PDA

View Full Version : Cảnh cáo lkn: Nói chuyện thiếu suy nghĩ

vikhoa
04-11-2006, 02:04
Post: Mod/Smod cho mình hỏi xíu (http://www.ddth.com/showthread.php?t=104599#post619931)
User: lkn (http://www.ddth.com/member.php?u=21578)
Infraction: Nói chuyện thiếu suy nghĩ

Administrative Note:

Message to User:
@lkn: nói năng cẩn thận 1 chút, đầu óc em bị cái gì mà bảo Mod/Smod cạnh tranh không lành mạnh? Mấy hôm nay nói năng linh tinh nhiều quá, cho nghỉ 1 tuần tự kiểm điểm lại mình nhé.
Original Post:
Chắc là có bác Mod hay Smod nào cạnh tranh không lành mạnh đây. Chịu khó post lại bài mới đi bác

cucumber
04-11-2006, 02:37
sao vikhoa lại delete bài nó report về tôi vậy, để tôi vạch bộ mặt của nó ra cho mọi người thấy nó "đạo đức, đi nhắc nhở mọi người phải biết suy nghĩ khi post bài như thế nào"chứ, tôi đã cố tình không reply lại nó trong thread đó vì sợ làm hỏng thread của mọi người, nhưng nó cố tình đi theo tru tréo suốt thì cũng phải để tôi qua bên box này vạch mặt nó chứ

nó không chỉ thế thôi đâu, nó cố tình hiểu sai ý tôi nói để kiếm chuyện chửi nhau bên thread Tên miền Tiếng Việt ... kia kìa
http://www.ddth.com/showthread.php?p=619905#post619905

thật chưa thấy thằng nào như thằng này, sao cảnh cáo nó mấy lần rồi mà vẫn không ban nick nó đi. Biết là ban nick thì nó vẫn sẽ vào lại (thằng này thì khỏi nói, đi tru tréo với gây sự chửi nhau là nghề của nó), nhưng ít nhất cũng làm cho nó nhớ vì mất gần 2000 bài

Đã nhắc nhở mà vẫn cố đi theo chửi cho bằng được. Thế thì ngồi suy nghĩ vài tuần đi rồi hãy post bài tiếp nhé. lkn cũng đã bị cảnh cáo rồi, chỉ thêm 1 bài như vậy của lkn thì banned vĩnh viễn.

lkn2
04-11-2006, 02:43
Hãy xem lại mình trước khi muốn bắn bỏ người khác
(Bắt chước anh vikhoa: Hãy xem lại mình trước khi nói người khác ngu - sao hôm trước anh không nói với thằng kia nhỉ???)

Có gì thì tôi mới nói U, tự nhiên đi nói U chi, U nói bắn bỏ người khác thật quá đáng, giờ còn cho mình là ngon lắm không bằng.

Tôi nhắc nhở có tí chút, lấy ví dụ minh họa để nhắc U sửa chữa mà U làm gì ghê thế!!! Em chỉ nhắc bác vậy, em có chửi bác ngu này nọ đâu nào, đúng thiệt pó tay với bác...

Pó tay với ông kẹ này, ổng làm như ai cũng gõ tiếng Việt không bằng. Gõ thì không nói, nhưng mà còn rất nhiều "cán bộ" không biết gõ trên bảng mã Unicode đó bác. Bác về nói ông bà nội ngoại hay đại khái là gì gì đó của bác xem họ biết gõ không nha. Nói mà không biết ngượng, còn đòi xử bắn, làm như mình giỏi lắm không bằng.

Cán bộ thì họ hồi trước đào tạo chỉ học mỗi bảng mã VNI, ABC mà thôi, có được nâng cấp Unicode đâu.

