PDA

View Full Version : Nhờ các bác tư vấn về ADSL?

Tranghh
13-11-2006, 02:36
Nhờ các bác tí nào!
Ông anh em có phòng Net 47 máy, sử dụng một đường truyền ADSL và 2 Model, nhưng các máy bị "Out" nhiều lần trong một ngày. Nhờ các bác giải thích giúp tại sao như vậy? Và tư vấn cho em cách khắc phục tối ưu nhất.
Rất mong các bác giúp đỡ!
Cảm ơn các bác nhiều!

nightsheen
13-11-2006, 13:21
Chào mừng bạn đến với NgocHa Computer. Chúng tối sẽ tư vấn tận tình cho bạn.

khoabeo108
13-11-2006, 19:04
Bạn ko nói rõ cụ thể 47 + 2 modem có mô hình kết nối như thế nào. Nhưng ngoài ra còn phải để ý tới modem, dường dây, ISP trước đã

troi oi
13-11-2006, 20:24
Thường bị out , lỗi nhìu nhất là ở MOdem, bạn mua router luôn đi , bây giờ giá rẻ lắm mà tốc độ lại hơn hẳn mấy cái Modem. Lỗi 1 phần cũng do nhà cung cấp dịch vụ ( chẳng hạn Viettel , FPT là rớt nhìu nhất , còn VNN thì ít) .Bạn có thể liên lạc cho ISP để kiểm tra ,nếu thay medem bằng router mà vẫn bị thì có lẽ do về phần Kỹ thuật rùi ( cáp mạng chập chờn chẳng hạn) .Nhưng theo kinh nghiệm của tui , thứ bảy , chủ nhật rớt như sung vì những ngày đó các dịch vụ thường chiếm băng thông của nhà Dịch vụ.....

skyline_serip
14-11-2006, 15:19
Tui xài VNN 1 được 1 tháng rùi! Chưa rớt lần nào!

vantruongdia
14-11-2006, 15:28
47 máy thì thuê ADSL 4-8 Mb (Lý thuyết :D) của VNPT và tậu con Router xịn tí (Nhiều máy = thu nhập nhiều => cần fai đầu tư, đúng không? )

skyline_serip
15-11-2006, 02:46
Không nói không sao! Nói xong tối về nhà bị rớt luôn! Chán thật!(>.<)

lee_huynh306
15-11-2006, 10:16
Thường bị out , lỗi nhìu nhất là ở MOdem, bạn mua router luôn đi , bây giờ giá rẻ lắm mà tốc độ lại hơn hẳn mấy cái Modem. Lỗi 1 phần cũng do nhà cung cấp dịch vụ ( chẳng hạn Viettel , FPT là rớt nhìu nhất , còn VNN thì ít) .Bạn có thể liên lạc cho ISP để kiểm tra ,nếu thay medem bằng router mà vẫn bị thì có lẽ do về phần Kỹ thuật rùi ( cáp mạng chập chờn chẳng hạn) .Nhưng theo kinh nghiệm của tui , thứ bảy , chủ nhật rớt như sung vì những ngày đó các dịch vụ thường chiếm băng thông của nhà Dịch vụ.....

Tui xài FPT để mấy tuần lễ chả sao cả nè. Có mấy lúc tui chạm vô phích cắm điện thì cái modem bị tắt thôi. Nói chung thì... hên xui.