PDA

View Full Version : Lam sao chinh duoc BIOS cua may Compaq deskpro 6000 ?

dhpnt
25-01-2003, 21:58
Mình không có cách nào chỉnh được BIOS của máy Compaq Deskpro 6000, mỗi lần khởi động ấn Del thì máy báo lỗi bàn phím !, Không thể tháo pin của nó ra được vì đã được hàn với main. Xoá BIOS thì nó tự động load BIOS default. Chịu thua ! Có ai ra tay cứu giùm không ?

Catalyst
26-01-2003, 00:50
Lâu quá không làm hardware tui không nhớ nỗi hotkey dể vào CMOS của CompaQ. Tuy nhiên bạn có thể test F2 hoặc F10 để vào CMOS setup của CompaQ. Nếu không được thì mail cho tui : phuongnamcom@yahoo.com, tui sẽ try giúp.
Chúc thành công.

the tran
26-01-2003, 05:44
Reboot your computer, wait until you see the cursor appears on top of right hand side of your screen, quickly press F8 it'll bring you to BIOS setup
Screen. Hope this help.

ktvnguyenchien
26-01-2003, 15:16
Sử dụng 1 trong các phím sau: {Chắc chắn có phím đúng}
F2, F12, F5, F10, ESC.

anchi
26-01-2003, 23:09
Máy Compaq Deskpro của bạn có phải đởi 586 không. Nếu vậy thì phần setup không phải nằm ở cmos của mainboard mà nằm ở ổ cứng. Cụ thể là khi khởi động sẽ có một dấu nháy màu trắng nằm ở góc phải phía trên màn hình, lúc đó bạn chỉ cần ấn phím F10 là có thể vàp CMOS. Còn nếu như bạn đã Fdisk lại ổ cứng hoặc ổ cứng đã thay rồi thì chương trình này không còn nữa. Muốn tạo lại chương trình này bạn vào trang Web của hãng Compaq để download về rồi cài lại. Tuy nhiên để cài chương trình này bạn phải Fdisk lại ổ cứng bởi vì chương trình này sẽ chiếm chiếm partition đầu tiên của ổ cứng máy bạn.

thitluoc
27-01-2003, 00:42
Đúng vậy anchi nói đúng đó, nếu đã fdisk lại ổ cứng rùi thì có ấn phím giời cũng không vào được cmos đâu, bạn có thể lên trang của compaq để load về cái cmos này, nó chỉ khoảng 1 đĩa mềm thôi...

levanlich
19-04-2009, 09:13
các máy thông thường vào bios thì ấn del nhưng các dòng máy compaq thì phải ấn F10