Nhắc nhở tí thế mà cũng nhảy lên tùm lum... U xem lại U đi, ví dụ giờ U không biết lập trình hay gì đó, mấy thằng biết nó đòi bắn bỏ U thì U làm thế nào???

cucumber
04-11-2006, 03:31
tiếc là bài report của mày về tao đã bị delete, trong đó tao có riêng 1 bài reply dành riêng cho mày, nó đầy đủ lắm & bị dài nên có lẽ vikhoa thấy tốn database quá nên delete đi (trong đó đầy đủ cả những bài mày đã đi kiếm chuyện, chửi, & tạo report tru tréo về tao & 1adult ra sao). Bây giờ khuya rồi, sáng mai tao lại có bài test nên hẹn mày vào lúc trưa, tao sẽ cố gắng post lại để mọi người thấy mày "đạo đức" đến mức nào

Mày quote thì quote cho đủ tất cả các bài của mày, sao lại chừa ra những phần kia. Nếu nhìn tổng thể cả những bài tao & mày đã post trong thread http://www.ddth.com/showthread.php?p=619905#post619905 thì mọi người sẽ hiểu con người mày thế nào, chẳng cần phải nói.

Vả lại mày đạo đức thì chẳng đến nỗi phải từ Mod -> Register User -> Thành viên cần được theo dõi -> Banned

Hẹn mày trưa mai, sau khi thi xong về tao sẽ reply, mặc dù biết như thế quá ... nhưng đối với mày tao nghĩ cũng chẳng cần thiết phải nghĩ ngợi nhiều (tao đã cố tình không reply trong thread Tên miền Tiếng Việt ... để không làm lạc chủ đề của mọi người nhưng mày vẫn cố tình hiểu sai ý tao để kiếm chuyện & lôi kéo mọi người trong thread đó chửi lại tao đó thôi)

@vikhoa: tôi đã cố tình không tranh cãi với nó & lờ đi trong thread http://www.ddth.com/showthread.php?p=619905#post619905 nhưng nó vẫn cố tình năm lần bảy lượt theo chọc ngoáy, tru tréo tôi, tao report nữa. Vì vậy mong vikhoa đừng delete thread này (muốn xóa thì để 1 tuần rồi xóa cũng được), trong này chẳng làm loãng topic của ai

VnOi
04-11-2006, 05:03
Sao trong ddth ai cũng có thành kiến với Lkn vậy. Em giành riêng cái chữ ký cho Lkn rồi. :D
Uống chai Truýt-tơ cho hạ hỏa đi nào.

vikhoa
04-11-2006, 08:02
Bác về nói ông bà nội ngoại hay đại khái là gì gì đó của bác xem họ biết gõ không nha.

Tôi nhắc nhở có tí chút, lấy ví dụ minh họa để nhắc U sửa chữa mà U làm gì ghê thế!!! Em chỉ nhắc bác vậy, em có chửi bác ngu này nọ đâu nào, đúng thiệt pó tay với bác...

Cãi nhau (chứ không phải tranh luận), hơi 1 chút thì nói người khác này nọ, rồi lôi bố mẹ, ông bà người ta ra nói. Vậy gọi là nhắc nhở tí chút.

Có lẽ cậu lkn này cần được học lại môn GDCD.

@cucumber: Bạn cũng nên tự xem lại cách nói chuyện của mình gần đây nhé, nếu đã biết không nên cãi nhau với loại người như vậy thì hãy làm như VnOi đi.

lkn2
04-11-2006, 17:26
Cãi nhau (chứ không phải tranh luận), hơi 1 chút thì nói người khác này nọ, rồi lôi bố mẹ, ông bà người ta ra nói. Vậy gọi là nhắc nhở tí chút.

Có lẽ cậu lkn này cần được học lại môn GDCD.

@cucumber: Bạn cũng nên tự xem lại cách nói chuyện của mình gần đây nhé, nếu đã biết không nên cãi nhau với loại người như vậy thì hãy làm như VnOi đi.

Nếu vậy thì anh cũng nên xem lại cách xử lý của mình :helpsmili

Không biết có phải anh cố tình hay không, cái lỗi gõ tiếng Việt không dấu của em từ năm 2004 mà đến này anh vẫn còn để trong cái gọi là "Thông báo mới". Trong đó em thấy, có cái sau 1 tuần nữa ấy. Giờ hình như đã 2 năm rồi thì phải. Vậy cái đó anh cố tình hay vô ý, phải chăng anh quá bận, không để ý tới cái đó, mà bận quá nhưng anh vẫn tham gia thảo luận đều :emlaugh:

