PDA

View Full Version : Gỡi mail cho nhiều người cùng 1 lúc

giathienphu
08-11-2006, 14:17
Cho hỏi làm sao để gởi mail cho nhiều người cùng 1 lúc, nhưng những người này chỉ nhận được nội dung của mail, không thấy các địa chỉ mà ta đã gỡi( tức là người này không biết là ta đã gỡi cho những ai)
Cám ơn các bạn đã trả lời.
chúc vui vẽ

Oriole7610
08-11-2006, 15:15
mình chỉ biết mỗi cách chạy 1 mailserver, sau đó dùng 1 chương trình kiểu như Atomic Mail Sender để gửi mail, khi đó địa chỉ email của người gửi mình có thể đặt tùy ý, thậm chí giả dạng địa chỉ email của người khác cũng được. vấn đề này mình cũng ko nắm chắc lắm, không biết có cách nào đơn giản hơn không

yashiro
08-11-2006, 16:02
Trong Yahoo bạn vào phần soạn thư và tạo nội dung thư muốn gởi, sau đó bạn chọn "Thêm các địa chỉ" để tiến hành thêm vào các địa chỉ đã có trong sổ địa chỉ và check vào ô "Đồng gửi ẩn" khi đó các địa chỉ ấy sẽ nhận đc cùng 1 nội dung thư nhưng ko nhìn thấy địa chỉ của nhau (đó là tui xài YH VN còn YH US bạn làm tương tự).Thân.

Vzar
09-11-2006, 07:49
Chuyện này đơn giản mà

Bạn chỉ việc đánh địa chỉ các email vào ô Bcc (dấu địa chỉ các người nhận khác) , cách nhau bởi dấu phẩy

Đơn giản mừ bạn, như vậy thì người nhận sẽ không biết bạn đã gửi cho ai khác nữa

giathienphu
11-11-2006, 10:59
cám ơn các bạn nhiều, tôi làm được rồi!