PDA

View Full Version : [Q] Card TV: Bắt được những kênh nào?

bill_gates
24-01-2003, 16:08
bạn nào có dùng cái này rồi cho mình xin ý kếin với . Với TV card thì ở HCM mình bắt sóng được những kênh nào , có bắt được VTV3 , HAY VTV2 ,1 không . (nếu như dùng anten để bàn ) .. còn khi dùng anten trời thì sao
Theo bạn thì card nào có thể dùng tốt , giá rẻ

cu tửng
24-01-2003, 18:51
Nói chung là card TV bi giờ chất lượng khá tốt , bạn muốn hình ảnh rõ đẹp thì nên dùng anten trời , thêm boster nữa có thể bắt VTV , Bình Dương ....

thitluoc
25-01-2003, 22:01
hehe, boster là cái thiết bị gì vậy nhỉ ???????????

bill_gates
25-01-2003, 22:46
cái boster này giá khoảng bao nhiêu vậy , đừng nói là bằng giá với cái Tv card nữa nhe

ktvnguyenchien
26-01-2003, 17:56
bạn nào có dùng cái này rồi cho mình xin ý kếin với . Với TV card thì ở HCM mình bắt sóng được những kênh nào , có bắt được VTV3 , HAY VTV2 ,1 không . (nếu như dùng anten để bàn ) .. còn khi dùng anten trời thì sao

Ti vi bạn bắt được kênh nào, thì nó bắt được kênh đó.

anchi
26-01-2003, 23:02
Card TV chức năng bắt sóng của nó cũng như phần tuner trong TV mà thôi, vì vậy nếu TV ở nhà bạn bắt được đài gì thì card TV cũng bắt được đài như vậy. Còn Booster là bộ khuếch đại anten dùng để bắt những đài ở xa, tín hiệu yếu.

thitluoc
27-01-2003, 00:39
À thì ra là booster, thiểt bị này thì có nghe nói....http://smilies.sofrayt.com/%5E/b/smokin.gif

thinh3d
29-01-2003, 10:50
Nhưng giá cả thì như thế nào? Cái booster ấy, tui chưa nghe qua ah.......!!!!!!

minhquan
29-01-2003, 12:24
B chu yeu duoc dung o cac vung que xa tram phat song cua Dai truyen hinh.
Booster thi gia ca re lam, ra cho Nhat Tao mua khoang may chuc ngan thoi. Mua loai binh thuong dung cho TV la duoc vi ban chat cua booster la mot bo khuech dai (amplifier) tin hieu thu duoc.
Nhung cung co mot luu y nho cho ban, vi no la khuech dai nhung khong phai la bo loc nen no se khuech dai tat ca tin hieu thu duoc, ke ca nhiễu (noise, interfere). Don gian la khi ban thu duoc chuong trinh nhung bi nhòe quá nhiều (có hạt cát, tiếng ồn..) thì khi dùng booster khong the rõ hon duoc dau.
Thoi chuc ban som xem duoc TV nhe!