Còn cái kia, em chỉ lấy ví dụ để nó không nên nói như vậy nữa thôi, chỉ đơn thuần là nhắc 1 tí. Em đã lấy ví dụ ở bài viết kia rồi, nhưng nó vẫn vậy, nên phải lấy thêm ví dụ, nhưng giờ chắc vẫn vậy. Có cần anh phải phóng đại lên quá không? Tại sao cái "đem bắn bỏ" thì anh lại không phóng đại nó lên. Thằng kia nó chửi em ngu sao anh không phóng đại lên, nói cho nó biết: "Trước khi nói người khác ngu nên xem lại mình". Em cảm thấy rằng anh đang cố tình bắt bẻ em, chỉ 1 tí thôi là anh phóng đại nó lên liền, còn tụi kia nó chửi em ngu, chửi em là chó này nọ, lại còn nói cái giọng khinh người đòi bắn bỏ những người không biết thì anh lại coi như không chả có vấn đề gì.

Những thằng kia nó đã đóng góp được gì cho diễn đàn chưa, em chỉ thấy nó vào bàn luận cho vui để nhằm spam, quảng cáo, nói xấu người khác. Quả thật, giờ em đã hiểu, cố gắng đóng góp thì cũng chả được gì, mà chỉ để người khác cố ý làm to chuyện lên để bôi xấu mình. Cái lỗi từ 2004 để tới 2 năm vẫn còn để cứ như vừa mới ấy, có lẽ còn lâu hơn nữa đấy ạ. Thành viên khác xúc phạm em, report xong thì xóa mất tích, vậy là ý gì, sao mấy cái kia xử lý xong rồi sao không xóa luôn. Vậy là có ý gì???

Còn cái bên bài viết tuyển dụng kia, em chỉ góp ý, nói ra nghi vấn mà anh cũng cố thổi cho to tác lên. Em đảm bảo nếu người khác thì anh chỉ nói rằng không phải do cạnh tranh không lành mạnh, mà là do bài viết box sai nên bị xóa và nói cho người đó hiểu. Còn đằng này... Thật uổng công sức đóng góp để rồi Admin đi tin vào cái tụi đang cố tính hạ thấp uy tín của em.

Tại sao PM anh về cái chuyện kia mà anh chả nói 1 lời giải thích, vậy là sao??? Sao lại vậy???

Chắc có lẽ bài viết này sớm bị xóa thôi, hy vọng nó cũng là chuyện bình thường, không cần phải phóng đại lên :helpsmili

love12
04-11-2006, 18:06
Chào mừng chuyên gia spam và chọc khóe người khác lkn2 đã trở lại ddth. Ai cũng hiểu chỉ mình bác lkn là không hiểu vì bác ấy ... quá đi thôi:p.

love12
04-11-2006, 18:18
Chẳng qua là một cái nick, tốn time làm **** gì mà thanh minh rồi làm nick lkn2 làm quái gì. Làm nick khác mà chơi, vui thì chửi nhau rồi ban nick, thế thôi. Có gì mà buồn. Làm nick khác cãi nhau tiếp cho vui cửa vui nhà . Còn nếu cay vikhoa quá thì làm một tuần attack chơi cho vui :D
Thôi chú làm cốc bia cho hạ hỏa đi

Cái nick tôi là nick bình xường nên k tiếc, nick bác ấy là smod nên tiếc lắm chứ, phải giãi bày, phải phân minh, càng nói bao nhiêu thì lại càng lộ rõ bản chất ... (đã nói nhiều lần nên k tiện nhắc lại;)).

Kết luận chung khi tham gia ddth từ lâu rồi là, nếu bài viết hay thread nào có ku lkn tham gia là sẽ có cãi nhau cho dù thành viên nào đó có kiềm chế thì 2,3 bài sau cũng chửi nhau thôi:p.

lkn2
04-11-2006, 18:20
Đấy, giờ thì xem ai chọc khóe ai nha :)

Người khác chỉ nói có vài chữ bình thường mà tức lên chửi người khác ngu này nọ, pó tay

dangthaithinh
04-11-2006, 18:23
theo quan điểm của C.Mác
tranh cãi & xúc phạm là 2 phạm trù mang tính lịch sử, nếu không cẩn thận thì các admin/mod/và Supermod sẽ nhầm lẫn, mà dẫn đến ban nick sai

love12
04-11-2006, 18:33
Đấy, giờ thì xem ai chọc khóe ai nha :)

Người khác chỉ nói có vài chữ bình thường mà tức lên chửi người khác ngu này nọ, pó tay

đấy như tôi nói, ai cũng hiểu nhưng chỉ 1 thằng không hiểu vì nó ... lắm mà!!!

lkn2
04-11-2006, 21:03
đấy như tôi nói, ai cũng hiểu nhưng chỉ 1 thằng không hiểu vì nó ... lắm mà!!!

