PDA

View Full Version : Ngân hàng thanh toán cheque của Google Adsense

bountyhunter
27-10-2006, 15:11
Chào mọi người,

Hôm nay tôi đã điện thoại hỏi hết mấy ngân hàng lớn của VN thì nhận được bảng thông báo về việc nhận thanh toán cheque của nước ngoài như sau:

- VCB: anh em đã cho biết roài nên khg hỏi
- ACB: chúng em không có nhận thanh toán ạ
- Eximbank: Thời gian nhận được tiền là từ 1 tháng đến 2 tháng, phí clear cheque bèo nhất là 26 đô
- Sacombank: tụi em chỉ có clear cheque cho những khách hàng thân thuộc, đã giao dịch lâu với ngân hàng thoai.

Thiệt là pó tay với các bác Việt Nam, đã sắp vào WTO rồi mà còn thế này thì thiệt là rõ chán.

Mọi người ai đã từng đem cheque đến ngân hàng đổi tiền thì post lên cho mọi người tham khảo với. Hy vọng là thog6 tin trên sai lệch

1adult
28-10-2006, 15:28
Ai bảo thế, tôi qua VCB nó đòi hộ khẩu, tạm trú tùm lum, qua ACB chả đòi gì, nộp phí xong nó bảo 1 là nó sẽ gửi về nhà, 2 là gửi vào tk cho mình.

Đến VCB thấy thái độ tụi nhân viên mà chán, qua ACB thấy có khác, rất vui vẻ và nhiệt tình.

dreamstar
28-10-2006, 23:17
chào cậu "mang kiếp cầm ku" :D, đối với NH acb thì mất bao lâu để có thể nhân tiền và fee bao nhiêu vậy???

Cám ơn

disconnect
29-10-2006, 17:24
Ai bảo thế, tôi qua VCB nó đòi hộ khẩu, tạm trú tùm lum, qua ACB chả đòi gì, nộp phí xong nó bảo 1 là nó sẽ gửi về nhà, 2 là gửi vào tk cho mình.

Đến VCB thấy thái độ tụi nhân viên mà chán, qua ACB thấy có khác, rất vui vẻ và nhiệt tình.
Lần đầu tiên nghe thấy ACB đổi cheque cho mình
còn đổi ở VCB dễ thôi mà, nếu địa chỉ ở trường thì mang thẻ sinh viên
địa chỉ chỗ trọ thì mang giấy tạm trú
miễn sao có giấy tờ trùng địa chỉ của cheque

1adult
29-10-2006, 17:58
Lần đầu tiên nghe thấy ACB đổi cheque cho mình
còn đổi ở VCB dễ thôi mà, nếu địa chỉ ở trường thì mang thẻ sinh viên
địa chỉ chỗ trọ thì mang giấy tạm trú
miễn sao có giấy tờ trùng địa chỉ của cheque

Có thể bạn ở tỉnh hay k tới chi nhánh lớn, chứ tôi tòan đổi ở ACB, tôi đang ở trọ nên giấy tạm trú phiền phức nên k thèm qua VCB. Thái độ phục vụ của nhân viên ACB tốt hơn 100 lần VCB, mặc dù ATM và Visa tôi cũng làm bên VCB nhưng k ưa nó chút nào.

Chưa thấy thì không phải là không có!!!

disconnect
29-10-2006, 19:37
ACB tôi cũng hay đến, nói chung ở đâu cũng thân thiện, nhưng nhân viên ACB có vẻ xấu hơn mấy em ở VCB :D
đổi ở ACB thời gian bao lâu vậy

1adult
29-10-2006, 20:32
ACB tôi cũng hay đến, nói chung ở đâu cũng thân thiện, nhưng nhân viên ACB có vẻ xấu hơn mấy em ở VCB :D
đổi ở ACB thời gian bao lâu vậy

30-45 ngày, .................

skidrock
30-10-2006, 07:34
- Eximbank: Thời gian nhận được tiền là từ 1 tháng đến 2 tháng, phí clear cheque bèo nhất là 26 đô
Không biết có nhầm lẫn không nữa ....
Đọc trên rất nhiều diễn đàn nói về việc đổi check ...
Fee Từ $15 đến $25 sợ thiệt .... Mọi người đều bị Bank nó lừa rùi .....
Kiếm được chút tiền ....Ra gặp bon Nhân viên của bank chẳng biết luật lệ gì cả ...Nói một câu mà người đi dổi check xém nữa thì xỉu rui ....còn gì nữa ...!

disconnect
30-10-2006, 09:02
Rõ ràng bọn bank VN ăn trên sức lao động của người khác
xem trên report của Google adsense thấy lúc nào cheque clear sau 5-6 ngày
còn mình nhận tiền thì ít nhất cũng mất 1 tháng 6 ngày

mike1986
30-10-2006, 22:36
Vậy có ai tổng kết là ACB, VCB, EAB nhận thanh toán cheque tối thiểu bao nhiêu và tốn fee bao nhiêu không? Quên, còn thời gian nhận nữa chứ. Thanks lắm lắm

bountyhunter
31-10-2006, 00:40
Hix, chán cái nước này quá. Chả có cái nào làm cho ra hồn được. Vậy là ACB có cho đổi tiền à. Lại chỗ ACB trên Nguyễn thị Minh Khai đó à?

gio_thoi_nguoc
31-10-2006, 08:56
Làm đã kô ra tiền, đến khi ra lấy cũng không được...sát phạt nhau quá làm sao mà sống đây ???

babyconan
07-11-2006, 16:19
mọi người nên hiểu rõ hơn về cách hoạt động của Ngân hàng trong việc clear check.Tiền phí clear oversea check(ko phải check phát hành từ nước bản xứ) khá cao từ 10USD đến 20USD bao gồm tiền phí dịch vụ và tiền gửi check về ngân hàng phát hành check.
Sau khi bạn đưa check cho ngân hàng địa phương(vi dụ Việt Nam),họ sẽ gửi bưu điện về cho Ngân hàng phát hành(ví dụ US),bên Ú sẽ kiểm tra và chấp nhận check hay ko và gửi tiền cho ngân hàng VN.Thời gian gửi check ngượce về US mất từ 10 đến 20 ngày làm việc,thời gian Us chuyển tiền về bank VN mất 5 đến 10 ngày làm việc.Nếu check bị bên US từ chối do lỗi gì đó thì bạn vẫn bị charge tiền phí bưu điện do gửi check đi.
Đó là quy trình chung cho các bank thế giới khi nhận check từ các nước khác.

