PDA

View Full Version : Import mail từ Outlook Express vào Outlook

bambi2810
16-10-2006, 11:44
Mình muốn import mail từ OE sang Outlook nhưng do mail bên OE rất nhiều, đang import 1 hồi thì nó ngưng, giờ mình extract mail từ OE thành *.msg nhưng khi kéo vào Outlook thì nó lại tạo ra 1 mail mới với attach là file msg đó trong khi mình browse thì file msg nó để là định dạng hỗ trợ bởi Outlook.

Có bạn nào biết cách giải quyết thì giúp mình, mình đang cần gấp, cảm ơn.

colaido
16-10-2006, 12:25
bạn làm theo cách nà xem:
- tìm đường dẫn đã lưu data mail trong OE(tìm file *.pst)
- vào oulook -> import& export ->import from another program or file -> personal folder file(*.pst)-> allow duplicates to be created->chọn browse đã lưu data mail trong OE.
Có trục trặc gì thì post lên nhé

bambi2810
16-10-2006, 13:35
Bạn ơi, OE lưu mail thành *.dbx, bình thường mình import được nhưng có lẽ mail nhìu quá, chừng 8GB lận nên Outlook import ko nổi nên mới tìm cách export mail từ OE ra *.eml hoặc *.msg rồi import lại vào Outlook, khổ nỗi file *.msg là file được hỗ trợ bởi Outlook mà khi kéo vào nó ko chịu mới chit chứ.

VnComputerJobs
16-10-2006, 14:20
Bạn cứ để cho Outlook nó chạy, có thể do số lượng quá lớn nên phần GUI nó không react thôi còn bên dưới vẫn làm việc.

Nhưng email lên đến 8G mà vẫn dùng OE thì pótay thật. Ngay cả O quản lý số lượng lớn thế cũng còn mệt.

bambi2810
16-10-2006, 16:03
Thế mới khổ, vấn đề là ông boss nước ngoài ở cty mình qua support thuộc dạng ngu lâu dốt bền khó đào tạo nói hoài ko thủng, thấy ổng xài OE mà mình cứ phập phồng lo nó hư.

swinsui
04-07-2017, 15:00
Bạn có thể thử GainTools DBX để PST phần mềm chuyển đổi

macbookpro1
19-10-2017, 15:54
bạn thao tác như thế này thử xem, trước hết vào: oulook -> import& export ->import from another program or file

finleysen
21-02-2019, 13:54
Nhiều Công cụ có sẵn trên thị trường nhưng tôi khuyên bạn nên thử công cụ [B] Softaken DBX sang PST [/ B]. Bạn có thể dùng thử phiên bản dùng thử miễn phí.