Sao có nhiều thằng miệng nói không thèm nói mà trong thì cứ tức lên như điên ấy, chán :wacko:

monghoado
04-11-2006, 21:48
Ví như có người này thế này, người nọ thế nọ thì còn có lí do để thanh minh.

Chứ ai cũng phản đối bạn hết thì nên xem lại mình đi lkn ạ !!!

LeVuHoang
04-11-2006, 21:55
Trước đây đọc 1 số thread trong đó có những bài post của lkn, quả thật Hoàng đã không muốn tranh cãi với chú này. Không phải Hoàng post bài này để chọc ngoáy nhưng quả thật là đồng tình với mọi người rằng bạn lkn nên xem lại mình. Bạn còn quá trẻ con và nông nổi:
1. Háo thắng
2. Luôn tỏ vẻ mình biết nhiều
3. Luôn quảng cáo cho WoW (World of Women... hehehe)
Vài dòng, chắc lkn không bắt Hoàng phải chứng minh ;) ?

lkn2
04-11-2006, 21:58
Xem lại á, chả chửi thằng nào hết, chỉ nói mày tao dạy bảo nó vậy mà Admin làm cho to chuyện lên. Trong khi tụi nó chửi đây ngu, chó thì nói rất "nhẹ nhàng mà tình cảm". Còn cái kia, đơn thuần chỉ là 1 nghi vấn, nếu không đúng thôi nhắc nhở chút, có đến mức phải như vậy không? Chỉ là 1 câu nghi vấn, chứ có nói thẳng rằng đích thị như vậy. Chỉ tại cứ thích làm to chuyện lên mà thôi :)

Trước đây đọc 1 số thread trong đó có những bài post của lkn, quả thật Hoàng đã không muốn tranh cãi với chú này. Không phải Hoàng post bài này để chọc ngoáy nhưng quả thật là đồng tình với mọi người rằng bạn lkn nên xem lại mình. Bạn còn quá trẻ con và nông nổi:
1. Háo thắng
2. Luôn tỏ vẻ mình biết nhiều
3. Luôn quảng cáo cho WoW (World of Women... hehehe)
Vài dòng, chắc lkn không bắt Hoàng phải chứng minh ?

Bác này nói chuyện thiếu suy nghĩ này. Cái gì gọi là háo thắng thế bác. Chắc tại em hay giải đáp các thắc mắc cho newbie, viết vài bài chơi nên bác cho em tỏ ra biết nhiều, vậy thì em xin thôi, từ nay không post nữa, ok chứ bác. Luôn quảng cáo á, chưa bằng mấy thằng kia đâu bác à, tại bác có ác cảm với em nên cứ thấy nó to tác vậy. Chắc là do cái "Thông báo mới" kia, liệt kê tên "oách" thế mà lại làm mod, chán...

Bác nói đúng, em còn trẻ mà nhiều thằng cứ hay đi quậy phá em. Tạo chủ đề thảo luận thì cấm có thằng nào đóng góp thêm, chủ đề nào có sai một tí gì là bắt bẻ hết, rồi lại chửi lên, nói này nói nọ. Bác bảo như thế thì em phải làm sao? Bác thử đặt mình vào vị trí của em xem sao nha :)

À bác à WOW là World of World nha, bác nói như thế là sai rồi => theo như suy luận thì là thiếu suy nghĩ đó bác, ác thật

Em chả muốn nói nữa, chán lắm rồi, khỏi tham gia diễn đàn này là xong. Nếu có thể thì admin xóa luôn tất cả các bài viết của em cho nhẹ forum chứ không lại bảo spam, quảng cáo WOW thì mệt...