mike1986
07-11-2006, 19:42
Vậy là vẫn chưa ai có kinh nghiệm bên ACB hoặc EAB :(

huyhoadmt
07-11-2006, 22:01
Không biết có nhầm lẫn không nữa ....
Đọc trên rất nhiều diễn đàn nói về việc đổi check ...
Fee Từ $15 đến $25 sợ thiệt .... Mọi người đều bị Bank nó lừa rùi .....
Kiếm được chút tiền ....Ra gặp bon Nhân viên của bank chẳng biết luật lệ gì cả ...Nói một câu mà người đi dổi check xém nữa thì xỉu rui ....còn gì nữa ...!

Bó tay với các bố, tui chỉ lĩnh séc google lần đầu nên chỉ có 1 lần kinh nghiệm, và kinh nghiệm của tui là ra Vietcombank Hoàng quốc việt, địa chỉ ko nhớ, nói, cho em nhờ thu cái séc ---> vâng, anh cho em xin CMND, hộ khẩu hoặc giấy tờ tùy thân + hộ khẩu, Ok
Được anh à, à mà anh ơi, trong CMND ghi Nam định, còn hộ khẩu ghi Nam Hà --> bó tay được , chị ơi, ngày trước nó là Nam Hà bây giờ tách ra thành Nam định, --> anh đợi em chút , sếp ơi có trường hợp thế này ....... Ok được rồi anh ạ, anh chờ em chút, ...........
Đây ạ, anh cho em xin phí 18000 VNĐ , ok
được rồi ạ, em cảm ơn.
Thế bao giờ lấy được hả chị?
Khoảng 1 tháng hoặc hơn anh à
Vâng em cảm ơn, chào chị ạ
Chào anh.
À chị ơi, em gửi tiền luôn vào tài khoản được ko,
vâng được ạ, anh ghi số TK cho em
Dạ đây ạ,
Được rồi, khi nào tiền được chuyển vào tài khoản của anh em sẽ gọi đt báo cho anh. anh vẫn dùng số đt khi đăng ký tài khoản chứ?
dạ em dùng số khác,
vâng anh ghi cho em
..... cảm ơn anh

32 ngày sau
A lô, anh HHHHHHHHHH phải không ạ, tiền anh nhờ thu séc có trị giá 114,5$ đã được chuyển vào tài khoản của anh, anh có thể kiểm tra tài khoản để rõ
Chào anh

------------------->>>>>>>>>>>>>>
Tổng chi phí lĩnh 1 cái sec 114,5$ mất tất cả 18000 VNĐ

maihoanghai
08-11-2006, 17:12
xin cho hoi tao Google AdSense nhu the nao vay giup minh voi

maihoanghai
08-11-2006, 17:19
Việc mở tài khoản AdSense nhu the nao vay giup minh voi gui ve theo dia chi maihoanghai2001@yahoo.com

mike1986
08-11-2006, 19:58
www.google.com/adsense <~ Vào đây mà đăng ký.

mattroiviet
09-11-2006, 19:39
Bác huyhoadmt nói đúng đấy.... em ra đổi cheque bên VCB cầu giấy ( Đường Hoàng Quốc Việt đó ) mất có 1$ ( = 16000VND ) cho 339.42$ thủ tục thì quá đơn giản...

Lần đầu tiên bạn đưa CMT và Hộ Khẩu hoặc giấc xác nhận của CA địa phương là địa chỉ ghi trong tờ cheque là chính xác.... Các lần tiếp theo chỉ cần đưa mỗi tờ cheque và CMT thế là ok

chờ khoảng hơn 1 tháng ra check tài khoản và thấy có tiền ngoài ra thì sau khi nhận tiền nếu trên 5 triệu còn bị đánh thuế số tiền hơn 5 triệu đó của em bị đánh thuế là

339.42$ = 5.433.000 VND
đánh thuế 10% với số tiền 433.000 VND tức là cũng chỉ mất có 43.000 VND thôi chẳng bõ bèn gì cả...
Còn bác nào mà nhận được ít hơn 5 triệu VND thì yên tâm là chỉ mất 1$ tiền phí thôi...

Thế nhé... nick em là victory81024 bác nào có ý kiến cứ hỏi

huyhoa
26-11-2006, 11:47
không biết mọi người thấy thế nào, hay bọn ngân hàng khác nó làm ăn vớ vẩn, (à mình là huyhoadmt, hôm nay mới reset lại cái pass của nick này được nên dùng nick này). Mình đang chờ cái check thứ 2, cũng 114$ nữa, à, cho hỏi mattroiviet làm trang web về gì mà 1 tháng kiếm tận hơn 300$ thế, làm ơn pm vào nick mình nhé, đùng post here, (giữ bí mật chung cho google - he he ) hoặc addd nick mình hnpuonline rồi lúc nào chat. Ok?

khonggianmang
26-11-2006, 12:52
VCB : khoang 45 ngày, chi phí khoảng 10 usd
ACB: khoang 2 den 4 tuần, chi phí khoảng 12 usd
Eximbank : khoang 2 tuan, chi phí 25 usd

Hình như là vậy,nếu sai chỗ nào, anh em chỉnh dùm

BoTayConGaQuay
29-11-2006, 00:44
chờ khoảng hơn 1 tháng ra check tài khoản và thấy có tiền ngoài ra thì sau khi nhận tiền nếu trên 5 triệu còn bị đánh thuếTrên 5 triệu thì bị đánh thuế hử? mình lãnh money hoài chẳng nghe ngân hàng nó nói gì cả? (hay là nó quên lol)

disconnect
29-11-2006, 07:56
không biết mọi người thấy thế nào, hay bọn ngân hàng khác nó làm ăn vớ vẩn, (à mình là huyhoadmt, hôm nay mới reset lại cái pass của nick này được nên dùng nick này). Mình đang chờ cái check thứ 2, cũng 114$ nữa, à, cho hỏi mattroiviet làm trang web về gì mà 1 tháng kiếm tận hơn 300$ thế, làm ơn pm vào nick mình nhé, đùng post here, (giữ bí mật chung cho google - he he ) hoặc addd nick mình hnpuonline rồi lúc nào chat. Ok?

