PDA

View Full Version : Có nên mua máy P3 cũ?

namleb
07-11-2006, 10:34
............................. Stoped

lienvan1
07-11-2006, 11:02
500K là mắc rồi, 300K hay 400K thì được

2close
07-11-2006, 11:12
tôi không bàn đến việc mắc hay rẻ !
tôi có vài ý chia sẽ với bạn như sau:
- không chắc là lập trình thì không cần máy "mạnh", vì nếu như em của bạn lập trình .NET và có cả MsSQL thử xem, không mạnh đố lập trình được. Tuy nhiên không cần mạnh đến độ mua cái máy gần 1000$ !!!
- mua một cái máy củ hiện nay thì bạn phải lưu ý xem, nếu có hư nữa thì có linh kiện để thay không hoặc là linh kiện thay thế có quá hiếm không để khỏi phải mua giá quá cao.

Tôi nghĩ là đầu tư một cái máy có giá và cấu hình tương đối để lập trình thì hay hơn, cái máy p3 gì đó thì thích hợp cho ứng dụng văng phòng hơn.

Vài lời góp ý cùng bạn.

khoabeo108
07-11-2006, 20:56
Đúng là lập trình thì ko cần phải máy quá mạnh về đồ họa và CPU, nhưng với con P3 600 đó mà giành cho học lập trình thì có lẽ ko phải là ý kiến hay, các ngôn ngữ lập trình mới hiện nay cũng khá nặng (nếu chưa muốn nói là rất nặng,hix. chỉ được cái khoản VGA là ko cần thôi),
Các dòng Pen 4 cũ bây giờ cũng rất đa dạng về cấu hình cũng như giá cả, bạn tham khảo xem thế nào.

SLI-nForce4
07-11-2006, 21:10
Các dòng Pen 4 cũ bây giờ cũng rất đa dạng về cấu hình cũng như giá cả, bạn tham khảo xem thế nào.

khoảng 2 triệu(hoặc rẻ hơn) là có P4 256MB để dùng rồi(chưa kể màn hình),bạn chọn P3 đúng là không được hay cho lắm,chưa biết thực chất nó ra sao,mà người ta nói chủ ko dùng tức là quá cũ hoặc có vấn đề...

hiepkhachdatinh
11-11-2006, 18:05
tôi thành thật khuyên bạn không nên mua khi không am hiểu thật nhiều về máy tính, không đơn giản như bạn nghĩ đâu. nào là phải kiểm tra màn hình, ổ đĩa, main, nguồn, rồi chế độ bảo hành không có, hư lúc nào không biết, lại phải đi sửa mất tiền, ôm của nợ vào thân...có thể nó sắp hư mà bạn không biết. bạn nên bỏ thêm ít tiền mua máy mới, vì máy cũ bây giờ đã quá lạc hậu. nếu bạn không thể mua máy mới được. thực sự muốn mua máy cũ thì nên nhờ 1 người có kinh nghiệm về máy tính đi mua giúp. chúc bạn mua được máy vừa ý

nino
11-11-2006, 23:46
mình cũng góp ý một tý nhé.
Mua máy p3 cũ thì rẻ đó, nhưng khi hư linh kiện thì cũng khó mua và đắt nữa, với lại máy cũ thì hầu như linh kiện đã dùng lâu, hết date rồi... khi máy nó đã "quậy" mình thì lúc đó hối hận cũng không kịp đâu.

lee_huynh306
12-11-2006, 11:06
Nếu ông ta đảm bảo trong 1 tuần(hoặc hơn) máy không hư thì bạn mua thử xem. Đồ điện tử đa phần là thế, hết ổn định 1 tuần mà không hư thì có thể yên tâm xài default.
Nhưng thật tình khuyên bạn không nên mua. Bây giờ máy mới cũng không đắt lắm đâu bạn à.