monghoado
04-11-2006, 22:24
Xem lại á, chả chửi thằng nào hết, chỉ nói mày tao dạy bảo nó vậy mà Admin làm cho to chuyện lên. Trong khi tụi nó chửi đây ngu, chó thì nói rất "nhẹ nhàng mà tình cảm". Còn cái kia, đơn thuần chỉ là 1 nghi vấn, nếu không đúng thôi nhắc nhở chút, có đến mức phải như vậy không? Chỉ là 1 câu nghi vấn, chứ có nói thẳng rằng đích thị như vậy. Chỉ tại cứ thích làm to chuyện lên mà thôi :)
Hay thật. Bạn sẽ chẳng bao giờ khá nối nếu cứ bảo thủ thế này.
Mình dám chắc với bạn là nếu bạn làm trong 1 cơ quan nào đó, người ta cũng hùa nhau đẩy bạn ra thôi.
DDTH là nơi tự do trao đổi...trong khuôn khổ. Ai cũng như ai thôi. Bạn đã tự chuốc bỏ đi quyền công dân của mình trên đất DDTH chứ chẳng ai khác.

Bác này nói chuyện thiếu suy nghĩ này. Cái gì gọi là háo thắng thế bác. Chắc tại em hay giải đáp các thắc mắc cho newbie, viết vài bài chơi nên bác cho em tỏ ra biết nhiều .....
Người ta nói "của cho không bằng cách cho" là vậy đó :)

lkn2
04-11-2006, 22:33
Em biết là em có sai, nhưng admin xử lý như thế là hơi quá mức, chuyện chưa có gì to tác mà cứ thổi cho to lên, cứ dồn hết ác cảm vào người ta :)

Dù gì em cũng đã đóng góp cho diễn đàn gọi là chút ít. Thế mà lại đem xử toàn nhắm vào em, còn mấy thằng kia thì cứ như không có chuyện gì. Đó là cái mà em cảm thấy khó hiểu nhất.

Thôi em xin thua, Admin còn bảo thủ hơn cả em, xử xong là vậy, có sai cũng chả thèm sửa làm gì, hic hic

@monghoado: Ở công ty thì em phải tập nịnh hót chứ bác, không thì có mà mất việc. Còn trên forum thì mình cứ nói thẳng, đâm ra những người bị em nói thằng cảm thấy ghét thôi. Người khác chê thì không sao, chứ em mà chê là hùa vào nói liền à. Chắc không cần em phải lấy bằng chứng nhỉ, ai thì người đó sẽ tự biết thôi mà :) Bác không thấy sao, cái lỗi đánh tiếng Việt không dấu lúc em mới biết vi tính từ năm 2004 mà nó vẫn cố tình lấy ra để nói khó em. Còn việc tại sao admin để lâu đến như vậy thì tới giờ nay em vẫn chưa tìm ra được nguyên nhân :D

Lại còn chuyện cái bài viết kia, rõ ràng em nói về Googlebot, thế mà 1 đống thằng vào chửi em rồi toàn vẽ qua chuyện con Google Adsense. Pó toàn thân!!!

vikhoa
04-11-2006, 23:05
Thế theo lkn thì đây là forum nên được quyền nói "thẳng", mà "thẳng" theo ý của lkn là có quyền "mày tao", có quyền lôi hết ông bà, bố mẹ người khác ra nói ?

Ở ngoài đường mà thế thì chắc không nói được quá 2 câu là vào viện rồi.

Hơn 2000 bài của lkn, tại sao từ hồi nhận cảnh cáo năm 2004 đến bây giờ tôi mới tiếp tục cảnh cáo và ban nick?

Bởi vì mặc dù lkn thỉnh thoảng cũng hơi quá đáng, nhưng có thể chấp nhận được và chưa đến mức cảnh cáo. Chỉ đến những bài cãi nhau tay đôi với 1adult gần đây thì tôi thấy là quá đáng và không thể không cảnh cáo.

Với những người khác, tôi đều nhắc nhở trong 1 số trường hợp có thể chấp nhận được.

Hơn 6 năm nay, từ khi mở DDTH đến giờ, số người bị tôi banned nick là không nhiều, chưa đến 30 người, chiếm 1 tỉ lệ quá nhỏ trong tổng số members của DDTH. Tôi nhắc nhở cũng không quá nhiều người và tôi cảm thấy là tôi xử lý đúng, mọi người đều đồng tình.

Tôi không biết năm nay lkn bao nhiêu tuổi, nhưng chắc là chưa đến 24-25. Khi nào bạn bằng tuổi tôi, lúc đó nghĩ lại tôi chắc rằng bạn sẽ nhận ra những điều tôi và mọi người nói hôm nay.