làm web*** chứ web gì nữa :w00t: :w00t:

ilovemoney
29-11-2006, 10:10
lúc tôi đổi cheque ở VCB chị đổi checque có hỏi tôi là chị đổi cheque của Google nhiều lắm nhưng cao lắm cũng chỉ vài trăm dollar , sao em lúc nào cũng 3-4 ngàn hết vậy , đơn giản thôi , vì tôi là pro mà , tôi thấy kiếm tiền chỉ đủ để ăn sáng uống cà phê giỏi rồi , tôi kiếm được 3-4 ngàn nhưng sẽ có người kiếm được 5,6 ngàn , 10 ngàn , nhìn xuống thấy mình hơn rất nhiều người nhưng nhìn lên thấy mình cũng chẳng hơn ai .

love12
29-11-2006, 11:28
có tiền xài là giỏi ? Vậy bro kiếm được bao nhiêu?

ilovemoney là trùm đó, nói về GA thì tôi chỉ thấy trên ddth có bác đó và bác ibill(dạo này mất tích) thì phải .

nghe nói bác VPPC kiếm dc nhiều lắm nhưng đã PM cho bác địa chỉ rồi mà chưa nhận dc cái photo của bác đó, chưa bao giờ tin nổi;))(đừng giận!)

klasdfe
29-11-2006, 13:53
thank you , kiếm được 1-2 ngan dollar từ google đối với tôi là quá dễ , dễ đến mức nó như là đã nằm trong túi của tôi rồi , lúc nào cần thì lấy ra xài thôi .

3-4 ngàn thì buộc tôi phải suy nghĩ , hôm nay tôi chỉ cho các bạn kỹ thuật cơ bản nhất để làm mấy site chuyên make money from adsense , gôgle nó trả cho các bạn dựa vào hệ thống smart pricing , smart pricing nó sẽ đánh giá site của bạn có tiềm năng cho advertisers không , ví dụ nếu bạn làm site về bán máy ảnh gôgle sẽ đánh giá site bạn có tiềm năng hơn là bạn làm site về hướng dẫn sử dụng máy ảnh , vì vậy nó sẽ trả cao hon cho mỗi click , vì vậy site bạn phải rõ về nội dung để gôgle hiểu site bạn nói gì , có tiềm năng hay không . Nhiều bạn cứ quăng cả đống keywords insurance , mesóthelioma , health ... rồi yên tâm chờ gôgle trả cao thì chẳng hiểu gì về adsense cả , nếu site bạn chuyên về dating , một keywords không được trả cao , nhưng clear về nội dung vẫn được trả cao , sắp xếp nội dung là một phần rất quan trọng .

Nhưng cùng một nội dung các bạn cũng nên để trên 4,5 site , sẽ có site gôgle trả cao nhất , các bạn tập trung vào site đó ,

Trafic phải là từ các nước âu mỹ , cái này là đương nhiên rồi , nếu là từ vietnam thì không có hy vọng .

Traffic là phần quan trọng nhất , nhưng kỹ thuật thiết kế site của bạn để gôgle nó trả cao cũng rất quan trọng , cái này thuộc về kinh nghiệm nên cũng rất khó nói , có lẽ ở đây 99% các bạn không biết về kỹ thuật smart pricing của gôgle , đây là điều các bạn phải biết khi làm adsense .
kỹ thuật smart pricing... những thứ khác bác nói rất đúng, tui công nhận nhưng cái này thì ...bó tay, thế mà có người tung hô là top earner của ddth http://ddth.com/images/icons/icon10.gif quá thất vọng

love12
29-11-2006, 15:37
kỹ thuật smart pricing... những thứ khác bác nói rất đúng, tui công nhận nhưng cái này thì ...bó tay, thế mà có người tung hô là top earner của ddth http://ddth.com/images/icons/icon10.gif quá thất vọng

sao hay có thầy rùi thế nhỉ???

klasdfe
29-11-2006, 16:06
sao hay có thầy rùi thế nhỉ???bác này chỉ được cái nói vớ vẩn. theo bác thì thế nào là thầy rùi, hả? tui kg nói lạc đề, còn bác tự nhiên nhảy vào nhận xét cá nhân tui, chính động tác này của bác mới gần với hai chữ thầy rùi đấy.

smart pricing là cái gì mà bác nói là áp dụng kỹ thuật smart pricing? bác trả lời được kg ? nếu kg thì bác cứ đi tìm tài liệu về đọc cho kỹ đi rồi lên đây tui với bác nói chuyện tiếp.

love12
29-11-2006, 18:10
bác này chỉ được cái nói vớ vẩn. theo bác thì thế nào là thầy rùi, hả? tui kg nói lạc đề, còn bác tự nhiên nhảy vào nhận xét cá nhân tui, chính động tác này của bác mới gần với hai chữ thầy rùi đấy.

smart pricing là cái gì mà bác nói là áp dụng kỹ thuật smart pricing? bác trả lời được kg ? nếu kg thì bác cứ đi tìm tài liệu về đọc cho kỹ đi rồi lên đây tui với bác nói chuyện tiếp.

người ta chỉ kinh nghiệm cho, giúp đỡ còn chê bai, không phải thầy rùi thì là gì! Nếu bạn giỏi hơn thì sao k giúp đỡ mọi người mà cứ phải chê bai làm gì???

tôi chả quen ilovemoney hay ibill gì cả nhưng qua cách trả lời bài của 2 người đó tôi biết k phải thứ amater.

