PDA

View Full Version : Hu hu giúp tui với

tuanvu_lk
02-11-2006, 21:35
Mình có cái máy Celeron 2.4GHz 128kb cache bus 400
main Asock P4I45GV
Ram 256Mb Bus 266Mhz
VGA Asus GeForce 64MB
HDD 40G seagate IDE 100
đừng chê cấu hình nha vì máy net cho tụi nó chơi mà
ko bít nó bị sao mà khi khỡi động màn hình hok lên chi nghe ba tiếng bip liên tuc thui mà CPU vẫn chạy đèn vẫn sáng test nguồn bình thường mà mỗi tội màn hình ko lên nhưng VGA gắn vô main khác vẫn chạy bình thường
hic hic
giúp em với Help me

changtraingheo
02-11-2006, 22:53
bạn coi lại ram thử xem. cắm chặt lại ram hoặc lau bụi. Nếu như mọi thứ vẫn chạy bình thường thì coi lại màn hình. Nếu màn hình bình thường thì mình bó tay

tuanvu_lk
03-11-2006, 17:15
Ram bình thường gắn vô máy khác vẫn chạy màn hình ok ko co' ji` cã vì net nhiều máy thữ mà

penD820nongqua
03-11-2006, 17:25
main này có VGA onboard sài tạm đi

THANGNAM
03-11-2006, 18:35
Mình có cái máy Celeron 2.4GHz 128kb cache bus 400
main Asock P4I45GV
Ram 256Mb Bus 266Mhz
VGA Asus GeForce 64MB
HDD 40G seagate IDE 100
đừng chê cấu hình nha vì máy net cho tụi nó chơi mà
ko bít nó bị sao mà khi khỡi động màn hình hok lên chi nghe ba tiếng bip liên tuc thui mà CPU vẫn chạy đèn vẫn sáng test nguồn bình thường mà mỗi tội màn hình ko lên nhưng VGA gắn vô main khác vẫn chạy bình thường
hic hic
giúp em với Help me
Khi môt motherboard đã có sẵn môt display device (card màn hình onboard) thì khi cắm thêm 1 card màn hình bổ sung vào máy (tại PCI slot hoặc VGA slot), có thể sẽ gây ra conflict ( xung đột ) giữa hai card và màn hình tối đen.
Trong trừong hơp này bạn thử:
- Disable driver của card màn hình onboard ( vào control panel--->system-->Hardware---> Device Manager.)
- Cắm card màn hình mới vào máy.
-Start máy, cài driver đúng cho card màn hình mới

tuanvu_lk
05-11-2006, 15:33
híc nói như mấy bác VGA onboard còn xài được thì em chẵng hõi mấy bác làm ji` tại nó tiêu rùi mới bõ mấy trăng k mua cái VGA khác chứ em đâu có thừa tiền nếu em mà vào được Bios thì hay bít mấy

tuanvu_lk
05-11-2006, 15:34
ko khỡi động được nữa chứ vào Windows hichic

hoang_khuong
05-11-2006, 16:03
Đây là bệnh thường gặp của Asrock, dàn máy nơi mình làm việc cũng thế đó.Nhiều khi bật lên chẳng nghe thấy tiếng bip nào không biết đường chuẩn bệnh luôn, lấy tất cả các link kiện ra chùi 1 hồi gắn lại, hên thì nó chạy, xui thi chịu.Đem đi bảo hành đi bạn (nếu còn trong thời gian BH)

tran_phong
05-11-2006, 21:18
híc nói như mấy bác VGA onboard còn xài được thì em chẵng hõi mấy bác làm ji` tại nó tiêu rùi mới bõ mấy trăng k mua cái VGA khác chứ em đâu có thừa tiền nếu em mà vào được Bios thì hay bít mấy

vào tắt cái vga onboard trong cmos coi có không, mình nhớ cái main này phải tắt vga onboard. Còn nếu không thì có lẽ cái slot AGP lâu ngày đóng bụi nên tiếp xúc không tốt => lau chùi kỹ lại. Trường hợp xấu nhất là slot AGP hỏng.

tuanvu_lk
06-11-2006, 09:48
hic cũng cái main Asock nhưng thữ gắn VGA card thì vẫn chạy ào ào có cần phãi tắt gì đâu mà có được Cmos hay Bios gì đâu chắc đem đi bão hành quá