Và đây là bài cuối cùng của tôi về chuyện này. Nếu lkn vẫn cảm thấy không phục thì tôi cũng không cần thiết. Bạn có thể tìm 1 forum khác về IT để tiếp tục con đường của bạn.

2 nick lkn và 1adult bị banned 1 tuần. Nếu các bạn vẫn muốn dùng nick cũ thì sau 1 tuần quay lại. Tôi chỉ banned 1 tuần là để các bạn tự suy nghĩ lại mình, nếu cảm thấy không ưa nhau được thì tốt nhất là tránh nhau ra. Nhưng chỉ cần 1 bài "cãi nhau" giữa 2 người dẫn đến mức quá đáng thì tôi cũng chẳng để nick của 2 bạn làm gì nữa.

Nick chỉ là 1 cái nick mà thôi, đăng ký cái khác rất dễ dàng. Nhưng nếu bạn có lòng tự trọng thì bạn phải biết coi trọng cái nick của mình như chính bản thân mình. Cho dù trên forum không ai biết bạn là ai nhưng mọi người biết bạn qua cái nick. Nếu bạn nghĩ rằng "bị banned thì đăng ký cái khác", tôi nghĩ bạn đang tự xem thường danh dự của mình đấy.

lkn2
04-11-2006, 23:16
Hic hic, em chỉ mong có câu trả lời như thế này của Admin thôi, vậy có phải tốt hơn không nào? Em chịu em sai, hy vọng lần sau sẽ không bao giờ chấp vặt tụi kia nữa :)

Em không có ý nghĩ bị ban thì đăng ký khác anh ơi, oan cho em! Nếu em có ý nghĩ đó thì chả phải đôi co như thế này, hồi vụ chợ điện tử, tụi nào đó mạo danh nick em nói bậy bạ em cũng đã phản đối quyết liệt.

Còn cái kia, anh vẫn chưa thật sự hiểu cái nội dung. Em thấy ông bạn kia xúc phạm hơi quá đáng, nên chỉ muốn lấy ví dụ minh họa cho ổng hiểu để không nói vậy thôi. Chỉ là em lấy ví dụ hơi cay quá thôi, chứ không hề có ý chửi ông bà cha mẹ. Nhìn vào mình và những người thân của mình trước khi đòi bắn bỏ người khác thôi :)

vneye
04-11-2006, 23:54
Lkn nổi tiếng rồi nhé, bao nhiêu người biết đến, ngay cả tớ cũng chưa hiểu hết tại sao lại vào đây theo dõi thread lkn bị report.

Lkn đọc lại Thông điệp của LeVuHoang nhé, nhưng đọc không chưa đủ, cần suy nghĩ thêm nữa cơ, không phải pác ấy post mà không suy nghĩ đâu, chẳng qua lkn cần phải phân biệt được cái nào là thông điệp, cái nào là chỉ trích, đừng gộp chung tất cả lại.

Chắc bạn cũng giỏi (theo suy nghĩ của tớ). Thấy bạn post nhiều và giải đáp nhiệt tình. Khi bạn giải đáp 1 vấn đề cho người khác, hoặc làm 1 tutorial, cảm thấy rất tự hào và thỏa mãn đúng không, nhưng thử đứng trên phương diện người khác đọc bài mình, xem lại cách hành văn nhé.

Cuối cùng, nếu hơn 2000 post của lkn đều là spam, có lẽ nick cậu nên ban từ lâu rồi, tại sao admin không làm vậy?

p/s: 2000-1800=200 -> chắc cũng gần bằng số bài lkn bị del nhỉ, kaka (dự đoán thế)

--Đôi lời--

lkn2
05-11-2006, 00:37
Bác có biết vì sao em cố gắng giải đáp không, em viết tut, nhưng em cố tính nói thêm một số ý "độc" để cho những người giỏi thấy vậy mà viết bài để em học hỏi chút ít. Nhưng có lẽ nó không có tác dụng mà chỉ làm họ thêm ghét em, thôi, từ này em không làm như thế nữa.