Tôi đâu có nói tôi giỏi GA đâu, 3 tháng nay tôi mới kiếm dc $9 thôi keke.

klasdfe
29-11-2006, 18:23
smart pricing là gì hả ? khi mà tôi làm site về dating , gôgle trả tôi 10 cent cho mỗi click , tôi làm site khác về credit card , gôgle trả tôi cũng chỉ 12 cent , như vậy gôgle đánh giá cao về site dating của tôi , credit card thì không cao , tập trung trafic vào làm dating . Cái này nó dao động , có tháng tôi kiếm được 5-6 ngàn , có tháng tôi chỉ kiếm được 2-3 ngàn , chứ không phải đều đều 3-4 ngàn mỗi tháng . Nếu site bạn liên tục bị giảm tiền trên mỗi click trong 2,3 tháng , nghĩa là gôgle đã đánh giá thấp site của bạn , bạn nên bỏ để làm site khác , cái này chỉ áp dụng cho những người chuyển làm site make money from adsense , chứ nếu site bạn cố định như ddth.com thì bị smart pricing bạn cũng đành chịu . Kinh nghiệm tôi thì nhiều lắm nhưng tuy trường hợp cụ thể mới nói được .thực ra smart price kg liên quan gì đến 10 hay 12 cent mà do google dựa vào convertion score thu thập từ phía advertisers. có click nhưng kg convert đặc biệt traffic tèm nhèm như traffic vn thì sớm muộn gì cũng bị smart price, lúc ấy dù có filter MFA thật tích cực cũng kg có tác dụng mà chỉ có bỏ hẳn đi làm site khác.

klasdfe
29-11-2006, 19:18
đây là kinh nghiệm thực tế của tôi đó bạn ơi , thật ra google chẳng tiết lộ cụ thể là smart pricing nó làm như thế nào , nó chỉ nói chung chung thôi

https://adwords.google.com/select/news/sa_mar04.html

bạn lấy thông tin này ở đâu vậy : google dựa vào convertion score thu thập từ phía advertisers. có click nhưng kg convert

tôi đã nói là smart pricing chỉ cho traffic âu mỹ , vietnam thì cần gì đánh giá cho mệt .source tui kg nhớ vì tui đọc rất nhiều, kg thể nhớ từng cái mà trích dẫn cụ thể được. Tui kg nhớ nhầm đâu, kg phải thông tin chính thức trên site mà chỉ là 1 bài phỏng vấn thôi. rất nhiều advertiser có bid có trả tiền quảng cáo nhưng kg đặt goal dẫn đến tổng hợp score dựa vào thiểu số và kg chính xác. các publisher kêu ca khá nhiều về chuyện này.

vn có đánh giá chứ, với traffic âu mỹ smart price có thể kéo dài 1 năm hay nhiều năm, còn traffic vn thì 1 vài tháng, nghĩa là những tháng đầu cpc và ecpm khá cao, càng về sau càng giảm và giảm rất nhanh.

à mà cái link bác gửi die rồi thì phải http://ddth.com/images/icons/icon10.gif

ilovemoney
29-11-2006, 19:40
mà cũng không cần phải tranh luận , đây là kinh nghiệm thật tế của tôi , nếu bạn áp dụng được thì tốt , nếu không thì đọc qua cho vui .

How smart pricing works

We take into account many factors such as what keywords or concepts triggered the ad, as well as the type of site on which the ad was served. For example, a click on an ad for digital cameras on a web page about photography tips may be worth less than a click on the same ad appearing next to a review of digital cameras.

https://adwords.google.com/select/news/sa_mar04.html

tham_tu_conan
30-11-2006, 15:54
Nhận tiền mà trông còn vất vả hơn kiếm tiền nữa!
Ko biết tới lúc mình nhận thì thế nào đây!?

dreamstar
30-11-2006, 23:20
Theo mình thì nếu bạn cung cấp nội dung chất lượng, có ít cho visitor thì google đánh giá site bạn cao và dĩ nhiên CPC sẽ cao.

For example, a click on an ad for digital cameras on a web page about photography tips may be worth less than a click on the same ad appearing next to a review of digital cameras.

google đánh giá cao những site review, dĩ nhiên chất lượng của bài review cũng phải tốt.

Ngoài ra các advertiser được quyền chọn content network site, nếu họ chíh là người quyết định có nên bid cao trên site của bạn hay không, nếu site của bạn tốt advertiser sẽ tranh nhau bid trên site bạn -> CPC bạn nhận được sẽ cao.

Harvey
05-12-2006, 16:43
Mấy bác kiếm tiền giỏi quá
Em mới vào vietpayperclick.com và đọc các bài viết ở đấy Thấy hay quá ....
chắc phải cố gắng học hỏi nhiều ......hi vọng tháng kiếm được $1000 là ok rùi

mike1986
05-12-2006, 18:43
1000$, oi giấc mơ xa!!!

klasdfe
06-12-2006, 00:42
mà cũng không cần phải tranh luận , đây là kinh nghiệm thật tế của tôi , nếu bạn áp dụng được thì tốt , nếu không thì đọc qua cho vui .
Kinh nghiệm thật tế hay là bác chỉ biết đọc và dịch các thông cáo đã public của google thôi ? Tui cũng không muốn tranh luận với bác làm gì chỉ có điều bác dám tuyên bố là đến 99% publishers VN không biết nhiều bằng bác thì thật sự cực kỳ nhảm. Không phải tất cả publishers người Việt đều ở Vietppc đâu bác ạ, mà chắc là con số 99% đúng với dân Vietpcc nhà bác thật http://ddth.com/images/icons/icon10.gif

