PDA

View Full Version : Cho hỏi về tên các bài hát như sau đây, mong các cao thủ giúp đỡ

QuanNguyen
16-10-2006, 06:20
Tìm mãi nhưng không biết post vào đâu là hợp lệ nhất, có gì nhờ các bác MOD và SMOD bỏ quá cho và chuyển vào chỗ nào đó thích hợp giúp em với.

Sự thể là như thế này các bác ạ. Bao lâu nay toàn chúi đầu vào review, report, meeting,... chẳng biết đến nhạc nhẽo gì cả. Bỗng một hôm có cô làm chung copy cho một cái đĩa CD bảo mang về mà nghe, thôi thì cũng thử đại xem sao. Mở ra thì toàn nhạc mới, nghe thấy cũng hay - nhưng lại tịt cái khoản tên của bài hát, chẳng biết bài đấy bài gì cả.
Đành ghé nhờ đất trên này nhờ các bác sành nhạc phán hộ vài câu giúp. Em xin liệt kê mấy câu đầu của bài hát như sau, các bác xem qua giúp em với nhé:

1. Người hỡi, tình xa tận phương trời, bờ cát trắng còn đâu dấu chân người. Biển vắng, chiều buông một tiếng cười, dòng nước mắt khóc cho tình tôi.
2. Đã không còn, người yêu hỡi, ngày xưa ấy đôi ta bên nhau không rời. Ngồi trên cát, nhìn biển đêm, hát vu vơ mấy câu tình ca.
3. Lê chân buồn thương trên đường khuya trên lối xưa. Yêu đương làm chi khi nói lên lời biệt ly.
4. Dẫu biết cuộc đời hợp tan có ai ngờ. Và chuyện tình yêu là do duyên số.
5. Vì sao em cứ mãi yêu người, nguyện yêu anh yêu mãi muôn đời. Em đâu hay tình em đã đến sau.
6. Giờ cuộc tình chia hai ngã, từng đêm xuống nước mắt âm thầm rơi. Khóc cho mối tình mang bao đắng cay vì giờ người đã đổi thay.
7. Anh, mình đã trao cho nhau nhiều hơn đã hứa. Mà vì sao đôi khi em thấy yêu thương thật quá mong manh.
8. Tình ơi sao có lúc vui mà vẫn thấy e ngại. Biết đâu tình đến vui chơi giây phút thôi.

Nói chung là đĩa có mười mấy bài thôi, nhưng em nghe chỉ lọt được từng đấy bài thôi. Tiện thể đây cho hỏi thêm là cái này là một album riêng hay là nhạc tuyển chọn hả các bác ? Nếu mà là nhạc tuyển chọn thì tèo em rồi :bawling:

nino
16-10-2006, 07:00
T
Đã không còn, người yêu hỡi, ngày xưa ấy đôi ta bên nhau không rời. Ngồi trên cát, nhìn biển đêm, hát vu vơ mấy câu tình ca.

em biết có 1 bài này à: "Vầng trăng khóc"... hehe, nhạc coloring defaut của Sfone mà

thagnv
16-10-2006, 11:57
Bác vào google, gõ y chang với lyric là tìm đc tuốt... :)