải vẫn bị hiện tượng trên.

hongco
02-12-2006, 18:32
Vào Device Manager chọn Disk Management, click vao o USB, chọn Change Drive... rồi đổi tên ổ thành ổ Z: chẳng hạn, biết đâu lại xong

f+org
04-12-2006, 20:03
USB của bạn bị virus phá file hẹ thống rồi và kô cách nào format bình thương dc.Tim soft HP-USB format lại là ok liền.Soft này cho phép bạn format usb là FAT,FAT32 và NTSF,tuyệt nhất là định dạng NTFS đảm bảo ko dính virus.

The Old Man
04-12-2006, 20:44
Dùng right click - Explore - Coi trong USB có file nào là autorun không. Xóa đi

vienngtr
09-12-2006, 15:02
Please insert a floppy diskette into the drive=Hãy đưa một đĩa mềm vào ổ.
Vấn đề là từ truyền thống MS_DOS, PC coi ổ mềm (FDD) là ổ đĩa tháo lắp được (removeable), nên có khái niệm ổ (drive) và đĩa (diskette) và các ổ này nhận tên A: hay B:.
Nay, windows coi USB flash là một ổ đĩa tháo lắp nhưng vì cắm nóng (hot plug) nên đành nhận tên như ổ cứng (C:; d: v.v).
Vì tháo lắp nên nó đòi cái diskete là cái vùng nhớ đã định dạng (volume) của cái ổ USB.
Nay hỏng phần cứng, không format được nên nó không thấy CÁI ĐĨA đó nên nó đòi.
Bạn cần nhớ, USB hay hỏng lắm, do nó ăn nguồn nuôi từ hốc cắm, mà hốc này nhiều khi cho điện áp không chuẩn, đập chết USB là thường.
Hãy ... khóc một hồi cho nguôi rồi làm bài tập mới và mua USB khác vậy.