Bác lại nói oan cho em nữa rồi, em mới 1800 thôi, chưa tới 2000 đâu bác :D

SweetGinger
05-11-2006, 01:20
Cách đây cũng chưa lâu, khi LKN dc VK set MOD, tôi đã PM cho VK nói rằng: em/bạn hãy chọn người có tài/đức vì tôi thấy cách nói của LKN rất kiêu ngạo/phản cảm, rồi sau đó còn lên SM eheee

không sao, đó chỉ là 1 trong N mem trong đàn, hy vọng rằng LKN sẽ hiểu/sửa

lkn2
05-11-2006, 02:03
Có lẽ bác nên nhìn nhận lại, cách nói chuyện hài hước cho vui thôi chứ chưa bao giờ kiêu ngạo, phản cảm cả. Chắc có lẽ nói hài một chút nó gây phản cảm ở một số người như bác chẵng hạn :)

Em đồng ý là có lúc em nói móc 1 chút, nhưng cũng chỉ để cho các "cao thủ" cảm thấy "thẹn" mà "trổ tài" thôi, bác thông cảm cho em nha...

SweetGinger
05-11-2006, 03:23
LKN bạn/em lên suy ngẫm 1 chút, ko phải mình tôi đả kích/tảy chay em, chẳng ai ghét bỏ em cả, nếu 1 vài người phê bình thì khác, theo anh thấy là đa số, hãy bình tĩnh, đừng bỏ phí gần 2K bài em đóng góp cho đàn (dù hay hay dở)

Hy vọng gặp em ở tuần sau hay tháng sau hoặc năm SAU là 1 MOD/SM chững trạc
THÂN

LeVuHoang
05-11-2006, 03:47
À bác à WOW là World of World nha, bác nói như thế là sai rồi => theo như suy luận thì là thiếu suy nghĩ đó bác, ác thật

Thiệt tình... đây đúng là lộ rõ cái sự không suy nghĩ của bạn :).
Rõ ràng sau từ WoW - World Of Women Hoàng đã có 3 từ "hehehe" là có ý chọc bạn :).
Nói ít hiểu nhiều, mong bạn chóng "nhớn" :rolleyes:

Thêm vài dòng nữa cho bạn lkn suy nghĩ:
1. Hoàng làm gì, trước khi post nếu không chắc chắn thì cũng phải kiểm chứng lại cho rõ
2. Một người đã biết bạn "quảng cáo" cho website nhiều như thế chẳng lẽ chưa "tò mò" vào wow của bạn bao giờ ? Thế nên việc không biết wow của bạn là viết tắt của từ gì thì hơi vô lý nhỉ
Bạn cứ y như nhóc tì lớn xác, nói mà không chịu suy nghĩ gì cả mặc dù chỉ cần 1 chút logic là hiểu ra.

Vài dòng

kcreative
05-11-2006, 10:46
một bài viết của lkn :O

Singapore là cái quái gì, quả thật sai lầm khi so sánh VN với Singapore. Mọi người nghĩ thử xem, nước nó có tẹo à, chia trung bình đầu người ra tất nhiên phải nhiều, tụi Tư Bản đầu tư vào nhiều, tiền nhiều hơn người thì chia ra phải nhiều hơn 80 triệu dân ở VN. Còn nữa, cái nước đó có bị ảnh hưởng của chiến tranh không hè, Vn mình phát triển là để mọi người cùng giàu, ko muốn kéo dài khoảng cách giàu nghèo mà mong muốn khoảng cách đó ngắn. Vì vậy thời gian sẽ là lâu, làm được như vầy trong 30 năm thì có 10 thằng Mỹ làm cũng không bằng. Khoảng vài năm nữa, thế hệ 8x lên thay các vị 6,7x thì chắc sẽ có đổi khác
http://ddth.com/showpost.php?p=587439&postcount=140
Xem cái forum 'Cảnh cáo - Vi phạm' toàn thấy tên lkn :D
- Cảnh cáo lkn: Nói chuyện thiếu suy nghĩ
- Cảnh cáo lkn: Xúc phạm thành viên khác

ai cũng kg thích lkn cả :D
me too :P

vikhoa
05-11-2006, 11:05
Tôi không nói thêm với lkn nữa, để cậu ấy tự suy nghĩ.