vnst.info
06-12-2006, 07:22
cứ ra VCB mấy em ở đó xinh vãi, làm cũng nhanh gọn

love12
06-12-2006, 10:55
Em cũng chưa biết bác ilovemoney và cũng chưa đọc cái topíc này, mấy hôm vừa rồi bận quá nên post một bài rồi bẵng đi cả tuần không đọc.
Kỹ thuật smart price em mới nghe lần đầu, nhưng em thấy bác nói có lý đối với em. Mình làm hàng loạt site rồi chọn chủ đề phù hợp để phát triển chứ không nên cứng nhắc ở một site nào đó. Cùng một chủ đề nhưng với các bài viết khác nhau và vị trí đặt ads khác nhau thì bid cũng khác nhau . Em hay tìm cách nâng cao bid chứ không thiên về tăng traffic
Em công nhận với bác làm 1000 đô quá dễ. Nếu bác rảnh và ở HN anh em mình giao lưu cafe cái, em vừa nhận được séc, đến đó rồi anh em mình xem ai kiếm được bao nhiêu. Em rút kinh nghiệm không khoe khoang cái gì cả, cũng chả share kinh nghiệm cho nó lành. Nhiều khi mình có lòng tốt nhưng đời có phải ai cũng tốt đâu
Bác nào ở Hà Nội cần xem séc cứ PM cho mình mà đến xem cho hứng khởi làm việc

chờ bác hứa gửi cái photo mòn mỏi luôn:p

Real Madrid
18-12-2006, 09:34
Tui cũng đang học GA, kinh nghiệm chưa nhiều, rât mong được làm quen với ilovemoney. Tui ở TpHCM, nếu thấy thuận đường thì gặp offline lun.
ilovemoney send dùm nick yahoo để tiện chat.
Nick của tui là huydb, nếu chit thì nhớ cho biết là ilovemoney để tui dễ nhận ra.

nguyenphuong26
18-12-2006, 10:05
Tui cũng đang học GA, kinh nghiệm chưa nhiều, rât mong được làm quen với ilovemoney. Tui ở TpHCM, nếu thấy thuận đường thì gặp offline lun.
ilovemoney send dùm nick yahoo để tiện chat.
Nick của tui là huydb, nếu chit thì nhớ cho biết là ilovemoney để tui dễ nhận ra.
Dễ gì cao thủ ilovemoney chịu share kinh nghiệm chứ :)

Real Madrid
18-12-2006, 10:29
trời, kinh nghiệm đang chín muồi, tự nhiên đi quy ần
hay là hoạt động trong bí mật đây!!!

klasdfe
18-12-2006, 11:29
nhìn cái list này đúng là tại hạ là người kiếm tiền nhiều nhất từ Adsense ở Vietnam , có tháng vọt lên đến 8600

Post luôn cho đủ 100 bài .bó tay, đúng là "ếch ngồi đáy giếng" kg hơn kg kém. à mà nick ilovemoney quy ẩn ( http://ddth.com/images/icons/icon10.gif ) rồi nhỉ, thế thì thôi vậy...

PS: "yếu thì đừng ra gió"

nguyenphuong26
18-12-2006, 11:51
Sao càng ngày kiếm càng giảm sút thế bác ilovemoney, hay kiếm đủ rồi nên gác kiếm, mà em nghĩ chắc còn nguyên nhân khác chứ hả ?

klasdfe
18-12-2006, 11:56
trochoiviet.com
bongda.com.vn
vuilen.com

bác xem 1 ngày những trang này kiếm có hơn bác kiếm cả tháng kg

nguyenphuong26
18-12-2006, 12:12
trochoiviet.com
bongda.com.vn
vuilen.com

bác xem 1 ngày những trang này kiếm có hơn bác kiếm cả tháng kg
Có thể những trang này đông người thiệt, nhưng bằng tiếng Việt, toàn từ khóa bèo, tui nghĩ chưa chắc bằng

911.com
19-12-2006, 12:57
mấy bác lên Alexa mà search ..site của em nó nằm trong top 100 của Việt Nam . Mấy site như bác klasdfe nói thì ăn nhằm gì .mỏiclick được có 0.02$

thongtinlaptop
19-12-2006, 20:54
Site nào để search phát?

klasdfe
19-12-2006, 23:06
Ông nội klasdfe không biết gì thì làm ơn đừng nói , càng nói càng làm tôi chết cười , a ma tơ mà cứ đòi đi tranh luận với pro .ông chào cháu, thế ra site của cháu trong top 100 cơ à ? thế thì sợ rồi...
cơ mà cháu làm thế nào trước 8000 mà giờ chỉ có 800 thôi ? bị smart pricing rồi hả http://ddth.com/images/icons/icon10.gif ...dùng frame cũng thế thôi, kg tránh được.

mấy bác lên Alexa mà search ..site của em nó nằm trong top 100 của Việt Nam . Mấy site như bác klasdfe nói thì ăn nhằm gì .mỏiclick được có 0.02$

bác đoán cũng giỏi nhẩy, thế bác thử đoán nốt xem 1 click từ khóa real estate là bao nhiêu $$ ?

ku nào bảo site trochoiviet.com là site bèo nhèo thì xem lại đi nhé, 1 ngày 200.000 pv kg phải là nhiều nhưng cũng gấp 20 lần site của ku Hải-np6 rồi đấy.

200.000 kg virus kg ddos mà là do khách thật nhé, bao nhiêu trong số các bác ở đây làm được ? ở VN còn site nào lớn hơn đặt adsense, bác nào tự xưng là pro, to mồm thì thử lấy ví dụ tui xem ?

thực sự tui thấy ddth bây giờ ngày càng vô bổ, rặt một lũ tự tâng bốc nhau, suốt ngày chỉ lôi thành tích ra khoe mà kg post lấy nổi 1 bài lẻ nào cho ra hồn.

site nào của các bác trong top 100 mà làm GA ? hay là ...*** có http://ddth.com/images/icons/icon12.gif

klasdfe
20-12-2006, 01:40
Chẵng lẽ mới vào nghề tui đã kiếm được 4000 mà bây giờ kinh nghiệm đầy mình không làm lại nổi
Nói nhảm bỏ mịa, kg kiếm được traffic thất thu nên bỏ GA thì nhận luôn cho xong việc qué gì phải kêu bận với bịu... cái này gọi là Hèn

tui nói ông không biết gì thì đừng có nói , 200.000 page views nhưng có mấy người chịu click , mà mỗi click được bao nhiêu , có khi cả tháng của họ không bằng một góc của tôi . lại đoán rồi, ông đã thử vào xem họ thế nào chưa, nếu ông có kinh nghiệm thật thì cũng hiểu CTR của họ khá cao, cứ cho là trung bình đi, 10%. 200.000 pv 10% là 20.000 click <~ 1 ngày. Từ khóa 0.03 (cứ cho là thế đi, mặc dù tôi thấy hiện cả quảng cáo nhà đất) 20.000x0.03 = 600 đô 1 ngày x 30 = 18.000 đô 1 tháng

