PDA

View Full Version : Lỗi lạ quá, help me!

aloneheart
12-11-2006, 17:37
huhu.... máy tính của mình bị làm sao rồi ấy, ai cứu mình với. Bỗng dưng hôm nay phát hiện ra toàn bộ dữ liệu trong 2 thư mục bị mất sạch T__T. Dùng chương trình cứu dữ liệu đã tìmvà cứu lại được nhưng kích vào thì ko được, máy báo lỗi. huhu...
Vẫn còn bệnh nữa, đó là hai cái thư mục kì cục đó, copy cái gì vô đó thì lát sau vào tìm lại sẽ không delete mà biến mất tiêu huhu... làm sao bây giờ. bao nhiêu là dữ liệu dày công sưu tầm giờ mất hết rồi ... các bác giúp em cái.
Đã quét virus( bằng bit) và tiêu diệt rồi mà sao vẫn bị hic hic...

hoangdao26990
12-11-2006, 19:31
đúng là virus rồi,mình cũng đã bị và chỉ còn cách cài lại win

nhsgvn
12-11-2006, 20:01
Bạn dùng Norton Disk Doctor check lại cái HDD của bạn xem có bị lỗi gì không? Nếu không bị, thì dùng CD Hiren Boot chạy mini windows 98, coi có đọc được dữ liệu đó không? nếu ok thì cài lại windows!

aloneheart
13-11-2006, 23:20
thank các bác, để em thử xem thế nào. có gì chạy lên hỏi tiếp

aloneheart
15-11-2006, 22:52
hic hic... tình hình là đã setup lại win nhưng những cái đã mất thì không thể cứu chữa được hic hic...
Lại còn cả lỗi kì cục là khi kích vào ổ D hay E thì máy báo lỗi. Muốn mở ra phải kích chuột phải và chọn open hic hic... éo hiểu ra làm sao nữa. Potay toàn tập rồi. Đã fomat rồi mà còn bị kì cục vậy đó. Bác nào từng trải qua mấy vụ này chỉ giáo giùm em với

wideview234
30-11-2006, 21:21
Bạn muốn cứu lại data thì nên dùng lost & found. Tốt hơn bạn cần thêm 1 đĩa cứng nữa để chứa dữ liệu muốn cứu đó. Nếu bạn đã cài đặt lại win rồi thì ko biết có còn cứu được nữa ko, vì nó có thể ghi đè lên vùng dữ liệu cũ. Sau khi cứu được dữ liệu bạn dùng đĩa hirent boot để kiểm tra đĩa cứng có bị bad ko. Nếu có giấu các bad sector đó đi rồi cài lại win dùng.
Chúc bạn thành công!

koshimisu
01-12-2006, 19:08
Bạn cài lại win nhưng mà virus vẫn còn nằm trong hai ổ kia của bạn nên khi bạn nhấp đôi vào lại kích hoạt chúng lên.Tốt nhất là bạn khởi động ngoài Dos rồi diệt bằng tay hoặc chọn show file system để diệt.

phuongnam137
01-12-2006, 19:37
hic hic... tình hình là đã setup lại win nhưng những cái đã mất thì không thể cứu chữa được hic hic...
Lại còn cả lỗi kì cục là khi kích vào ổ D hay E thì máy báo lỗi. Muốn mở ra phải kích chuột phải và chọn open hic hic... éo hiểu ra làm sao nữa. Potay toàn tập rồi. Đã fomat rồi mà còn bị kì cục vậy đó. Bác nào từng trải qua mấy vụ này chỉ giáo giùm em với

Bạn thử cho hiện file ẩn và xoá các file ẩn autorun.inf , sxs.exe nếu có . sau đó khỏi động lại máy

nguyenvanthu
01-12-2006, 21:46
trời ơi máy mình cũng lại lỗi rồi may báo hộ thoại "run time erro:32" và một nút ok kèm theo,mình đã kích vào nút ok để tắt hộp thoại đi mà không được(máy xài winxpsp2 ,là máy xách tay,chip celeron1.3ghz,ddram 256,hdd 40gb)máy bắt đầu bị khi minh cài chương trình hỗ trợ xp tiếng việt va office tiếng việt và chương trình chống spyware.Giúp mình với