PDA

View Full Version : Xin chỉ cách ngăn chặn web *** cứ tự động xuất hiện ở desto

hoaquyvang
20-10-2006, 19:41
Xin chào các bạn, mình không phải là người giỏi về vi tính. Gần đây máy bị lỗi win, mình ra hàng mua 1 đia xin xp sp2 về cài đặt sau đó mỗi lần vào mạng khoảng 3 phút tự nhiên lại hiện ra một vài trang web đen. >"< Mình đã kích vào Tools>>> Internet Option chọn security rồi add những đường link kia để khóa lại nhưng máy luôn báo rằng những đường link đó đã ở 1 zone khác do đó không thể add link đó khóa lại được. Máy yêu cầu phải remove link đó khỏi " another zone" nhưng mình thật sự không biết tìm cái zone đó ở đâu. ^_^ Rất mong các bạn thông thạo về tin học chỉ cho mình. Địa chỉ mail của mình là khanhdangvui@yahoo.com hoặc cứ post lên ddth cho mình đọc. Cảm ơn rất nhiều.

ExtremeEdition
20-10-2006, 21:24
đã có rất nhiều bài viết nói về chủ đề này bạn nên tìm kiếm với từ khoá cho thích hợp

hoaquyvang
21-10-2006, 10:22
Cảm ơn bạn đã nhắc nhở, Nhưng vấn đề mình nêu ra hoàn toàn khác với những cách trước đây mà. Trước đây là ngăn chặn khi đã có thể đưa link đó vào 1 phần mềm ngăn chặn, và thông thường 1 trang web không bao giờ tự động xuất hiện nếu mình không kích vào link hay tìm kiếm nó. Còn đây là chuyện mình chỉ mở modem có kết nối internet là vài phút sau cứ tự động bật ra các trang web không mong muốn, Khóa cũng không được.

uroif
21-10-2006, 11:49
Cảm ơn bạn đã nhắc nhở, Nhưng vấn đề mình nêu ra hoàn toàn khác với những cách trước đây mà. Trước đây là ngăn chặn khi đã có thể đưa link đó vào 1 phần mềm ngăn chặn, và thông thường 1 trang web không bao giờ tự động xuất hiện nếu mình không kích vào link hay tìm kiếm nó. Còn đây là chuyện mình chỉ mở modem có kết nối internet là vài phút sau cứ tự động bật ra các trang web không mong muốn, Khóa cũng không được.

Máy của bạn đã bị nhiễm virus, hoặc spyware.
Bạn nên cài thêm phần mềm tường lửa và diệt virus trứơc khi cho máy tính vào mạng.
Hãy tải về một phần mềm diệt virus để quét, như BitDefender hay Kaspersky chẳng hạn.

ExtremeEdition
21-10-2006, 13:42
adware đã dc đưa vào máy của bạn diệt nó là ok

hoaquyvang
23-10-2006, 22:17
Xin cảm ơn các bạn đã cho tôi một số chỉ dẫn hữu ích, tôi đã giải quyết xong vấn đề rồi ^______^

pippit2hn
23-10-2006, 23:16
...Bó tay, dính adware với Spy rõ rồi, diệt thôi chứ chả có cách nào khác...
Đã dính rồi thì diệt cũng chưa chắc đã sạch, tốt nhất là ghost hoặc format lại, sau đó cài phần mềm diệt virus có bảo vệ như (khuyên bác dùng Kasper hoặc Bitde), ko nên dùng IE vào cái thời điểm chưa hoàn thiện này, xài FF hoặc opera...^^ cả năm ròi chưa dính spy với adware :D...

silverdragon
24-10-2006, 11:34
dùng Spy Sweeper diệt trước đi đã rồi cài Kaspersky vô để nó bảo vệ (Internet Security đó nha), rồi dùng trình duyệt khác như opera hay ff chứ đừng dùng IE, như vậy khó dính hơn.