Đừng nói những gì mình không biết , đây là bài học tui dạy ông đây .
Nhìn kiểu nói chuyện của ông là tui biết ông chưa bao giờ nhận được check từ Google bởi vậy tui mới nói là pro không tranh luận với nghiệp dư . Kiểu nói của ông nhân gian ta hay gọi là gì nhỉ " Thùng rỗng kêu to " thì phải . Tui kêu to nhưng mà tôi không rỗng , tui có thực lực , còn ông đã rỗng mà lại kêu to hơn tui nữa ! . lại đoán sai, tôi làm GA khá lâu rồi nhưng mới nhận check 2 lần, tổng cộng chưa được 1000, kg có gì xấu hổ vì tôi kg chơi ăn gian như ông và np6. Những tháng đầu tôi còn bị ban mất mấy acc nên mất hết.

Chỗ này ngày càng chán bởi vì có những người như ông không biết gì mà lúc nào cũng tỏ vẻ hiểu biết , lúc nào cũng tranh luận mà toàn nói những cái mình không hề biết , nếu thật sự hiểu biết hãy chứng minh bằng tấm cheque 1 ngàn thôi từ Google , lúc đó hãy lên đây tranh luận với tôi . Lúc này nói chuyện với ông tui chỉ thấy phí nước bọt .

Còn ông là loại gì, nói rất nhiều, khoe mẽ rất nhiều, người kg biết GA nhìn vào tưởng ông giỏi lắm, thực tế ông chẳng biết cái quái gì cả. Tiền ông có là do traffic ông nhiều, đơn giản thế thôi. Chả cần kinh nghiệm đầy mình làm quái gì. Mà câu kinh nghiệm đầy mình là ông NỔ đấy nhé, danh hiệu pháo cối phải thuộc về PRO như ông mới đúng.

Nói tóm lại, ngoài traffic ra ông chả có cái quái gì cả, hết traffic đồng nghĩa với hết tiền, ông lấy lý do bận để chạy sang làm cái khác. Thực ra nói ông Hèn thì hơi nặng lời, đơn giản chỉ là hết thời thôi. http://ddth.com/images/icons/icon12.gif

klasdfe
20-12-2006, 03:17
Xin lỗi bà con cho tui spam thêm bài nữa

Vừa đọc lại bài của ku ilovemoney... giờ mới đọc kỹ, hóa ra ilovemoney tưởng có mỗi ilovemoney biết CTR là gì :D :D

sực nhớ hôm qua hay hôm kia ilovemoney còn làm hẳn 1 thread, thách thức member ddth rằng cả cái ddth này kg một ai biết GA làm thế nào để hiện quảng cáo :D :D thật là một nhân vật quá khinh người, quá tự đề cao mình. Chắc ku ilovemoney coi những hiểu biết sơ đẳng đó là "kinh nghiệm đầy mình" đây :) Lúc ấy tui mới cáu, post cho ku ilovemoney đường link đến bài viết này của lkn:

Đánh lừa Google bot cho vui (http://ddth.com/showthread.php?t=101545&highlight=google+bot)

thế là ku cậu vội vàng xóa luôn cái thread "chơi ngông" kia :D chắc là choáng vì kg ngờ "kinh nghiệm thâm sâu, bí quyết gia truyền" của mình mà trên ddth.com đã có hẳn một thread bàn tán sôi nổi từ thời tám hoánh nào rồi :D :D

có thể ilovemoney nghĩ mọi người kg biết vì cậu đã từng kg biết những thứ đó trong một thời gian rất dài, dài đến nỗi cậu nghĩ là giờ này vẫn quá sớm để ai đó có thể thoát khỏi cái tầm hiểu biết của cậu :)

Thôi được rồi, tui công nhận ilovemoney là Top Adsense Earner của Việt Nam, là Adsense Publisher người Việt PRO nhất. Thế nhé, tui hứa là sẽ kg tiếp tục tranh cãi với ilovemoney nữa, để yên cho ilovemoney làm công việc của một siêu PRO đó là giáo hóa kỹ nghệ Ạtsen cho mem ddth.com

. hết nhé

LongHN
20-12-2006, 06:28
Giang hồ chửi rủa nhau kinh quá. DDTH biến thành hố xí để anh em vào ỉa rồi. Càng ngày càng thối. Mà đã ỉa ở xứ này thì mấy thằng giang hồ này cũng thối, chó chê mèo lắm lông

super-spam
20-12-2006, 08:02
toàn chửi nhau, chán quá.

Ôi vậy là đã spam thêm được 1 bài nữa haha

911.com
20-12-2006, 09:50
Xin lỗi bà con cho tui spam thêm bài nữa

Vừa đọc lại bài của ku ilovemoney... giờ mới đọc kỹ, hóa ra ilovemoney tưởng có mỗi ilovemoney biết CTR là gì :D :D

sực nhớ hôm qua hay hôm kia ilovemoney còn làm hẳn 1 thread, thách thức member ddth rằng cả cái ddth này kg một ai biết GA làm thế nào để hiện quảng cáo :D :D thật là một nhân vật quá khinh người, quá tự đề cao mình. Chắc ku ilovemoney coi những hiểu biết sơ đẳng đó là "kinh nghiệm đầy mình" đây :) Lúc ấy tui mới cáu, post cho ku ilovemoney đường link đến bài viết này của lkn:

Đánh lừa Google bot cho vui (http://ddth.com/showthread.php?t=101545&highlight=google+bot)

thế là ku cậu vội vàng xóa luôn cái thread "chơi ngông" kia :D chắc là choáng vì kg ngờ "kinh nghiệm thâm sâu, bí quyết gia truyền" của mình mà trên ddth.com đã có hẳn một thread bàn tán sôi nổi từ thời tám hoánh nào rồi :D :D

có thể ilovemoney nghĩ mọi người kg biết vì cậu đã từng kg biết những thứ đó trong một thời gian rất dài, dài đến nỗi cậu nghĩ là giờ này vẫn quá sớm để ai đó có thể thoát khỏi cái tầm hiểu biết của cậu :)

