PDA

View Full Version : Cách nhanh để loại bỏ quảng cáo ở một số hosting mễn phí

hackson
06-11-2006, 01:10
Các hosting này thường tìm đến sau thẻ <BODY> và chèn quảng cáo vào, nếu trong trường hợp không tìm thấy <BODY> thì nó sẻ chèn vào sau thẻ </HEAD> nếu hosting của bạn chèn quảng cáo theo kiểu đó ( để biết bạn hảy mở source của website trong trình duyệt ra xem thử là biết), thì bạn có thể loại bỏ quảng cáo đó một cách để dàng, bằng cách dấu </HEAD> và <BODY>, sau đây là đoạn javascript để làm công việc này:

<script> // javascript hay script cũng ok thôi !

//chia </HEAD> ra làm 2, thành </HEA và D>
h1="</HEA";
h2="D>";

// chia <BODY> ra làm 2, <BOD và Y>
b1="<BOD";
b2="D bgcolor='red'>";

// hồi nảy chia ra, bây giờ gộp lại
document.writeln(h1+h2+b1+b2);
</script>

nếu viết theo thông thường thì đoạn mã trên được viết như sau:

</HEAD><BODY bgcolor='red'>

lưu ý bạn cũng có thể thêm nhiều định dạng khác vào thẻ body như bình thường.

lưu ý: trong javascript những ký tự theo sau dấu "\" thì được bỏ qua xem như không phải là lệnh của script, vidu:
var a=" vậy là đúng \" ";
var a=" vậy là sai " ";

hì hì chắc là ai cũng biết nhưng lở nói thì nói luôn :D

quan trọng nè ! nếu bạn chỉ giấu <BODY> thì có thể không có tác dụng đâu, tốt nhất là giấu luôn thẻ </HEAD> để nó hết đường đâu mà mò, kể ra cũng hơi bất công.

lamsonkc@yahoo.com

thongtinlaptop
06-11-2006, 01:50
Cái host mình thử chẳng được, chăc nó quảng cáo khác roài :D

hackson
06-11-2006, 19:19
Website của bạn là gi? thử mình có thể giúp gì được cho bạn không?

foryounow
06-11-2006, 19:26
Làm như vậy nếu bị phát hiện thì host dễ bị del lắm,tốt nhất là tìm một hosting theo ý mình,thử search xem http://hnsv.com/5647 .
Nhiều host free cho bạn lựa chọn,chắc cũng có cái vừa ý.

thongtinlaptop
06-11-2006, 22:24
Website của bạn là gi? thử mình có thể giúp gì được cho bạn không?

Đây bạn: http://laptop.0moola.com cái google Adsense cần bỏ nó đi, cái AdBrite là của mình đặt đấy :D

hackson
07-11-2006, 20:29
Cách mà hosting này chèn quảng cáo thì có phần khó loại bỏ hơn, tuy nhiên vẫn có cách bỏ. Tớ vừa đăng ký ở 0moola.com để thử nghiệm, đây là trang tớ đã bỏ quảng cáo bạn click vào xem thử:
http://hackson.0moola.com/remove.html
Bạn thấy đó ở phía góc trên bên phải của banner quảng cáo có một dấu "X" dùng để click tắt cái banner, tận dụng vào đó chúng ta có thể dể dàng tự động tắt cái banner này mỗi khi mở website, đây là script dùng để làm việc đó:

<script>

var draw=false;
var a=0;
function hackson()
{
if(a<5)
setTimeout("hackson();",1000);
if(draw)
adsXPanel_CloseAds();
a++;
}
onload=hackson();

Tại sao không dùng "onload=adsXPanel_CloseAds();" mà phải dùng hàm lặp hackson() để gọi adsXPanel_CloseAds(); ?
Bởi vì source của cái banner quảng cáo này nằm ở trang khác và nó được gọi tới bằng một script ở cuối trang, nếu dùng sự kiện onload để gọi hàm adsXPanel_CloseAds(); thì chắc chắn là không được bởi vì lúc này hàm này chưa tồn tại ( đang còn tải về ),nên không thể tắt banner khi nó xuất hiện, để giải quyết việc này khi sự kiện onload xảy ra chúng ta dùng một hàm lặp hackson(); gọi hàm adsXPanel_CloseAds(); liên tục 1 giây một lần chờ banner quảng cáo xuất hiện. trong source của banner quảng cáo của Google ads có một biến tên là "draw" mang giá trị "true" , tận dụng biến này làm cờ hiệu để gọi hàm adsXPanel_CloseAds(); , bởi vì nếu gọi hàm adsXPanel_CloseAds(); khi nó chưa tồn tại thì sẻ bị báo lổi ngay.

Sử dụng:

bạn hảy xóa các thẻ </body></html> và chèn đoạn script vào, lúc này source của bạn sẻ như sau:
....
....
</BODY> xóa hai thẻ này đi
</HTML> xóa hai thẻ này đi
<script>

var draw=false;
var a=0;
function hackson()
{
if(a<5)
setTimeout("hackson();",1000);
if(draw)
adsXPanel_CloseAds();
a++;
}
onload=hackson();

vây là xong,website bạn sẻ không có hai thẻ </body></html> để kết thúc, lưu ý không có "</script>" để kết thúc, bởi vì khi chèn quảng cáo vào nó sẻ tự đông thêm "</SCRIPT>".

thongtinlaptop
07-11-2006, 21:38
Good, thank you very much !

royal.nguyen
30-10-2009, 13:18
http://royal1318.07x.net/
bạn có cách nào loại bỏ quảng cáo của trang này ko vậy? hình như nó chèn sau body, còn phần login thì mình ko hỉu nó chèn sao lun ( login viết = php)

duykhuong-it
30-10-2009, 14:09
Mình xài chùa của người ta thì phải để người ta quảng cáo trênsite của mình chứ, có ai cho không ai cái gì đâu, nếu muốn mất quảng cáo thì mấy bác cứ bỏ tiền ra thuê host là ổn

royal.nguyen
30-10-2009, 14:22
Mình xài chùa của người ta thì phải để người ta quảng cáo trênsite của mình chứ, có ai cho không ai cái gì đâu, nếu muốn mất quảng cáo thì mấy bác cứ bỏ tiền ra thuê host là ổn

mịa ko bít thì biến bày đặt vào nói nhìu hả ? người ta hỏi cần trả lời chứ ko cần vào bày đặt tỏ vẻ ta đây. biến đi cho đẹp trời

appvz.com
30-10-2009, 14:47
mịa ko bít thì biến bày đặt vào nói nhìu hả ? người ta hỏi cần trả lời chứ ko cần vào bày đặt tỏ vẻ ta đây. biến đi cho đẹp trời

Bác này ăn nói giang hồ quá! Bạn kia nói đúng, sài free phải chịu quảng cáo thôi, nếu tự ý gỡ quảng cáo thì site chắc chắn sẽ die ko kịp ngáp.

ngoc_viet08
30-10-2009, 23:44
byethost (5G space , 200GB BW ,50 mysql , 3mb file max size :() is the good . demo web : http://hotrosv.co.cc web phi lợi nhuận , đừng nói em pr nhé :lick: