PDA

View Full Version : Máy JVJ G9 và vấn đề xem JPG

thangnguyenpv
17-10-2006, 09:01
iem sory nếu topic này k0 nằm đúng chỗ, nhưng e k0 biết vấn đề này liên quán đến cứng hay mềm, mong các bác chỉ dạy.

JVJ G9 được quảng cáo là xem file JPG, nhưng sao khi em copy file JPG ở máy PC vào đúng thư mục DCIM\100MEDIA thì chỉ có rất ít trong số đó là lên hình, còn lại là 1 màu đen đen. Đi kèm với sp là 1 đĩa driver (driver thì e dùng XP nên k0 cần cài), kèm với chưuơng trình convert file SunPlus PMP Transcoding (từ Media qua *.ASF, CD qua định dạng nhạc, và hình ảnh qua JPG). Em thử chương trình này thì tất cả mọi file ASF hay JPG đều xem được trong máy, nhưng nếu dùng chương trình khác (ví dụ e dùng ImTOO để convert qua ASF (dưng lưuợng nhỏ hơn), thì lại k0 xem được, file JPG cũng vậy, k0 biết nó hỗ trợ thế nào, mà em convert bằng ACDSee (dung lượng cũng nhỏ hơn) thì lại xem không được. E k0 phàn nàn chuyện file ASF, mà chỉ ấm ức chuyện file JPG, vì cái chương trình đi kèm đó mỗi lần chỉ chuyển đựoc 1 file (mà file hình thì làm như thế thì biết lúc nào e có đựoc cái Album hình bây h), và mỗi lần chọn 1 file, là phải set file đích -> thời gian kéo dài vô ích...

Vậy em tham chiếu các bác, có ai biết JVJ G9 hỗ trợ định dạng ASF thế nào, JG thế nào để e có thể dùng phần mềm 3rd để convert nhanh hơn.

Cám ơn các bác.

tuanvu_lk
18-10-2006, 00:43
có lẽ độ phân fai4 hình ãnh lớn hơn mà nó hỗ trợ thì sao coi lạu đi cho phù hợp với độ phân giãi mà nó hỗ trợ

lee_huynh306
18-10-2006, 21:28
Uhm, JPEG cũng có nhiều chuẩn khác nhau. Nó chỉ s/p 1 trong số các chuẩn đó nên đành chịu bạn à. Mình thấy convert vài cái ảnh cũng đâu có lâu lắm. Ráng chịu vậy!

KKT
26-10-2006, 17:25
Bạn nên hỏi nhà cung cấp xem như thế nào....

msao_bangm3000
21-12-2007, 09:32
máy G9 của mình bị lỗi làm sao chữa đây??? Help
máy chỉ đọc được các thư mục DCIM, MP3,GAME thôi àh còn các thư mục khác thì không làm sao đây??? ai bít chỉ giùp mình đi

gameover227
31-01-2008, 18:37
em co 1 cai JVJ G9 mà ko biết cách cài phim vào máy như thế nào.Mấy anh mấy chị ơ đấy có ai bit cài thi` chi em giúp cái hay nếu mấy anh mấy chị có chương trình chuyên đôi thi up lên mạng .Em sẽ dẫn mấy anh mấy chị đi Sài Gòn uống cà phê tới bến .Em cám ơn thật nhìu

termihana2
31-01-2008, 20:04
JVJ G9 1GB
Hãng sản xuất: JVJ / Tính năng: Đài FM, Play Text, Lưu giữ liệu, Chơi Game, Chụp ảnh và quay phim, Xem ảnh, Nghe nhạc, Lịch cá nhân, Xem phim, Ghi âm, / Kiểu kết nối: USB, / Bộ nhớ trong: 1Gb / Thẻ nhớ tích hợp: SD, MMC, / Thẻ nhớ đi kèm(Mb): 0 / Loại màn hình: LCD / Kích thước màn hình: 3.5Inch / Loại pin: -, / Thời gian nghe tối đa: - / Định dạng file: MP3, WMA, WAV, ASF, MPEG-4, JPEG, GIF, TIFF, AVI, / Trọng lượng(g): - /

http://vatgia.com/1423/145773/jvj-g9-1gb.html

gameover227
01-02-2008, 09:46
ThangNguyenPv ơi!Chắc huynh rành cái máy đó lắm .Huynh co thể ép nick và gửi chương trình chuyển đổi File sang ASP cho đệ dc ko???????????????????????????????