PDA

View Full Version : script billing for free ?

~guest
09-11-2006, 15:33
Hi all.
Hiện tại số lượng user của tôi không lớn lắm, vì vậy nếu dùng các script như ModernBill , WHMCS hay WHMAP... thì tốn $ cho license quá, vì vậy không biết ở đây có bác nà biết script nào free ko, cũng ko cần cao lắm, chỉ cần vài chức năng cơ bản của Mordernbill, chủ yếu là thống kê user.
Hoặc pac nào có bản null của 1 trong 3 cái Modernbill, WHMCS ha WHMAP thì share cái (quá tốt :D)
Many thanks for any reply

addme
09-11-2006, 18:25
Hi all.
Hiện tại số lượng user của tôi không lớn lắm, vì vậy nếu dùng các script như ModernBill , WHMCS hay WHMAP... thì tốn $ cho license quá, vì vậy không biết ở đây có bác nà biết script nào free ko, cũng ko cần cao lắm, chỉ cần vài chức năng cơ bản của Mordernbill, chủ yếu là thống kê user.
Hoặc pac nào có bản null của 1 trong 3 cái Modernbill, WHMCS ha WHMAP thì share cái (quá tốt :D)

Nếu bán host thì mấy cái Modernbill,WHMAP cũng đâu mắc lắm :emlaugh:

dungiis
09-11-2006, 19:20
Hi all.

Làm ăn kiểu này có mà giết khách hàng

SieuHost.Com
09-11-2006, 21:57
Nếu muốn free thì dùng phpcoin, theo đánh giá của tôi là một script khá chuối nhưng dùng tạm vì yêu cầu miễn phí mà :D

~guest
09-11-2006, 23:19
Làm ăn kiểu này có mà giết khách hàng

ko có gì nghiêm trọng như bạn nói đâu, có điều mình ở Việt Nam xài tiền Việt, kinh doanh host có lời chút đỉnh thì cũng chỉ là tiền Việt thôi, trong khi mấy cái kia trả license bằng $ hàng tháng thì khó kham nổi, mà nói thẳng ra mấy HP (có thể coi có uy tín) cũng xài nulled khiếp lắm, đặc biệt như cái Support Desk của Kayako thì hầu như Viet Nam toàn xài nulled cả thôi.
Tôi xài cũng chỉ để nó quản lý cái ngày hết hạn, để nhắc user thanh toán hoặc suspend thôi, vì hiện tại có mấy domain tôi cũng ko nhớ chính xác khi nào thì user phải thanh toán tiếp cả :D
------------
chiều nay google mãi cũng kiém đc cái Modernbill và WHMAP, ko đc version mới nhất nhưng cũng ok lắm, ai cần thì load nè.
http://rapidshare.de/files/26708044/Billing_Softwares.rar (Modernbill)
http://rapidshare.de/files/26708024/Web_Hosting.rar (WHMAP và mấy script khác)

addme
10-11-2006, 00:11
ko có gì nghiêm trọng như bạn nói đâu, có điều mình ở Việt Nam xài tiền Việt, kinh doanh host có lời chút đỉnh thì cũng chỉ là tiền Việt thôi, trong khi mấy cái kia trả license bằng $ hàng tháng thì khó kham nổi, mà nói thẳng ra mấy HP (có thể coi có uy tín) cũng xài nulled khiếp lắm, đặc biệt như cái Support Desk của Kayako thì hầu như Viet Nam toàn xài nulled cả thôi.
Tôi xài cũng chỉ để nó quản lý cái ngày hết hạn, để nhắc user thanh toán hoặc suspend thôi, vì hiện tại có mấy domain tôi cũng ko nhớ chính xác khi nào thì user phải thanh toán tiếp cả :D

Trùi Kayako xài null được à ? Cho xin script dùng thử đi :blink:
Làm kiểu này đúng là giết khách hàng :down: :emlaugh:

Mitxixipi
10-11-2006, 00:22
Chịu khó mua đi !! Làm như thế ai lại Dùng Null !!