PDA

View Full Version : Hỏi về modem D-link 500T

khoabeo108
21-10-2006, 20:30
Trên modem có 4 đèn Power, Status, ADSL, Ethermet.
Thỉnh thoảng đèn ADSL tắt (hoặc chập chờn) là khi đó mạng bị out, khổ nỗi số lần chập chờn ấy nhiều kinh khủng.
Trước đây còn cái modem Zoom, nên mỗi lần bị out mạng thì lôi ra để chek xem có hỏng modem ko (và biết được rằng do ISP -cụ tỉ là VNN). Mới đây đem cho thằng em cái modem Zoom, nên ko biết hiện tượng chập chờn kia là do hỏng modem hay do bác VNN nhà mình nữa.
Ai có kinh nghiệm thì chỉ bảo giùm, cám ơn nhiều!

hoanganh
21-10-2006, 21:21
Dịch vụ net mình dg xài thằng này. Đèn ADSL chớp nháy liên tục có nghĩa là mạng đang hoạt động tốt, có sự truy xuất vào - ra internet. Khi nào đèn này tắt luôn thì lỗi modem, đèn sáng (ko chớp nháy) mà ko truy cập net dc thì đích thị bên VNN bị lỗi, rớt mạng.

keptau
08-11-2006, 17:39
Cho tớ hỏi với, tớ cũng dùng modem d-link 500T. Kết nối VNN vẫn tốt, chỉ tội không lưu được password được: cứ mỗi lần rút điện nguồn là mất pass (trong mục WAN của modem). Không biết có phải modem hư bộ nhớ hay không? mong các pro chỉ giúp

nino
08-11-2006, 21:24
Cho tớ hỏi với, tớ cũng dùng modem d-link 500T. Kết nối VNN vẫn tốt, chỉ tội không lưu được password được: cứ mỗi lần rút điện nguồn là mất pass (trong mục WAN của modem). Không biết có phải modem hư bộ nhớ hay không? mong các pro chỉ giúp

đúng rồi, lúc trước em cũng xài con này, mỗi lần rút dây điện là không vô nét được... tưởng bị hỏng nên nhờ nhà cung cấp kiểm tra... cuối cùng là do nó không lưu pass... bó tay luôn

keptau
08-11-2006, 21:54
vậy nhà cung cấp giải quyết ra sao vậy NiNo

nino
08-11-2006, 22:04
vậy nhà cung cấp giải quyết ra sao vậy NiNo

kêu em mua cái khác hì hì hì và em mua rồi, giờ xài LinkPro thấy cũng rất OK

quyenit
08-11-2006, 22:07
Dịch vụ net mình dg xài thằng này. Đèn ADSL chớp nháy liên tục có nghĩa là mạng đang hoạt động tốt, có sự truy xuất vào - ra internet. Khi nào đèn này tắt luôn thì lỗi modem, đèn sáng (ko chớp nháy) mà ko truy cập net dc thì đích thị bên VNN bị lỗi, rớt mạng.

den adsl nhap nhay lien tuc ma mang hoat dong tot that la buon cuoi hihi

nino
08-11-2006, 22:22
den adsl nhap nhay lien tuc ma mang hoat dong tot that la buon cuoi hihi

có đó bác ơi, không biết modem của bác khoa thế nào chứ còn của em thì tín hiệu ADSL báo là có mà bác, nhưng không chạy nét được... thế mới điên chứ, cuối cùng phải thay cái Linkpro... tắt, mở thoải mái ...

hoanganh
09-11-2006, 15:41
xin mời pác quyennit mua 1 cái về xài thì biết, lúc đó hẵng nói chuyện. Vậy là mấy pác gặp trúng thằng dlink dỏm rồi, ở đây tui xài từ hồi nẵm đến giờ có bị gì đâu, toàn là tụi VNN rớt mạng chứ modem ko hề hấn gì, rút ra cắm điện lại vẫn lưu pass bình thường.

khoabeo108
09-11-2006, 20:32
Uh, vẫn lưu pass bình thường, đèn Status luôn nhấp nháy là hoàn toàn đúng, đèn ADSL nhấp nháy ngắt quãng là do mạng vnn rớt

net_net
21-03-2009, 11:50
dòng Dlink hay bị ko lưu pass bạn nên khi cấu hình thì dùng bằng trình duyệt Internet Explorer mới được chứ bạn dùng bằng Firefox thì o lưu được đâu
sau khi cài đặt xong bạn nhớ Save&Reboot nhé nếu ko save&reboot thì khi mất điện bạn phải cài đặt lại từ đầu
còn tín hiệu đèn Adsl trên moden phải đứng in ko chớp
còn khi mình kết nối internet thì đèn lúc đó mới chớp
bệnh thường gặp của dlink là sau khi sủ dụng được khoảng 1 năm(hết hạn bh) thì đường line Adsl ko nhận là bạn chuẩn bị tiền để mua con khác