Với các bạn khác, tôi không hiểu tôi set cho lkn lên SM lúc nào mà các bạn nói thế nhỉ? lkn chỉ lên làm Mod box Internet/Web 1 thời gian mà thôi.

love12
05-11-2006, 11:05
Tôi cũng chả muốn cãi nhau làm gì và cũng đã cảng báo lkn rồi, nếu thích cãi nhau thì tôi chiều, tôi mất nick thì reg cái # còn chú thì mất cái SM như vậy xem ai thiệt hơn. Đã cảnh báo rồi còn k nghe để giờ bị tiêu luôn.

Có lời khuyên là chú nên coi lại cách nói chuyện của mình, mình nghĩ k có gì nhưng người khác cảm thấy khó chịu, còn xem đó là chọc khóe thì mất lòng là đúng rồi.

Thôi có gì bỏ hết, tất cả cùng tiến bộ.

Góy ý chân thành nếu k tiếp thu thì thôi, pó tay.

love12
05-11-2006, 11:07

Với các bạn khác, tôi không hiểu tôi set cho lkn lên SM lúc nào mà các bạn nói thế nhỉ? lkn chỉ lên làm Mod box Internet/Web 1 thời gian mà thôi.

thấy cái nick của lkn lâu lâu lại hiện chữ Super Mod mà(lâu lâu để 1 tí rồi lại cất đi!!!), ai cũng thấy chỉ mình vk không thấy!

lkn2
05-11-2006, 14:18

Đấy, tụi nó cố tình chơi em nên nói em làm SM đấy :emlaugh:

Tất cả đều là do ghen tức người khác mà sinh ra thôi, giờ em chả thèm quan tâm, thằng nào tức kệ nó, để cho nó thấy nhục :lick: Sống trên đời thì đừng nên ghen ăn tức ở, chơi mấy cái trò bẩn như vậy nha các bác

p/s: 2000-1800=200 -> chắc cũng gần bằng số bài lkn bị del nhỉ, kaka (dự đoán thế)
Em thấy cái xử lý của admin chán quá nên tự Del đấy bác à, em del các bài tut, thread, may mà del sớm, nhưng giờ vẫn có người bảo em là quảng cáo, háo thắng, tự cao

@kcreative: Thôi đi bác à, bác cú em cái vụ làm Paypal của bác nên vẽ ra, bài viết đó thì có gì sai, ý kiến của tôi là vậy đó. Nếu bác không thích Việt Nam thì mời ở bên đó luôn, khỏi về nữa!

Lỗi 1 phần cũng do admin thôi, để trong cái Thông báo mới như thế, mà bảo sao tụi nó không cú em, có lý do để quậy mà http://ddth.com/images/smilies/emlaugh.gif Mà lại toàn tính điểm sai thôi à, không tính điểm đóng góp, thôi cho em xin, hic hic. Ít ra anh cũng phải thông cảm, đằng này lại làm lớn lên, nó có chửi anh như thế đâu, nên anh đâu có biết. Trước khi xử lý ai đó, nên đặt mình vào vị trị của người đó xem vì sao lại thế rồi mới xử. Tụi nó làm tập thể 4-5 đứa mà, một mình em địch không lại...

80% người vào đây viết bài đều cú em vì lý do nào đó, có cơ hội rồi đó, tha hồ nha các bác :)

lkn2
05-11-2006, 14:53
quan hệ không tốt với nhân dân nơi cư trú, không đủ tiêu chuẩn :D

Hình như chỉ một "bộ phận dân cư xấu tính", thấy không bằng người khác thì chọc phá thôi bác à... hoặc "cố tình" làm gì đó...

VietDuc
05-11-2006, 15:54
Thôi nha, đủ rồi đấy, tự nhiên cãi nhau chả ra cái gì cả. Mỗi người nhịn một chút thì chết ai? Lời nói chẳng mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau. Các cụ dạy cấm có sai bao giờ :D

Nếu tiếp tục, DDTH mất đi một Mod nhiệt tình như lkn, mất đi một member đóng góp nhiều kiến thức về mấy khoản online services như adult1... và các member khác nhw cumcumber v..v.. Vậy cái kết cục đó có dở hơi hông nhỉ??? Giờ anh closed thread này ở đây để mọi người "back to work" nhá. Như vậy có "lợi" cho DDTH và các member khác hơn.

Ai đồng ý... giơ tay lên... (tự giơ tay trước gương thui).

Closed. have fun!