PDA

View Full Version : Mình muốn hỏi một chút về paygate

Sikora
08-11-2006, 06:55
Mình có 1 đang định lập 1 shop. Nhưng mà mình chỉ là sinh viên nên ko thể nào đăng kí được 1 thẻ tín dụng thanh toán được quốc tế. Vì vậy chỉ có mỗi bank account với thẻ Visa Electron "đểu". Hoặc là nhiều paygate chỉ chấp nhận seller ở US, UK.

Bạn nào biết paygate nào chấp nhận ở Poland ko? (Mình ở Poland mà)

Trừ Paypal và Moneybookers ra nhé. Mình sợ mấy bọn này lắm.

Cám ơn vì đã trả lời.

SieuHost.Com
08-11-2006, 07:05
Ở Poland thì dùng 2checkout đi, không có option nào khác.
PayPal mà chê chắc chẳng có paygate nào để xài đâu :D

fproxy
08-11-2006, 12:42
hàng trăm người việt muốn dùng paypal mà ko dc, chú này lại chệ mới lạ chứ. Clickbank, 2co, stormpay, alertpay, worldpay, MetaCharge

~guest
08-11-2006, 14:33
trời, poland thì có 1 dịch vụ cực hay, phí setup lại cực rẻ (10 đồng tiền địa phương PLN - 1 USD = 3 PLN), support rất nhiều kiểu thanh toán online, nhưng nếu CC thì chỉ Visa, Master và mấy thẻ của Poland, nhưng nói chung là rất tốt, nó dây http://allpay.pl (http://allpay.eu)
Quên mất, bạn nói ở poland thì có thể tham khảo thêm Platnosci.pl , cũng rất good.
. have fun.

Sikora
08-11-2006, 15:19
hàng trăm người việt muốn dùng paypal mà ko dc, chú này lại chệ mới lạ chứ. Clickbank, 2co, stormpay, alertpay, worldpay, MetaCharge
Nhiều paygate trên ko có dịch vụ tại Poland. Bạn làm ơn kiểm tra kĩ rồi hãy đưa ra nhé. Tôi gửi mail hổi khá nhiều nơi rồi.

Bạn ơi, ko biết thì đừng có nói vậy. Tôi dùng mấy cái dịch vụ đấy mãi rồi phát chán lên được. Giả sử như bọn nào mua fraud thì người đứng ra bán lãnh đủ. Lại điệp khúc ra rả: "Tài khoản của ngài đang bị điều tra nên chúng tôi tạm lock...". Tiền thì đòi lại hết, rất rắc rối.
Gọi điện và email thì cứ ì ra với điệp khúc: "Chúng tôi sẽ liên lạc với ngài sớm..."
Đòi gặp boss nói chuyện thì nó ko cho. Chẳng nhẽ mình lại đi chửi nhau với nó. Kiện thì ko có tiền thuê luật sư....

Tôi đang rất thích dịch vụ Neteller. Rất tiện lợi, support khá dễ chịu và nhiệt tình.
Nhưng có một điều tôi ko hài lòng là đội ngũ phiên dịch người Việt. Mấy tay đấy cứ nghĩ là bố người ta không bằng. Giọng thì cáu kỉnh, khách hàng ko hiểu cần được giải thích thì gắt lên, sau đó giập máy ko báo trước 1 câu. Làm cho tôi phải quay sang nói tiếng anh với Supporter. Lần sau cạch, chỉ dám gọi nói chuyện bằng tiếng Anh.

DKKB
08-11-2006, 16:38
hiện tại Paypal chưa cho acc ở Vn nhận tiền nên bác ấy sợ là phải!CHừng 1 tháng nữa bảo đảm paypal là paygate tốt nhất VN!^^

Sikora
11-11-2006, 18:32
Hehe, chưa chắc. Paypal chí có cái hay là phổ biến thôi.

addme
11-11-2006, 18:39
hiện tại Paypal chưa cho acc ở Vn nhận tiền nên bác ấy sợ là phải!CHừng 1 tháng nữa bảo đảm paypal là paygate tốt nhất VN!^^

Chẳng bít khi nào nó cho nhận $$$ ở đó muh 1 tháng :wacko:
2Co cũng tốt đấy, fee hơi cao :D