PDA

View Full Version : Không copy nhạc đựoc là sao?

truonghuuvang
08-11-2006, 18:18
- Em đang sử dụng HĐH WinXP SP2 nhưng hiện tại em kô thể nghe được các loại nhạc audio nếu như em copy nó từ CD qua ổ cứng. Vậy là sao vậy các huynh! Làm ơn giúp em với! Các loại nhạc khác thì kô sao cả chỉ có các loại nhạc audio mà thôi!
- Nhân tiện cho em hỏi luôn chuyện này với. Sao em không thể cài được Microsoft Visual Studio.Net 2003 vậy? Nó chạy cho setup đến lúc chạy Runtime là báo lỗi gì đó mà hiện lên 1 cái giống trình duyệt explorer với hai chọn lựa là "Don't Send" và "Send....". Bây giờ em phải làm sao đây? Làm ơn giúp em với! Nữa tháng nữa em phải nộp đề tài cho giáo viên rồi. Huuuuuu

Vzar
09-11-2006, 07:54
Bạn không thể mở ổ đĩa CD trong My Computer ra rồi copy như vậy được, vì như thế bạn chỉ nhận được các file .cda chứ không phải .mp3 hay .wma để nghe được

Cách đơn giản là bạn dùng chương trình Windows Media Player của Windows (có sẵn), tìm chức năng (nút) RIP trong đó rồi đánh dấu chọn các bài hát có trong đĩa CD, sau đó bấm nút Rip Music (bên phải-trên) thì các bản nhạc trong CD sẽ được chép vào máy theo đúng định dạng, bạn mở My Documents lên, vào My Music để tìm các bài nhạc đó ^^

Bạn tìm gói cài đặt khác (mua hoặc mượn đĩa khác) để cài lại
Nếu vẫn không hết, bạn thử tắt bớt các chương trình đang chạy trên máy và thử lại, vì có thể gây ra xung đột giữa các chương trình

Chúc thành công ^^

truonghuuvang
09-11-2006, 09:21
"Bạn tìm gói cài đặt khác (mua hoặc mượn đĩa khác) để cài lại" ]
Em đã mua đĩa 2 lần rồi mà lần nào cài lại cũng vậy hết. Vậy nếu nó có xung đột CT thì làm sao để bỏ hết các CT kia vậy?

Vzar
09-11-2006, 15:03
Bạn vào menu Start / Run , gõ msconfig --> enter
Vào phần startup (tức những ct nào sẽ được nạp lúc khởi động, bỏ chọn các chương trình là và các ct bạn không bắt buộc phải dùng đi

Sau đó khởi động lại máy và tiến hành cài lại

Hoặc để phát hiet hiện xem ct nào crash, bạn mở Task Manager bằng cách bấm Ctrl-Alt-Del hoặc Ctrl-Shift-Esc để mở task manager, chọn lần lượt các ct và bấm End Process

truonghuuvang
10-11-2006, 17:37
Cám ơn nhé để em làm thử xem sao. Nhân đây cho em luôn là tại sao cái hình volume lúc trước có xuất hiện trên thanh taskbar phía bên phải kô hiểu sao mấy hôm nay kô thấy xuất hiện nữa vậy? Ngoài ra kô hiểu sao hôm nay khi em đưa USB vào máy thì nó tự động copy các bài nhạc em cài đặt trong ổ cứng qua USB vậy các anh!

girlchuayeu
10-11-2006, 19:22
update windows cài lại media 10 xem thế nào chắc windows bị lỗi

pippit2hn
10-11-2006, 20:23
Cám ơn nhé để em làm thử xem sao. Nhân đây cho em luôn là tại sao cái hình volume lúc trước có xuất hiện trên thanh taskbar phía bên phải kô hiểu sao mấy hôm nay kô thấy xuất hiện nữa vậy? Ngoài ra kô hiểu sao hôm nay khi em đưa USB vào máy thì nó tự động copy các bài nhạc em cài đặt trong ổ cứng qua USB vậy các anh!
...máy móc gì mà lỗi tùm lum vậy, ko có nó ở đó có thể là do card sounđ đã bị gỡ, cần cài driver lại...còn quả tự copy thì hơi khó hỉu, win gì mà thông minh vậy, tự động copy nữa chứ...có thể virus ^^...

truonghuuvang
16-11-2006, 18:20
Em cung chả biết có bị virus ko nữa nhưng từ ngày em cài bản winXP SP2 của tháng 10/2006 là nó bị như vậy đó. Đúng là chán mấy cái hàng VN này quá!