Thôi được rồi, tui công nhận ilovemoney là Top Adsense Earner của Việt Nam, là Adsense Publisher người Việt PRO nhất. Thế nhé, tui hứa là sẽ kg tiếp tục tranh cãi với ilovemoney nữa, để yên cho ilovemoney làm công việc của một siêu PRO đó là giáo hóa kỹ nghệ Ạtsen cho mem ddth.com

. hết nhé

Bác cần phải học hỏi kinh nghiệm nhiều nhé ..truớc khi bác pót bài . Hô Hô ..Có gì thì bác chát với em cho vui :D Kaka
Nick cùa em là x.chocon@yahoo.com ---> Welcome bác klasdfe

klasdfe
20-12-2006, 10:29
Bác cần phải học hỏi kinh nghiệm nhiều nhé ..truớc khi bác pót bài . Hô Hô ..Có gì thì bác chát với em cho vui :D Kaka
Nick cùa em là x.chocon@yahoo.com ---> Welcome bác klasdfemịa, bác có cái nick hay nhẩy...

ps: kinh nghiệm tui kg thiếu mà chỉ thiếu traffic thoi http://ddth.com/images/icons/icon10.gif
cũng dec việc gì, chỉ cần đủ trả tiền thuê nhà là tui mãn nguyện rùi...

911.com
20-12-2006, 11:20
Traffic là nồi cơm , không có traffic chẳng khác gì bác chỉ có cái nồi mà không có cơm .. hô hô , Bác cần phải đi kiếm gạo . Em đây cho bác ít củi ..hehe

ilovemoney
20-12-2006, 11:26
thằng klasdef này đã ngu mà lại còn hay nói , càng nói càng lộ cái ngu , bác NP6 nói đúng những thằng rác rưởi đầu đất như mày không lo học hỏi người tài mà chỉ lo chỉ trích họ , lôi họ xuống bằng mình , đầu óc mày chập chen , ra đường nhặt lá rơi đếm tiền. Bản thân không nhận được môt đồng nào từ google mà cứ đòi tranh luận với ông nội của mày , những thằng đầu óc chập chen như mày dù có luyện 10 năm google nũa cũng không kiếm nổi 1000 chứ đừng nói kiếm vài ngàn như ông nội của mày . Tao thuơng mày nên tao mới mới chửi mày , những thằng nửa mê nửa tỉnh , nủa khôn nửa dại , ái nam ái nữ như mày nếu không chửi sẽ không bao giờ tỉnh lại được , mày so khắp Vietnam coi có ai dám đem khoe cheuqe hơn 8600 của tao không , bây giờ tao đang rảnh nên có thời gian chửi mày , mày ráng nghe những lời giáo huấn của tao , năm sau tao sẽ kiếm 10.000 , 20.000 , lúc đó tao không rảnh để lên đây chửi mày nửa . Chửi mày tao dzui lắm , những thằng rác rưởi như mày không chữi không bao giờ tỉnh lại được , mày đừng để tao gặp mày , gặp mày ở đâu tao sẽ chửi mày ở đó haha .

klasdfe
20-12-2006, 11:33
mày so khắp Vietnam coi có ai dám đem khoe cheuqe hơn 8600 của tao không , bây giờ tao đang rảnh nên có thời gian chửi mày , mày ráng nghe những lời giáo huấn của tao , năm sau tao sẽ kiếm 10.000 , 20.000 , lúc đó tao không rảnh để lên đây chửi mày nửa .chán, chưa gì đã nổi xung lên chửi bậy tung tóe rồi

nói nữa với cậu chỉ tổ phí nhời hại bàn phím

911.com
20-12-2006, 11:39
thằng klasdef này đã ngu mà lại còn hay nói , càng nói càng lộ cái ngu , bác NP6 nói đúng những thằng rác rưởi đầu đất như mày không lo học hỏi người tài mà chỉ lo chỉ trích họ , lôi họ xuống bằng mình , đầu óc mày chập chen , ra đường nhặt lá rơi đếm tiền. Bản thân không nhận được môt đồng nào từ google mà cứ đòi tranh luận với ông nội của mày , những thằng đầu óc chập chen như mày dù có luyện 10 năm google nũa cũng không kiếm nổi 1000 chứ đừng nói kiếm vài ngàn như ông nội của mày . Tao thuơng mày nên tao mới mới chửi mày , những thằng nửa mê nửa tỉnh , nủa khôn nửa dại , ái nam ái nữ như mày nếu không chửi sẽ không bao giờ tỉnh lại được , mày so khắp Vietnam coi có ai dám đem khoe cheuqe hơn 8600 của tao không , bây giờ tao đang rảnh nên có thời gian chửi mày , mày ráng nghe những lời giáo huấn của tao , năm sau tao sẽ kiếm 10.000 , 20.000 , lúc đó tao không rảnh để lên đây chửi mày nửa . Chửi mày tao dzui lắm , những thằng rác rưởi như mày không chữi không bao giờ tỉnh lại được , mày đừng để tao gặp mày , gặp mày ở đâu tao sẽ chửi mày ở đó haha .

THÔNG CẢM CHO EM NÓ ... EM NÓ CHƠI GA BỊ DISABLE NÊN BỊ "NGỘ ADSENSE" .

klasdfe
20-12-2006, 11:46
THÔNG CẢM CHO EM NÓ ... EM NÓ CHƠI GA BỊ DISABLE NÊN BỊ "NGỘ ADSENSE" .chán bác 911 quá, liếm gót cho nó nó cũng chả xơ múi cho bác cái gì đâu. chính xác là tui bị ban 3 acc từ lâu rồi, còn giờ thách thằng nào trong GA ban được tui http://ddth.com/images/icons/icon10.gif
mà bác ăn nói cho cẩn thận, ít nhất tui cũng nhiều hơn bác 10 tuổi đấy

911.com
20-12-2006, 11:57
Bác bao nhiêu tuổi mà nói nhiều tuổi hơn tui vậy ,kaka .

còn giờ thách thằng nào trong GA ban được tui
Bác đâu còn chơi nữa đâu mà thằng nào nó ban bác làm gì cho mệt ..hô hố :D :(

klasdfe
20-12-2006, 12:02
Bác bao nhiêu tuổi mà nói nhiều tuổi hơn tui vậy ,kaka . chắc cậu đầu 2, nếu đúng thế tôi hơn cậu xấp xỉ 10 tuổi

Bác đâu còn chơi nữa đâu mà thằng nào nó ban bác làm gì cho mệt ..hô hố :D :(cậu bảo tôi KO CHƠI NỮA mà còn kêu tôi NGỘ ADSENSE ??? kg cần biết cậu bao tuổi nhưng nói câu trước đá câu sau thế này thì xin lỗi, còn chưa bằng học sinh cấp 3

ilovemoney
20-12-2006, 12:09
thằng klasdef biết gì về GA mà tranh luận vời nó , nói chuyện với nó như đàn gải tay trâu , phí công sức của người chơi đàn , chỉ cần gặp nó ở đâu là chửi nó , như vậy nó mới khôn ra được .

Bác bao nhiêu tuổi mà nói nhiều tuổi hơn tui vậy ,kaka .

Bác đâu còn chơi nữa đâu mà thằng nào nó ban bác làm gì cho mệt ..hô hố :D :(

klasdfe
20-12-2006, 12:14
thằng klasdef biết gì về GA mà tranh luận vời nó , nói chuyện với nó như đàn gải tay trâu , phí công sức của người chơi đàn , chỉ cần gặp nó ở đâu là chửi nó , như vậy nó mới khôn ra được .ai biết gì hay kg thì bác hiểu tôi hiểu, tui dec quan tâm, buồn là bác thì có ...

Lần cuối khẳng định ilovemoney là PRO nhất Việt Nam, PRO đến độ dec biết google media bot nó là cái gì... :)

super-spam
20-12-2006, 17:52
chửi nhau ghê quá, cám ơn đã cho cơ hội spam thêm 1 bài;)

Hồ Sơ Mật
20-12-2006, 21:23
Mấy bác chửi nhau cũng ghê nhỉ, mà sao bác có đường kẻ màu đỏ thế, bị admin gạch mặt rồi à, cẩn thận bị ban đấy

hoangha_demon
23-12-2006, 03:41

tặng các bác tấm hình ^^

thấy bác kia xạo......... dữ wá nên post tấm hình. cái này của admin bên kia làm, nhiều dữ ~_~

mahoa
23-12-2006, 13:02
Tui cũng xin tặng mấy bác cái Pix này .
Nói thêm cái pix này là của thèn bạn tui ( người VN mình ) đang sống trơ trơ ở 1 thành phố nhỏ của VN .
Nhưng nhìn cái biệt thự nhà nó thì thủ tướng hay mấy đại gia nhất về tài chính của VN cũng phải ngước nhìn .
Nói thêm thèn này nó bảo dưới 1 triệu $ nó ko thềm nhận làm gì .
Nó cứ đợi đến 1 triệu $ (có lẽ) - là nhận check và vô HCM đưa cho City Bank .
Đợi 24 H lấy $ .

moneymoney
24-12-2006, 16:18
Mấy bác nóng tính quá , đọc cái này để thư giãn chơi .

<b>What is the best way for a man to satisfy a woman (oraly)?</b>

Not many people believe that the act of satisfying a woman orally could be considered an art. It’s hard to believe how many people still have no idea how intense that cunnilingus can be for a woman, and even harder to believe is the amount of men who think they are good at it when they are really lost.

Most men like to jump right in and get started but unless the woman is already extremely turned on this can be very uncomfortable for her. To give a woman good head so to say, is to start off very slowly working your way to it. Kiss her softly on her lips nibble at her ear and the nap of her neck. When you get to her breasts take your time and enjoy them, gently caressing them teasing her.

Most women love to be teased it’s an easy form of foreplay that will ensure she will be turned on when you get down to her most private of areas. An interesting fact: women are able to have multiple orgasms, everyone knows that right? Well did you know they are capable of having close to 60 an hour that’s an orgasm every minute! ;)

The best way to give a woman 60 orgasms an hour is with oral ***. Cunnilingus shouldn’t be considered a form of foreplay, no, not at all. Cunnilingus is *** for women without penetration! If you want to completely satisfy your woman don’t expect *** when you go down on her, tell her that you don’t expect *** to come out of what you are going to do to her. That will relieve any inhibitions she may have for wanting to hold back for intercourse, and allow her to enjoy the soft warm caress of your mouth.

Some important things to keep in mind when you are going down on her: keep the area moist especially if you are using any fingers to help her along. There are a ton of nerve endings in her private area and when you try to insert a dry digit it will pull on her skin and be extremely uncomfortable for her. Pay special attention to her breathing and body movements. Not all women are the same and you need to learn what yours will do when she is having an orgasm. She may hold her breath, or gasp for air. She may lay extremely still, or heave about like a bucking bronco.

One of the key things you are going to be on the look out for is the all mighty command not to stop. When you hear this, what ever it is you are doing, keep doing it. It is very important to listen to your woman, when she tells you anything during oral ***, her likes and dislikes after all she is the recipient.

When it comes to pleasing a woman, knowledge is power. Mmmmmmmm

Good luck!

http://au.answers.yahoo.com/question/index?qid=20060618161534AAsIQIj

duahauvn
07-01-2007, 14:41
Nghe các bác trao đổi với nhau em ko biết là ai giỏi hơn ai nhưng có thể nói các bác đều là "đại gia" trong lĩnh vực này. Rất hâm mộ mong được học hỏi

moneymoney
07-01-2007, 14:55
mấy cha nội này đều nói nhảm hết , chỉ có tui mới là đại gia đây kakaka , nhìn chữ ký của tui đi .