PDA

View Full Version : Sửa lỗi server

Nnim
21-10-2006, 08:27
500 Internal Server Error

The server encountered an internal error or misconfiguration and was unable to complete your request.

Please contact the server administrator, a@a.com and inform them of the time the error occurred, and anything you might have done that may have caused the error.

More information about this error may be available in the server error log.

Khi em xem trong log thì nó là lỗi sau : Premature end of script headers: php-script

Làm cách nào để sửa chữa bây giờ ? Mong các đại cao thủ chỉ giúp.Sau vụ này nếu sửa được chắc em tính chuyển server về VN dùng cho chắc ăn.

~guest
21-10-2006, 15:48
Lỗi này thường xảy ra khi bạn upload file không theo đúng format. Nếu host có cPanel thì bạn vô cPanel để upload file này nên, nếu ko có thì dùng http://www2ftp.com

Nnim
21-10-2006, 20:34
upload file này là file nào vậy bạn?

LDP
22-10-2006, 02:16
Bạn làm thế nào mà nhận được lỗi trên ? Cấu hình server (application) ra sao ?

Nnim
22-10-2006, 08:33
Mình ko hề làm thế nào cả vì web chạy được 1 thời gian thì xuất hiện lỗi trên. Mình thấy trên mạng google có rất nhiều người gặp lỗi tuơng tự nhưng khổ nỗi tiếng Anh dốt quá ko hiểu nổi.

Cấu hình app mình cũng ko rõ nhưng đại loại là chỉ có php4 mysql4 apache ?? thế thôi. Mình rất kém khoản này nếu bạn nào giúp được mình mình xin hậu tạ.Gấp lắm rồi.

gate2vn
22-10-2006, 09:28
bạn có thể pm cho tôi login info vào server của bạn + link đến trang web bị lỗi, tôi ngó thử xem :)

SieuHost.Com
22-10-2006, 21:07
2 lỗi có thể là phpsuexec hoặc upload file dạng binary

Mitxixipi
27-10-2006, 09:43
Mìnhn nghĩ là do bạn kia nghịch file .htaccess để chống ddos nên bị lỗi như thế !!

msdn
03-11-2006, 20:34
Khi em xem trong log thì nó là lỗi sau : Premature end of script headers: php-script

Làm cách nào để sửa chữa bây giờ ? Mong các đại cao thủ chỉ giúp.Sau vụ này nếu sửa được chắc em tính chuyển server về VN dùng cho chắc ăn.

- Xem lại permission cho thư mục, tập tin
- Server không hỗ trợ CGI
Mở file cấu hình php và apache và post lên đây

Thân

DarkminD
07-11-2006, 19:43
Mìnhn nghĩ là do bạn kia nghịch file .htaccess để chống ddos nên bị lỗi như thế !!

Tớ cũng từng nghịch modrewrite cho phpnuke, chạy được 2 ngày thì nó internal error 500 y chang. Restore lại trạng thái cũ là okie! Hổng bít bạn đó có bị thế ko?