PDA

View Full Version : Có nguy cơ bị mất dữ liệu

yashiro
08-11-2006, 13:03
Mình đang dùng chương trình Partition Resizer để chia lai phân vùng ổ cứng thì đột nhiên bị cúp điện, đến khi có lại thì ổ đĩa mà mình đang thao tác lúc nãy đột nhiên biến mất.Nhưng vao Computer Managerment thì thấy vẫn còn đó với dung lượng chứa dữ liệu vẫn còn đó nhưng ko truy cập đc (vì nó ghi là Unknown Parition). Dữ liệu của mình có bị mất hay ko? Nếu ko lấy lại đc ổ đĩa thì có công cụ nào giúp mình lấy lại dữ liệu trên ỗ đĩa ấy ko? Ai pro xin giúp mình với!!!(nếu cho mình biết nguyên nhân thì càng tốt)

thaychuastudio
08-11-2006, 14:22
okey, nếu dữ liẹu bạn quan trong thì hãy từng bước nhé
thứ nhất : Dùng partion Magic 8.0 ( hoặc bản tương tự) . Ok , sau khi vào đó . Bạn chọn vào ổ cứng của bạn và PHỤC HỒI LẠI partion của nó . Đó là trường hợp bạn bị "trộn" giữa ổ ( C,D).

bạn nhớ là chỉ phục hồi lại VÙNG thôi nhé . Không có creat trong đo. làm như vậy thì dữ liệu khó phục hồi
Trường hợp của bạn. Nếu như vẫn còn thấy cả hai ổ C,D .
thì bạn hãy dùng chương trình Handy recovery. Bạn vào chính site của nó : www.handyrecovery.com để download về.
sau khi cài đặt. Bạn phải cài bản Pacth mới có thể ghi lại dũ liệu đang nằm ở ổ " không dịnh dạng" . bạn copy dữ liệu mới được phục hồi vào một ổ nào đso. sau đó mới creat lại VÙNG ổ cứng chưa được Format
Còn nếu bạn kô thể down về thì có thể y,m cho tôi. Tôi online cả ngày nên có thể gởi và training cho bạn nếu bạn cần
ym: Techmanagervn

yashiro
08-11-2006, 16:24
Bạn thaychuastudio ơi ,cám ơn bạn nhìu lắm mình đã dùng chương trình bạn cho và đã tìm thấy Partition bị mất nhưng muốn fục hồi lại fải Đăng Kí ,bạn làm ơn chỉ mình nơi download bản patch miễn phí với mình đang cần gấp.Thanks nhìu

thaychuastudio
09-11-2006, 08:36
cha nội nay thiệt tình
trong này con up lên kô có được. Cho nên dặn trước bố là online đi. Gởi cho bản path
thế mà kô chịu online. bó chiếu luôn

Mitxixipi
09-11-2006, 09:58
cha nội nay thiệt tình
trong này con up lên kô có được. Cho nên dặn trước bố là online đi. Gởi cho bản path
thế mà kô chịu online. bó chiếu luôn

ặc ặc... đọc đoạn trên thấy lịch sự thế !!
đọc cái này lại phải scroll lên xem có đúng nick trc' ko :D
Chà chà !! 1 con ng` 2 bộ mặt nhg 1 tấm lòng :D ( Em khen bác tốt bụng đó lol )