PDA

View Full Version : Máy in ra các bản in nhỏ hơn thực tế

xautraitieutu
11-11-2006, 08:37
Cho tôi hỏi 1 chút. Tôi có dùng máy in HP LaserJet 1200. Nhưng ko hiểu sao, cùng 1 văn bản, nếu tôi in ở máy in này (ngồi ở bất kỳ máy tính nào) thì văn bản cũng thu nhỏ hơn thực tế. Size văn bản và font đều nhỏ hơn chuẩn. Tôi đã setup giấy cỡ A4 cả ở máy in và máy ra lệnh in, rồi nhưng không hiểu sao vẫn bị vậy. Trong khi đó, văn bản đó ra lệnh in sang máy khác thì ko bị làm sao cả. Ai có biết nguyên nhân làm sao và cách xử lý thế nào ko?

DKKB
11-11-2006, 13:03
đ1o là chuyện bình thường bạn ơi!Máy in dân dụng thông thường thì nó al2 vậy!^^

nhsgvn
12-11-2006, 20:56
Cho tôi hỏi 1 chút. Tôi có dùng máy in HP LaserJet 1200. Nhưng ko hiểu sao, cùng 1 văn bản, nếu tôi in ở máy in này (ngồi ở bất kỳ máy tính nào) thì văn bản cũng thu nhỏ hơn thực tế. Size văn bản và font đều nhỏ hơn chuẩn. Tôi đã setup giấy cỡ A4 cả ở máy in và máy ra lệnh in, rồi nhưng không hiểu sao vẫn bị vậy. Trong khi đó, văn bản đó ra lệnh in sang máy khác thì ko bị làm sao cả. Ai có biết nguyên nhân làm sao và cách xử lý thế nào ko?

Bạn có kiểm tra lại trong phần driver của máy in chưa, vì trong đó có phấn cho phép bạn thu nhỏ hoặc phóng to nội dung văn bản khi in. Để chắc ăn bạn hãy delete máy in rồi cho win nhận lại máy in đi (máy 1200 xp tự nhận driver mà), nếu vẫn bị thì bạn hãy vào trang hp.com download driver khác về thử xem, cuối cùng nếu vẫn không fix được thì chỉ còn 1 cách thôi là bạn dùng tính năng phóng to văn bản khi in trong phần driver máy in để sau khi in bạn có được kích thước như ý muốn.

chúc bạn khắc phục được vấn đề

chào bạn